Thi vào chuyên Anh-CVA

chocomog_257

Moderator
LLSP năm nay lại cho vào đề tốt nghiệp, bao nhiêu đứa trúng tủ, lại còn đoạn văn Bánh trôi nữa, đề này mà cho năm ngoái có fải ngon roài ko :-( Năm ngoái lại dính Đoàn thuyền đánh cá mới hay chứ X(
Bài Tiểu đội lại bắt PT mấy khổ giữa, mà mấy khổ đấy có ôn kỹ càng gì đâu, toàn học đầu với cuối, chả lôi được cái rề ra mà PT -> chỉ còn cách tán được gì thì tán :)

ark

Active Member
Hồi trước tự nhiên thi Mùa xuân NN , mình lệch tủ làm xừ đề xã hội (Ăn quả) ---> 9 =))

baby love

Moderator
Mr Éc said:
Hồi trước tự nhiên thi Mùa xuân NN , mình lệch tủ làm xừ đề xã hội (Ăn quả) ---> 9 =))
Bác éc giống em vật
Hồi đấy Làng mình hông học tí gì làm luôn đề lá lành về làm bố mẹ lo sốt vó sợ... trượt tốt nghiệp môn Văn :D vì khi đi thi mà chẳng học gì tối ngày chơi điện tử đêu đều :D. Cuối cùng mình được 8 :D
Còn đoàn thuyền năm ngoái đúng là thâm thật nhưng mình may hơn chúng nó đứng ngoài phòng thi thì biết đề :D
Khốn nạn thế mà 1h đêm có đứa gọi điện đến thi Thúy Kiều -->Pó tay :)

nhgiang

Member
ark said:
Oái. Văn 9. Khủng quá. Ở lớp em mà được 9 thì còn có lí chứ đi thi mà được 9 thì phải nói là.............superman :-O :-O

nhgiang

Member
chocomog_257 said:
Ah tại vì anh có gen tiếng Anh, nhưng được cái này lại mất cái kia em ah... :( Văn của anh lởm khởm lắm, toán cũng tàm tạm chứ ko được như mấy đứa... :-(
Văn thi được có 7.25, toán đỡ hơn 7.75 :D
Năm đấy cũng may, đề Văn dễ dễ mà củ chuối, đề Toán cũng giã đi giã lại trầy trật mới được đến thế :9
Điểm Anh bên Ams thì mới là 6.5, bên CVA bình thường chắc chỉ 5 thôi :D
Sao Đm giỏi thế. Tớ phục lun. Tớ : Anh : 6.75 :-( , Toán 7.5 :( Văn : 7 :D

Khiếp quá. Đm được 30 điểm tròn lận. Tớ được có 28 thui :-(

nhgiang

Member
snoopyencourate said:
ý........... em sắp thi rồi các pác cho xin vài kinh nghiệm khi thi khi vào fòng thi với... hihii :)
Kinh nghiệm khi thi của anh nè :

_ Vào phòng thi ko nên căng thẳng quá :D. Nếu thấy tim đập quá nhanh , hít sâu 3 lần sẽ thấy ok :d

_ Làm hết thời gian. Đừng nên đú theo mấy đứa ra sớm ( chẳng qua là ko làm được nên nộp giấy trắng :D ). Thời gian thừa : để làm bài quá khoai + so kết quả

_ Nếu ko làm được bài nào thì phải bít " nghe ngóng tình hình " xem bọn nó làm như thế nào =)) ( ko nên áp dụng nhiều quá , chỉ nên làm vào những phút cuối :d )

_ Ko được bỏ một bài nào , cứ làm bừa ( dĩ nhiên là phải nghĩ :D )

Thế thôi. Chúc em thi tốt :D ;)

baby love

Moderator
Hôm nay hình như em ý thi rùi
Không kịp đọc bài này
Nhớ lại năm ngoái cái bài toán mình làm sai ngay bài Đại đầu tiên :(
Hix lúc đấy loạn phải biết muốn khóc luôn ý chớ :-( :(

em đã thi đâu.......... chiều thứ 2 em mới thi Văn , sáng thứ 3 thi Toán , sáng thứ 4 thi Anh chuyên............ SBD của em fía trước là 1 ng` Yên Bái sau SBD cua em là 1 ng` Hà Nam sau đấy nữa là Hưng Yên sau đấy tiếp là Thái nguyên ~~> liệu bọn nó có dễ tính ko.... 1300 đứa thi 1 chọi 40......:9

chocomog_257

Moderator
snoopyencourate said:
em đã thi đâu.......... chiều thứ 2 em mới thi Văn , sáng thứ 3 thi Toán , sáng thứ 4 thi Anh chuyên............ SBD của em fía trước là 1 ng` Yên Bái sau SBD cua em là 1 ng` Hà Nam sau đấy nữa là Hưng Yên sau đấy tiếp là Thái nguyên ~~> liệu bọn nó có dễ tính ko.... 1300 đứa thi 1 chọi 40......:9
Ừ nhỉ, 3 ngày 20 + 21 + 22 đúng ko, mà sao năm nay lại lắm đứa ngoại tỉnh thế, may cho mình :9 À vừa rồi em không thi Chuyên ngữ à?
Thế thôi, còn chúc em ngày kia thi tốt môn đầu tiên nhé, các môn sau cứ thế lấy tinh thần mà thẳng tiến <:p

nhgiang

Member
snoopyencourate said:
Không phải 1 chọi 40 mà là 1 chọi 43.3333333333......... :D

Hehe, bọn tỉnh ngoài học thì đỉnh mà gà lắm em ạ. Cứ vậy mà khai thác....
Best wishes for you.! :D

baby love

Moderator
Ông cứ đung dân Thanh Hóa xem nó có gà không hả Mai
Bọn đấy gian nhất nước Việt đấy
( Nói bé thôi kẻo chúng nó nghe thấy)
Hết kinh nghiệm rùi em ạ
Mai em thi hả
Chúc em thi tốt. Cố lên nhá
Phương châm này : Không thi thì thôi nhưng đã thi là phải đỗ
Chỉ thi đúng 1 làn thôi nên phải đỗ luôn

Mai con em mình cũng đi thi. Phải cổ vũ nó thôi

chocomog_257

Moderator
Nói là dân ngoại tỉnh thế thôi chứ nhiều đứa cũng gà lắm :) Hôm đi thi Toán bên chuyên ngữ ngồi cạnh 1 con ở tận Yên Bái, nó cứ ngồi cắn bút hình như làm được đâu có gần 1/2 bài, trong khi đấy mình làm được 7 điểm :9 À bà con ơi còn cái hôm thi Văn bên đấy tui ngồi ngay bàn sau cái Mi lớp mình đấy, đấy là lần đầu tiên tui gặp nó :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
em Quân said:
cảm ơn chị Hà nhiều lắm em mà đỗ vào chuyên anh em sẽ cho chị chầu kem
Hì, em nhớ đấy nhé :p Kem là sở trường của chị đấy :q:
(nhưng để được em khao thì có lẽ chị (và cả em nữa) phải đợi lâu lắm, có khi lúc đấy em tốt nghiệp PT rồi cũng nên :p
Vì còn lâu chị mới về VN mà em :D

Chúc em thi thật tốt!!!

@ em Linh:
Cố gắng lên em nhé!! Còn vài môn nữa thôi :)

nhgiang

Member
snoopyencourate said:
hôm nay thi văn MXNN và Làng ( ghét làng dã man :( )
Thế hả em. Em có thể post đề lên đây cho anh xem được ko. Anh mún bít năm nay nó có khó hơn năm ngoái ko :d Thanks !

baby love

Moderator
CỐ lên các em
2 môn điều kiện thật ra chỉ cần đạt 14 15 điểm thui
Quan trọng nhất là môn chuyên ( nhân đôi muh )
Môn chuyên cao kéo điểm lên rất cao
Cố lên nhé
Ai thi chuyên Anh mà đõ nhớ tìm chị để... chào hỏi đấy
he he

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000