Thi tốt nghiệp có cả toán, lí, hóa, bạn thấy sao?

shy_boy1987

Môn Hóa là môn chết tiệt nhât. Chắc hôm thi tốt nghiệp Hóa mình phải mang headphone đi nghe cho đỡ buồn mới được. 60 phút chứ ít gì!!!!!!
Sao năm nay thi nặng thế ko biết, mọi người có gì thì tương thân tương ái nhé!!

smooth

Member
tôi hơi lo môn sử, chả biết có giới hạn gì ko, nếu phải tụng cả 2 quyển đấy chắc hết thi đại học quá.
lý dạo này học cũng bê bết, hix....

ark

Active Member
Mệt nhỉ, thi tận 6 môn, lúc nào cũng chỉ nhắm vào cái "giáo dục toàn diện"

Sang năm ko biết thi gì đây :-?

khachluhanh1987

Hehe, tốt nhất là những thằng cùng trường phải tương trợ lẫn nhau qua cơn hiểm nghèo chứ, thực hiện phương châm "cứu người như cứu hỏa chứ".

mattucach

Member
smooth said:
tôi hơi lo môn sử, chả biết có giới hạn gì ko, nếu phải tụng cả 2 quyển đấy chắc hết thi đại học quá.
lý dạo này học cũng bê bết, hix....
thế này mà anh còn kêu gì nữa,sướng đến thế còn gì,để năm sau bọn em thi SINH ĐỊA,thì có mà mốc mặt,làm bt sinh còn điên hết cả người, X(

C500

Không sợ gì đâu, thi tốt nghiệp dễ lắm hỏi nhau được hết thôi. Mà còn biết trước cả đề. Các cô chú đừng lo gì cả. Cố lấy điểm cộng cũng không khó lắm đâu. Mà các em có ai thi Học Viện An Ninh không đấy, trường anh đang học đấy, thi vào đấy đi học hay lắm, học võ với cả môn nghiệp vụ sướng cực. Thời gian này lên lớp chơi thoải mái vào thi cử cũng không nặng như các em nghĩ đâu, cố lên nha. Em nào biết ai trường mình năm nay thi An Ninh bảo cho anh với nha, anh đang lập hội Chu trong trường An Ninh. Chúc các em làm bài tốt.

smooth

Member
ông anh định lập hội Chu để làm gì đấy ?? ý đồ mờ ám hả =))
trước cổng trường an ninh có tụ điểm HL, học bắn súng xong tha hồ mà ra đấy "thực tập", nhỉ =)) =))
trường an ninh có mở lớp dạy võ cho người ngoài ko hả anh Công ?? võ công an thực chiến là nhất, học được thì tốt quá.

shy_boy1987

Hey guys, có ai biết gì về tình hình thi tốt nghiệp năm ngoái ko? Giám thị coi thi thế nào?
Có giống bọn tui hồi thi tốt nghiệp cấp II thế này ko :"Thưa cô, câu này làm như thế nào ạ???". 1 thí sinh trong phòng thi của tui đã hỏi giám thị như vậy hôm thi Anh và cũng được giải đáp khá tận tình . :)

khachluhanh1987

Hehe, ông anh xui dại bọn em đấy hả? Thi vào an ninh toàn Chu thì tức là phải đập nhau vỡ đầu mẻ trán đấy=>Loại nhau đau lòng lắm

katysha

Hầy, bình tĩnh đi các đồng chí!
Từ khoá 01-04 trở về sau này, mấy đồng chí thi tốt nghiệp cấp II có 4 môn, bi giờ mới biết đến 6 môn mà!
Tớ thi cấp II cũng 6 môn như vầy mà cũng có sao đâu! Hồi cấp II thì sợ chứ hồi thi cấp III, chả học mấy vì tớ thi khối A nên coi như Toán, Lý, Hóa đã học rồi! Thi sử thì học tủ mỗi câu CMT8 và trúng tủ, còn lại là bốc phét mà vẫn 8 này! Văn thì tí bị tủ đè chít! May mà Đôi mắt được kiểm tra 15', 1 tiết rồi không thì teo! Anh thì dễ như thi cấp II mà!
Đồng chí nào muốn cộng điểm thì phải cố gắng chứ chỉ muốn cầm cái bằng trung bình thì... chỉ cần đến phòng thi là đủ!

Dù sao thì thi Sử Lý Hóa còn đỡ hơn Sinh. Sử còn bét được 7, còn Sinh thì nhất được 5.5 ! hix !
Sử công nhận cũng khoai, hai quyển hợp lại cũng ngang VĂN HỌC 12. hix !
Các bác đi trước, em hỏi tí, có được "quay" ngang quay dọc rùi quay 1 số nơi khác được ko nhẩy !

shy_boy1987

Trời ơi, hôm nay cô Sử cho lớp tui đề cương ôn học thi học kỳ, 12 bài lận. Tình hình này thi xong thì khó tránh khỏi mắt lồi như mắt cá vàng.

smooth

Member
shy_boy1987 said:
Trời ơi, hôm nay cô Sử cho lớp tui đề cương ôn học thi học kỳ, 12 bài lận. Tình hình này thi xong thì khó tránh khỏi mắt lồi như mắt cá vàng.
sao cô Châu cho lớp tôi có 5,6 bài nhỉ ?? chưa thấy cho LS thế giới, chả biết thi có ko ??

Blueroses1411

Hic,tình hình thi cử sát nút rùi mà những đứa khối D như tụi tui vẫn đang cố vùi đầu vào đống lý thuyết Lý và Hóa đây! Mệt chết đi được .Năm nay hỉ có mấy ông Khối A là sướng thui.
Shy_boy hỏi về tình hình thi năm ngoái hả?Theo thông tin " gần gũi" của tớ thì giám thị coi ở trường mình cũng tương đối dễ,trường Ams thì càng dễ hơn nhưng không đến mức " cô ơi câu này làm thế nào ạ?" :) nói chung là "tùy tình hình mà ứng biến"thui!
Good luck!;)

ptgd

Khổ thân mấy bạn thi khối D. :|
Tớ thi khối A mà còn thấy hóa "khoai" lòi mắt, chẳng hiểu mấy bạn ko học thì làm bài kiểu gì đây.Cũng tại một phần thi tốt nghiệp cấp 2 ko có hóa, biết trách ai đây :D
Nhưng mà cũng ko lo lắm, thi tốt nghiệp lý+hóa toàn lý thuyết, kiếm điểm cộng đại học thì khó chứ bt thì dễ ẹc. I-)

smooth

Member
để kiếm điểm cộng đại học thì tôi thấy văn là khoai nhất, thi tốt nghiệp chỉ mong > 5 :(
à, ko biết thi Anh như thế nào nhỉ ? các lớp học anh 7 năm thì thi tốt nghiệp cũng là 7 năm à ???

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000