thắc mắc tuổi teen

Quang Anh

Member
tình yêu là bát bún riêu, anh cho em húp, em yêu anh liền :) :) just kiding, cái vấn đề này trìu tượng lắm, khó mà diễn đạt hết được

Tình yêu ko là gió
Chợt gần rồi chợt xa
Tình yêu ko là cỏ
Mọc lan man thềm nhà
Nhưng chả bít nó là kí rì cả! HIx...Em chưa từng trải qua ạ nên em hông bít!

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Nhung kinh nhỉ ! Thơ văn ác quá .
Mà anh hỏi nè : sao em bảo em chưa từng trải mà sao anh thấy em nói về tình yêu ngon lành thế ?
---------------------------------------------------------------------------------------------
Nếu bạn muốn biết tình yêu là thế nào thì bạn hãy yêu và bạn sẽ trả lời được câu hỏi về tình yêu

bác Lam đâu rùi , em đang hỏi bác nó là cái gì thì bác lại bắt em phải thử thì làm sao bây giờ ?? <_< :eek:
À mà Nhung ơi , lại là thơ ngẫu hứng hả ?? , giỏi nhỉ ?? B)

to lai co mot dinh nghia ve TINH YEU hoi bi doc:
TINH YEU la mot con ...cho. Khi ta duoi thi no chay, khi ta chay thi no duoi theo. Khi ta dung yen, phan van khong biet lam gi thi no se di xung quanh va sua GAU GAU
:D Hoi tho thien mot chut nhung ma chinh xac lam day, cu thu doc ky va suy ngam ma xem.

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Úi dồi ! Bây giờ lắm kiểu yêu lắm Tuấn Anh ạ ! Nhưng nói chung là dù có yêu thế nào đi nữa thì cái quan trọng nhất là cách sống của chúng ta phải phù hợp với nhau !
------------------------------------------------------------------------------
Scopion_king ơi ! Anh bảo thử nhưng mà không có nghĩa là thử yêu lung tung đâu em ạ ! Trước khi yêu em nên tìm hiểu rồi mới yêu là tốt nhất.Nếu em không tìm hiểu chắc em sẽ thất vọng về tình yêu của mình đó !

teddybear

Member
Có ai định nghĩa được tình yêu
Nó chiếm hồn ta một buổi chiều
...

Có ai dám đánh cuộc cả đời mình
Vào một chữ yêu không bao giờ định nghĩa
Kẻ được cuộc cũng như người thua cuộc
Tự bao đời cũng khắc nghiệt như nhau
:rolleyes: :unsure: :rolleyes: :unsure: :rolleyes: :unsure:

Chim Sẻ

Member
ồ teddybear nói cũng hay lắm :lol: :p Tình yêu thuộc phạm trù tâm lý, 1 giáo sư thuộc khoa tâm lý học trường Oxford nói thế này: "Tình yêu là 1 thứ tình cảm tự nhiên phát sinh từ 2 tâm hồn đồng cảm. Trong nó phải có 1 tình thương, sự tha thứ, thông cảm ...." Đây cũng là 1 định nghĩa về tình yêu, các bác xem tham khảo ! :lol: :D :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
tình iu à... hm.. chắc mỗi người sẽ tự tìm ra 1 định nghĩa riêng cho mình, nhưng cái này thì chắc giống nhau :p :nó đến lúc nào không biết, mà nó toàn đến vào lúc mình không ngờ :) nói chung là không thể nói trước cái gì được... :)

<!--QuoteBegin-Nguyễn Lam+Aug 5 2003, 03:01 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Nguyễn Lam @ Aug 5 2003, 03:01 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Mà anh hỏi nè : sao em bảo em chưa từng trải mà sao anh thấy em nói về tình yêu ngon lành thế ?
[/b][/quote]
Đâu có, em nói về tình iu bao giờ nhỉ? Mà thật sự là em chưa từng trải qua nó mừ!

<!--QuoteBegin-Lê Hoàng Cung+Aug 5 2003, 07:56 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Lê Hoàng Cung @ Aug 5 2003, 07:56 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> À mà Nhung ơi , lại là thơ ngẫu hứng hả ?? , giỏi nhỉ ?? B) [/b][/quote]
Ặc ặc, hông phải đâu, N đâu có làm thơ hay được như thế này, đây là một bài thơ Nhung vô tình đọc được trên báo, chẳng nhớ tên bài mà cũng chỉ nhớ loáng thoáng vài câu. 4 câu tiếp theo của 4 câu trên là:
Em có một tình yêu
Mỏng manh như nhành lá
Em có một tình yêu
Như sóng gầm biển cả.
Đấy, ác liệt chưa? ;) Bao giờ mình mới tìm được một người thật sự xứng đáng để yêu nhỉ? :huh:

teddybear

Member
Yêu là chết trong lòng một ít
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu
Cho rất nhiều xong nhận chẳng bao nhiêu
Người ta phụ hoắc thờ ơ chẳng biết
Yêu là chết trong lòng một ít :unsure:

Thơ Xuân Diệu thì chỉ toàn thế này thôi, ông ý bị thất tình mè, em rất thích mấy câu thơ của ông ý vít về nỗi nhớ:
Anh nhớ hình
Anh nhớ ảnh
Anh nhớ em
Anh nhớ lắm em ơi!
Nghe bình thường mà vẫn tình cảm lắm cơ, chỉ có điều những dòng này đều là vít cho mụt chàng trai, Xuân Diệu bị pê đê mà, chàng trai ông ý iu là mụt nhà thơ, tên là Hoàng Cát, mà hình như đây chỉ là bút danh thui thì phải.
Mà thui chít, mình nói lạc đề mứt rùi!

hic ...các bác toàn dùng văn thơ thế này ai mà nói lại được nhưng tình yêu trong thơ ca lúc nào nó cũng đẹp đẽ và hoàn hảo qúa ....ngoài đời có được vây không nhể ???

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000