Singapore

unni_x

Active Member
Hum nay đọc thấy xét tuyển của NUS ;-)
Học lực Toán, Lý, Hóa trên 8.0 nhá' :D
Học bạ phải đẹp
Có thành tích thi quốc gia =))
Thi tốt nghiệp >56
Có IELTS =))

Volodia

Member
unni_x said:
Hum nay đọc thấy xét tuyển của NUS ;-)
Học lực Toán, Lý, Hóa trên 8.0 nhá' :D
Học bạ phải đẹp
Có thành tích thi quốc gia =))
Thi tốt nghiệp >56
Có IELTS =))
Yêu cầu như thế này này, ông ko đọc kĩ ah? :|

unni_x

Active Member
Thôi tớ đỗ ĐH bên Pháp rùi mọi người ạ =)) hạnh phúc quá, đang nhởn nhơ ăn chơi vì ko phải thi ĐH ở VN hay Sing nữa :))

lexuscva

Member
Volodia said:
Yêu cầu như thế này này, ông ko đọc kĩ ah? :|
có mà ông không đọc kỹ bài tôi ý:)) nhìn lại xem tôi hỏi cái gì?
Yêu cầu xét hồ sơ ở THPT vào Đại học khác từ Đại học năm thú nhất ở VN chuyển sang hoc j ĐẠi học ở SIng chứ

belu_d9

mấy anh chị ui...hum nọ em hỏi ở isc ý,ng` ta kêu là lớp 11 tụi em hông có học bổng,ặc,chả hỉu sao lun

Volodia

Member
lexuscva said:
thế học đại học Viêt Nam một năm rồi mới thi vào NUS thì yêu cầu có cao không các bác
Thế này nhé, có phải ông đang hỏi từ ĐH Việt Nam năm 1 lên ĐH của SIng ko ?
Nếu mà đúng như vậy thì câu trả lời như unni đã trả lời roài, bạn un nói cái điều kiện ý là của đại học chứ có phải của PTTH đâu ? :))

una-rapina

Moderator
Hôm trước đọc kô kĩ! Hóa ra SMU đòi 1300 là SAT cũ! Vỡ mồm!
NUS và NTU tháng mấy phải có hồ sơ rồi hả các anh?:)
Hóa ra RV giờ nó "làm tiền" thêm khóa SS(Stupid Student) chứ trước đây làm gì có:((

lexuscva

Member
Thế này nhé, có phải ông đang hỏi từ ĐH Việt Nam năm 1 lên ĐH của SIng ko ?
Nếu mà đúng như vậy thì câu trả lời như unni đã trả lời roài, bạn un nói cái điều kiện ý là của đại học chứ có phải của PTTH đâu
=)) =)) phiền ông nhìn lại lên trên xem

Hum nay đọc thấy xét tuyển của NUS
Học lực Toán, Lý, Hóa trên 8.0 nhá'
Học bạ phải đẹp
Có thành tích thi quốc gia
Thi tốt nghiệp >56
Có IELTS
Bài uni post vào lúc 14h28p

thế học đại học Viêt Nam một năm rồi mới thi vào NUS thì yêu cầu có cao không các bác
Bài này tui post lúc 18h cùng ngày, ông có phần biệt được cái àno trước cái nào sau không? thế nghĩa là câu trả lời uni có trước câu hỏi lúc 18h cách đây một tuần của tôi-> nghĩa là không phải trả lời cho câu hỏi đó.
cái bài uni post là trả lời cho câu hỏi điểu kiện xét từ PTTH vào đại học mà tôi hỏi cách đây 2 tuần.
HIểu chưa.lần sau xem xét cho kỹ rồi phát biểu nhá.

lexuscva

Member
mà chả cần xét thời gian, nhìn thứ tự bài viết cũng thấy rõ là uni post bài kia trước tôi. Học D2 mà logic kém thế nhỉ

Volodia

Member
=)) Thía ông nghĩ cái điều kiện đấy của học sinh PTTH ah? Nếu thế thì làm sao có điểm tốt nghiệp? =))
Với cả PTTH thì phải thi còn lên ĐH roài thì nó chỉ xét tuyển thôi, đọc kĩ lại nghe!
ĐÚng là tôi logic kém thật bởi ko nghĩ là ông thắc mắc chính cái mà unni nó vừa nói! Chán... :|
Lần sau đừng cãi đài nữa bạn ah! :)) Tớ cũng có tìm hiểu về mí cái này roài muh! =))

lexuscva

Member
thì rõ ràng. tôi chưa biết thì tôi mới hỏi.tôi biết rồi tôi vào đây hỏi các ông làm đít gì.nực cười =)) đang tranh cãi về vấn đề xem ai chưa đọc kỹ, ông lại lôi cái vấn đề này ra thì đúng là buồn cười =))
Với cả PTTH thì phải thi còn lên ĐH roài thì nó chỉ xét tuyển thôi, đọc kĩ lại nghe!
Lần sau đừng cãi đài nữa bạn ah! Tớ cũng có tìm hiểu về mí cái này roài muh!

ĐÚng là tôi logic kém thật bởi ko nghĩ là ông thắc mắc chính cái mà unni nó vừa nói! Chán...
hehe, đừng đã đểu nhau thế :p.Đúng là không đọc kỹ nên không để ý đến cái đk tốt nghiệp >56(cái này mình sai hehe). vì nó post sau câu hỏi về THPT nên cũng nghĩ luôn là của THPT.hehe

Volodia

Member
Coi như bỏ qua đi :-j , chả có chuyện gì xảy ra, chủ yếu là tôi chỉ muốn chỉ cho ông điều nào đúng điều nào ko đúng thôi. Xí xóa nhé! :)

lexuscva

Member
ôi xời, vừa mới nghĩ ra một cái để cãi thì lại giảng hòa mất rồi :D chán thế :D
Tôi nghĩ ra cái lý thế này này :D
>56 điểm chỉ khẳng định được là đã tốt nghiệp PTTH :D, còn cái tôi hỏi là đang học Đại học năm thứ nhất :d hai cái nó khác nhau nhỉ =)).
thôi, đùa tý cho xôm hee

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000