Simple plan (mời các fan và anti-fan tham gia!!!)

chocomog_257

Moderator
Nghe có vẻ khá hấp dẫn, nhưng có điều là cái lyric của Untitled nó hoàn toàn chả nói gì đến chuyện car accident gì cả, sao cứ phải cho bạo lực với máu vào đây nhở? Hỏng hết cả bài hát :D

gnart_lyt

Member
Chuyện nội dung bài hát và video không giống nhau là chuyện bình thường mà em, rất phổ biến là khác. Theo chị nghĩ thì 1 cái video này chỉ là 1 cách thể hiện cảm xúc trong bài hát, mà nó lại đề cập đến 1 vấn đề sát thực tế đấy chứ. Ko đến nỗi hỏng bài hát như em nghĩ đâu chocomog ạ.
Chị cũng chưa dám khen nức nở cái video này, vì đã xem đâu :D. Nhưng rất hy vọng đấy!

chocomog_257

Moderator
Bạo lực là ở chỗ tai nạn ô tô ý, lyric có nói gì tới chuyện đấy đâu, em cứ tưởng clip này phải cho 1 tay nào đó ngồi 1 mình trong đêm mà than thở gì chớ, đây lại cho cả nhà tù vào -> mất cả cảm xúc khi xem clip ah :-/

gnart_lyt

Member
À! Em đi đâu mà thấy bán poster của SP thì bảo chị nhé! Mà hình như ở Vn cũng đếch có cơ. Mấy lần chị ra cửa hàng Boo ở Ams để hỏi cũng chẳng có. Mình muốn có 1 cái poster to đùng để ngắm cho sướng !

chocomog_257

Moderator
Đang chuẩn bị thi học kỳ rùi chị ạ, cứ toàn ngồi ở nhà online suốt, dạo này em có ra ngoài mấy đâu :( Ở nhà em cũng chả muốn dính poster lên tường, chả có phòng riêng mà bày biện, chán wá :(
Chị rủ thêm mấy người nữa vào đi, chứ bây h có mỗi 2 người thì chat với nhau mãi cũng hết chuyện đấy.
À thế chị nghe SP từ single đầu tay ạ? Em chưa mua được cái album cũ, bây giờ ra hàng liệu có tìm được không?

gnart_lyt

Member
Chắc bây giờ ngoài hàng vẫn có đấy.Bao nhiêu đĩa cũ rích từ đời nào mà người ta còn bán nữa là, mà SP bây giờ cũng ko quá xa lạ như ngày xưa nữa.
Mà em online suốt ngày sao ko download album cũ cũng được mà, đỡ phải mò mẫm đi tìm.
Em ko có phòng riêng để dán poster của Avril à, khổ thân thằng bé :(
Trên tường chị bây giờ treo mỗi 1 cái ảnh của Avril, xem dưới này nhá!
Chắc chị chẳng lôi kéo được ai vào đây đâu, vì chắc CVA này có mỗi 2 chị em thích SP :D.Thực ra thì chị chơi với 1 đứa lớp 10 trường Ams, crazy for SP like me. Tiếc là nó lại ko thích Avril :D , ko muốn làm em mất hứng!

chocomog_257

Moderator
Uh thì cũng phải thôi, dân Ams kết SP có khi là dân skater, đúng kô nhỉ? Mà nếu là sk8er thì hầu như chả thích Avril đâu, toàn chỉ thích mấy thể loại mà chúng nó cho là "hoành tráng" như punk hay hip hop thôi. Nhưng SP là pop-punk, cũng giống giống Avril -> làm sao lại ghét được nhở :-/ Mà cái đứa chị quen đấy có học lớp 10 Anh 1 hay 2 kô?
Chị sướng wá đi, thế cái poster SP đâu chị post luôn 1 thể :9

gnart_lyt

Member
À cái con chị quen nó học chuyên văn Ams, ko phải chuyên Anh đâu. Nhưng về nhạc nhẽo nó khá hiểu biết đấy. Nó bảo ngày xưa em cũng thích Avril, nhưng sau đó biết là các bài hát ko phải tự Avril sáng tác nên em hơi thất vọng, rồi nó ko thích thái độ của Avril lắm. Con gái nó hay để ý mà :)
Còn chuyện tự sáng tác hay ko chị cũng chẳng biết, nhưng dù sao nghe Avril hát hay là được rùi, và chị cũng rất thích phong cách của Avril nữa. Trông mình mà giống được Avril thì tốt quá :p
Em ơi! Chị có mấy cái ảnh của SP toàn bé tí, khổ thế đấy, làm gì có poster nào đâu :-(
À em có đầu tư mua đĩa xịn của Avril ko thế

chocomog_257

Moderator
Hix em có bao h mua đĩa xịn đâu, đến đĩa TQ cũng còn chả có :-( Năm ngoái cho 1 đứa mượn cái Let go thế là mất luôn, chỉ còn có Under My Skin thôi :-(
À mà tất tần tật 2 album của Avril đều có mác tự sáng tác hoặc đồng sáng tác đấy chứ. Việc đồng sáng tác cũng là tốt thôi chứ có cái gì đâu mà phải thất vọng :D Thêm tài năng của người khác vào 1 chút cũng chả sao mà.
Đúng là con gái, thấy người ta tự hào 1 tẹo thôi mà cũng bảo là vênh váo rùi, thực ra thì cá tính của Avril vốn thế, mặt lúc nào cũng thấy buồn buồn hoặc cáu kỉnh thì cũng đành chấp nhận thôi.

chocomog_257

Moderator
Quên, lại lạc đề mất rồi, topic về SP cơ mà, cái clip Untitled đã được giới thiệu ở trên MTV chưa nhỉ? À cái đứa lớp Văn đấy thế mà nó cũng nghe SP cơ ah, em có con bạn cũ cũng học lớp Văn nhưng nó lại chỉ toàn nghe Vpop, đặc biệt lại kết thằng Quang Vinh S-tyle nữa chớ, trừ ngoại hình với style ăn mặc ra thì mấy thứ khác em kô có thiện cảm với con gái lớp Văn lắm.

gnart_lyt

Member
Nhưng con đấy tính nó hay lắm em ạ. Nó thì thích thể loại punk lắm đấy, trong đó đặc biệt là Good Charlotte, Blink_182 và Simple plan. Đừng có nghĩ đứa nào lớp văn cũng ủy mị, ướt át nhé :)
Clip bài Untitled chưa ra lò đâu em ạ, có tin tức gì về nó chị sẽ cập nhật ngay
;)

gnart_lyt

Member
Đầu tiên là tay trống trong Simple Plan:
Chuck

Date of Birth: Sept. 17, 1979

Fav. Color: Baby blue and pink

Fav. Bands: Blink-182, Beach Boys, Guns and Roses, Sugar Ray, Linkin Park, Good Charlotte

Fav. Movie: That Thing You Do, Almost Famous, American Beauty, Back to the Future 1 and 2, Menace to Society, Chasing Amy

Fav. Food: Sushi

Fav. TV show: Wonder Years, Seinfeld, Making the band

Fav. Boy band: LFO

Fav. Video game: NHL 2001 PS2

Fav. Book: Lord of the Rings, Drumming for Dummies, The ICE Opinion by ICE-T, Anything by Kundera

Fav. Magazine: Rolling Stone

Fav. Concert: NOFX, Ten Foot Pole, Face to Face, Trigger Happy - Montreal 1994, Pearl Jam and the Doughboys - Montreal 1992, Blink 182 with Unwritten Law - Montreal 1998

Fav. Actor/Actress: Ben Stiller, Adam Sandler, Katie Holmes, John Favreau

Ultimate place to live: Los Angeles

Fav. Superhero: Batman

Uriefs or boxers: boxers

Guilty Pleasure: I love hip hop so much!!! Nelly, Jay-Z, you guys rap!!!!!!

Previous day job: Writer for a music magazine
Pets: None : (

Siblings: Brother - Louis (20)

Fav. Day of the Year: Christmas

Nickname(s): Chuckles

Height: 5'9"

Eye Color: Brown/Green

Hair Color: Brown

Lucky Number: 26
Fav. Candy: Skittles

Fav. Day of the Week: Saturday

Fav. Word or Phrase: What's up fruitboy?

Fav. Restaurant: Kaisen in Montreal

Fav. Alcoholic Drink: Don't really drink but I guess Sex on the Beach is pretty funny to order.

Contact Lenses? Yes

Hugs or Kisses? Hugs

Fav. sport to watch: Hocky, football

Relationships or one night stands? I plead the 5th amendment

Chocolate or vanilla ice cream? Vanilla

E-Mail or Telephone? Both

What can't you live without? My cell phone & my 2-way pager

Mud or Jell-O Wrestling? Jello

chocomog_257

Moderator
Mấy tên kiểu punk này tính toàn quái quái như thế mà, Blink 182 còn kinh dị hơn nhiều.
Tên Chuck này lại thích cả LP nữa à, hì, bây giờ cả mấy tên này cũng hợp gu với em rùi đấy :D

chocomog_257

Moderator
gnart_lyt said:
Nhưng con đấy tính nó hay lắm em ạ. Nó thì thích thể loại punk lắm đấy, trong đó đặc biệt là Good Charlotte, Blink_182 và Simple plan. Đừng có nghĩ đứa nào lớp văn cũng ủy mị, ướt át nhé :)
Clip bài Untitled chưa ra lò đâu em ạ, có tin tức gì về nó chị sẽ cập nhật ngay
;)
Kinh, nghe chị kể em cũng thấy nó cũng cá tính chứ nhỉ :D Tên nó là gì thế hả chị, ở lớp Văn cũng có mấy đứa là bạn hồi cấp 1 của em đấy.

gnart_lyt

Member
Nó tên là Thu em ạ. Chị cũng chỉ quen nó tình cờ trên 1 website fan club của SP. Hồi đấy nhìn thấy tên 1 đứa Việt Nam là sướng lắm rồi, vì đã có mấy ai thích SP đâu. Thế là chị viết email cho nó, sau đấy 2 chị em buôn mấy lần với nhau hợp gu ra phết. Hồi trước chị post cái bài của 2 fan nói về Simple plan là con Thu đấy và 1 đứa lớp 9 nữa. Bọn đấy cũng máu thật, chỉ có 2 đứa nói chuyện với nhau trên forum kiểu như 2 chị em mình ý :D mà duy trì được cái topic đấy được khoảng 8 tháng :9

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000