Show hàng đi

Pirate

Member
Bạn này đc cái nhận xét như kiểu mình là người nước ngoài ý nhỉ =)
Còn về câu hỏi máy xin để làm gì,thì mình cũng mạn phép trả lời :).Bạn có thể vừa surf 30 tab firefox,vừa edit photoshop(với 20 file) chưa kể các phần mềm chạy nền khác với 1 cái máy tính ram 512mb,chip amd 3200+ đc không :-?,bạn có muốn tốn thời gian ngồi đợi 5 phút để cái máy đc bật lên thay vì chỉ mất 2 phút với 1 chiếc máy xịn hơn(thời gian là tiền bạc đấy ;))).Bạn có thích edit image hay video trên 1 màn hình 15" resolution chỉ có 1024x768 không?Nói chung là topic show hàng này chẳng có gì phải buồn cười cả :)
bài này hay ;) ai bấm thk hộ cái :D (mạng lởm ko thk được :-< )

c_loser

may` thay' ngoai` the' may` con` lam` j` nua~ :|

sry neu' da~ lam` cac' anh hieu? nham`, cai' topic nay` co' ai bao? dang' cuoi` dau. Con` voi' cac' chuc' nang xin. nhu the' thi` em nghi~ cung~ cha? bao gio` xai` toi'. Con` cai' vu. safe dc. 3 fut' khi khoi? dong. may' ... ban? than em thi` 3ph em cha? lam` ra dc. hao` nao` :D:D
Tao chả làm gì cả :)), tao chơi SC, GG ISUKA, etc. :)). Tao kiếm máy xịn để chơi mà, nhất là FF X + FF XII.
"save" chứ không phải "safe" ok? ;)
+ mày tự nhận mày ... rồi đấy =)).

Pirate

Member
nói chung anh em ta muốn có PC ngon chung quy để thỏa mãn nhu cầu về tốc độ ;) ai ko muốn máy ngon máy khủng thì đơn giản quá ;)

22{Dsmbr

Hôm nay chủ nhiệm lớp mình,thấy nấm(thấy Hà dạy toán)có đọc cho cả lớp 1 bài về những người đàn ông tiêu biểu của năm 2006,có 1 thằng bằng tuổi mình cũng 17 mà lí lịch của nó như sau:13 tuổi lập trang web(mình 14 :">),14 tuổi lập công ty(mình thì mở ước đến 22 tuổi đủ tiền lập công ty:(),17 tuổi giám đốc 1 công ty có vốn lưu động là khoảng 2 tỉ $(không nhớ rõ lắm:">).Từng đấy cũng để nói lên là,làm ăn,kinh doanh không cần đợi tuổi bạn à,nghĩa là có đam mê,nghị lực và 1 chút kiên trì chấp nhận thất bại :D,sến quá =))
trong khoảng va`i nghìn ng` thì có 1 ng` như thế ấy ạ :))
bọn tớ còn thuộc diện ăn bám nhị vị PH trai gái nên cũng chả dám sài sang :)) cứ tầm tầm 98 như chú hoàng la` ngon rồi , có cái chat chit , nghịch ngợm fim ảnh lúc cần thì la`m cái nọ cái kia , có chg trình j` cần thì đi mượn máy của các bạn mê IT vậy =))

b33p

Member
Mình khởi đầu từ 1 cái máy bố mẹ mua cho,cấu hình là
Celeron 500mhz
ram 128mb
graphic card onboard 8mb,thế là ram còn mỗi 120mb :-s
hdd:1.8gb
mor 14" cong hơn cả chảo xào mì =)
không có ổ đĩa cd :-s
2 cái máy hiện nay thì hoàn toàn là tiền của mình,nói chung thì vẫn loanh quanh 1 câu:không phải là không làm đc mà có dám làm hay không thôi ^_^
Tình hình là tìm cả VN không chỗ nào bán 1 cọng dây bé xíu mình cần =),vì hoàn cảnh phải mua bên singapore nên đã bem 10 em về,quả này thằng nào cần mua ông chém cho bay đầu =)

c_loser

Hahahaha, tớ khởi đầu như thế này này:
Pentium 166Mhz
16 MB of RAM
VGA Trident 2MB
No CD-Rom
No Soundcard till 1999 (or 1998)
Windows 95 + NC
HDD 2.1GB

Hồi đấy chỉ dám chơi SC thôi, FF 7 cũng không chơi nổi do nó đòi 32 RAM, chơi thì fải đọc chuyển 1 cái screen mất gần 3 mins (do thiếu RAM -> dùng HDD -> lâu điên). Vậy mà mình vẫn chơi :>, và không thể chơi hết do đến có chỗ bị giật không qua nổi nữa =)).

Sau 10 năm (có ai dùng, đi chạy vạy xin xỏ, vay mượn, thu nhặt khắp nơi để dùng máy tính 10 năm không nhỉ) thì có máy tính mới, 100% tiền của bố :)).

Bạn Nghĩa D9 ơi, ấy làm gì mà có nhiều tiền thế, mua được cả lap + desk :-SS, ấy có thể tiết lộ 1 chút không? :D

Napster

Thành viên danh dự
À đấy, em Hoàng nói đúng chỗ ngứa của anh. Từ trước đến nay nhu cầu về tốc độ chưa bao giờ là đủ với mọi người. Lí do duy nhất là môi trường hoạt động càng mạnh thì các phần mềm tạo ra dần dần ít bận tâm về sự quản lí về tài nguyên của nó. Nhưng nguồn gốc lại chính là con người tạo ra phần mềm, mình nói ở đây chính là sự ỷ lại môi trường hoạt động.
Tiện đây cũng phản bác lại em Nghĩa luôn: Nhớ title của 30 cái tabs chắc cũng không làm nổi huống gì là surf? Không tự optimize lại cách sử dụng thì chẳng bao giờ là đủ cả. Nên nhớ là internet không phải là mới có từ năm 1950 chứ không phải là 2000 thậm chí nó càng ngày được làm nhẹ nhàng đi bằng AJAX + CSS.
Càng nói thì càng thấy tư tưởng thằng làm uTorrent thật đáng quý, viết 1 soft 170kb không những đủ mọi functions mình cần mà performance còn hơn tất cả soft torrent khác. Chảng phải nói đâu xa: Anh Vista mới ra mà những 1 DVD để cài. Các cụ trên nóc chắc đang khóc thét khi đấy con cháu mình lạm dụng tài nguyên. CPU khỏe thì chắc chỉ bổ béo nhất là các làm hosting, web iếc phi như gió. Thích thật!
Thôi thế này vậy: Show thì cứ show, nhưng nhớ thêm đoạn dùng cái máy để làm gì. Không thì dễ hiểu nhầm lắm.

Pirate

Member
hay hay hay =D> thêm 1 lần nữa , ai đấy bấm thk anh Dũng hộ em cái :D :|
@anh Dũng : em dùng cái uTorrent bực ơi là bực ~x( bao giờ cũng thế , cứ download được tầm 99-99.8% thì lại lỗi ~x( để bật uT cả tuần cũng đếch download nốt cho X( ko hiểu đây là lỗi mạng hay tại..em ngu quá ko biết sử dụng :-/

Napster

Thành viên danh dự
Lần sau có hỏi thì vào topic Hỏi & Đáp ý.
Đấy là lỗi phổ biến khi down torrent, không phải do uTorrent đâu. Có 2 cách: Cố mà đợi, kiểu gì cũng được. Cách thứ 2 là bật DMZ Host mode trong modem :| Bật như thế nào thì đọc manual đi (Zyxel không hỗ trợ cái này) Anh dùng modem Zyxel thỉnh thoảng có bị vài lần, cố mà cắm máy thì vẫn được thôi. À mà nhớ check xem những thằng peer khác cùng down có đứa nào được 100% hay chưa.

các bạn máy bắt đầu toàn máy xịn thôi
máy của em nè

Máy hồi đếy là cục vàng đếy nhé, mua năm 1995, 15 triêu

Petium 133Mhz
Ổ cứng 1G :)) =)), hồi đếy may còn ko mua ổ 700Mb :">
Ram 8Mb ( về sau nâng cấp lên 16Mb )
Card màn hình 16 màu ( sau nâng cấp lên 256 )
Ban đầu dùng win NT :">
về sau lên đời 95

hồi đếy là máy khủng rồi
chơi đc các trò của ninteđo :">

nói thật chú hồi ấy có máy vênh lắm
sướng lắm :D

arkatos

thiệt tình bà con toàn thấy chỉ chạy theo tốc độ là chính nhưng như thế thì chưa gọi là dân IT sành điệu rồi
Dân sành điệu là loại biết cách làm cho một cái máy tầm trụng có thể chạy cực nhanh(cái này tui ko nói ngoa nhưng bà con có tin tôi có thể làm cho cái máy 2.6 GHZ của tui chạy nhanh hơn cái 3.0GHz của thằng bạn tui ko)
cái đó gọi là hiệu quả sử dụng đấy
mà tiện cho tui nói thêm nhé một cái máy có các thông số như CPU speed,dung lượng ram card màn hình ngon chưa hản đã là đồ tốt đâu nhé mà mới chỉ là đồ "xa xỉ thôi"

LTQ

quan trọng là trình độ thế nào chứ con máy ngon mà chỉ để chơi game nghe nhạc xem phim thì nghĩa lý gì . Trường mình khóa 2000- 2003 rất nhiều người giỏi tin ,lập trình siêu đẳng .

BATDAN

Member
quan trọng là trình độ thế nào chứ con máy ngon mà chỉ để chơi game nghe nhạc xem phim thì nghĩa lý gì . Trường mình khóa 2000- 2003 rất nhiều người giỏi tin ,lập trình siêu đẳng .
Ấy chết, chơi game mới cần nâng cấp máy, bởi vì các game 3D mới cạnh tranh, nhiều siêu mới, đòi hỏi hardware (graphic-card, CPU, RAM...), kỹ thuật thay đổi hàng ngày. Máy cho programer's không đòi hỏi graphic-card lại cao, CPU bình thường, RAM càng lớn càng tốt (loại trừ những người sử dụng đến các tools phim ảnh, kiến trúc...).

ack..........máy ngon mà để lập trình "siêu đẳng" thì mới nên đặt ra câu hỏi này.

đùa thôi anh quan niệm hơi bị lầm......thiên về học hành quá.....đối với mỗi người thì computer dù sao cũng chiếm số đông là phương tiện để giải trí hơn là để làm việc....đã là giải trí thì ai chả thích dùng hàng hi end nhất phải hog $-) $-)

ặc hóa ra "chị" là Nam ko để ý phải edit lại ><

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000