Show hàng đi

Pirate

Member
ack..tuổi này làm ăn giề :-l có mà bao nhiêu công sức thể hiện khả năng "lưỡi dẻo" xin được bố mẹ mua con laptop thì có ;))

b33p

Member
ack..tuổi này làm ăn giề :-l có mà bao nhiêu công sức thể hiện khả năng "lưỡi dẻo" xin được bố mẹ mua con laptop thì có ;))
Hôm nay chủ nhiệm lớp mình,thấy nấm(thấy Hà dạy toán)có đọc cho cả lớp 1 bài về những người đàn ông tiêu biểu của năm 2006,có 1 thằng bằng tuổi mình cũng 17 mà lí lịch của nó như sau:13 tuổi lập trang web(mình 14 :">),14 tuổi lập công ty(mình thì mở ước đến 22 tuổi đủ tiền lập công ty:(),17 tuổi giám đốc 1 công ty có vốn lưu động là khoảng 2 tỉ $(không nhớ rõ lắm:">).Từng đấy cũng để nói lên là,làm ăn,kinh doanh không cần đợi tuổi bạn à,nghĩa là có đam mê,nghị lực và 1 chút kiên trì chấp nhận thất bại :D,sến quá =))

Pirate

Member
=)) chắc chắn thằng đấy ko phải người Việt =)) còn ông thì chắc chắn ko phải người nước ngoài ;) =))

Pirate

Member
ack =)) nói thế đủ biết trình ông thế nảo rồi ;)) IT của Ấn Độ VN gọi bằng cụ =)) nước nó chỉ bẩn ở đoạn ăn bốc với ruồi thôi ;) chứ kinh tế và XH mình con thua xa [-(

b33p

Member
8-|.....................
IT bọn nó phát triển thế sao chỉ có đúng 1 thằng 14 tuổi lập công ty,không phải làm đc hay không mà có dám làm hay không thôi bạn ạ,sống kiểu cầu toàn đấy thì thôi mình không còn hứng nói chuyện với bạn,dừng ở đây đc rồi :)
p/s:tiện thể topic hỏi cái,có ai có cable chuyển từ giắc 4 pin sang 6 pin cho pci-e thì bán mình :-s

Pirate

Member
:)) bạn mà dám lập một công ty thì ngay lập tức mình chấp nhận xin việc ;) đứng dưới chiếu bạn luôn :p vấn đề là có dám làm hay ko ;) XH Việt Nam bây giờ ko cho phép chứ ko thì mình xin vốn làm một trung tâm GAME lớn nhất VN thuê nguyên một tầng VINCOM rồi ;) ý tưởng có hết rồi đấy , thậm chí sau này có đk vẫn tiếp tục dự án. Phụ thuộc rất nhiều vào chính sách nhà nước bạn ạ ;) ngồi trong ghế nhà trường lập = hope nhé ;)

b33p

Member
Mình không định học đại học bạn ạ =)).Mà việc xin vốn cũng không phải việc đơn giản,với các thủ tục hành chính hiện nay chắc mất khoảng 3 năm để xin đc vốn =).Bạn này cũng có ý tưởng giống mình,lập 1 cyber game thật hoành tráng ở vn ;))

Pirate

Member
bắt tay nhau cái nhỉ :p đã bảo là những ý tưởng như thế là Impossible ở Vn mà [-( ô nhưng biết đâu khi anh em ta đủ tuổi lại có cơ hội :D

b33p

Member
Này thì show hàng
Comp1:
Mor:CRT 15" =)
Ram: DDRAM 1gb Kingston
Graphic card:Ati 9550D
Chip:AMD Batron 3200+ ;))con này là hết sản xuất rồi,oc cực ngon
Main:nForce2
Mouse:Razer diamonback
Keyboard:Mitsumi =)
Hdd:maxtor 80gb

Comp2:
AMD 64 x2 dual core 3800+
Ram: DDR2 Super talent(dual 2gb)(con này oc thì cũng ngang hàng ocz ;)))
Geforce 6800gs Overclocked
Mor CRT 17" LG
HDD 500gb
Razer Copperhead
And Mitsumi keyboard =)

PSU thì 1 con noname 1 con của Huntkey :((,thèm con Acbel quá mấy lần định mua nhưng lại thiếu tiền :-s

c_loser

Tớ/em có ngu kiến thế này: cái topic này đúng là topic "Show hàng đi" =))=))=)) ;)
-------------------
Xin lỗi các bạn (05-08) là tớ post hơi ngu + không rõ nghĩa :D.

crepuscle

chào các bros, sau khi đọc từ đầu topic đến giờ, em thấy người VN bay giờ khá thật, dân trí tiến bộ, đời sống lại cao ngất trời =)) . Nhất là hs CVA =)). Em nhớ lúc nãy đọc thấy có bác nào còn kiếm tiền mua laptop :))

Em thấy win Vista vừa chính thức ra tháng trước mà thấy nhiều bác đã sắm đủ :|Còn mấy cái về hardware thì em ko biết mấy nên thôi ko nhắc :|

Em cũng tự hỏi xài những cái máy xịn thế để làm gì ? Có thực sự cần thiết hay chỉ "show hàng đi" ....
-------------------------
em newbie, xin các bác chỉ giáo ;)) Quay lại với chủ đề, cho em show hàng với: pent4, ram128, các thứ khác sắm từ năm 98, cha? biet' phải tả thế nào =))=)):">

b33p

Member
chào các bros, sau khi đọc từ đầu topic đến giờ, em thấy người VN bay giờ khá thật, dân trí tiến bộ, đời sống lại cao ngất trời =)) . Nhất là hs CVA =)). Em nhớ lúc nãy đọc thấy có bác nào còn kiếm tiền mua laptop :))

Em thấy win Vista vừa chính thức ra tháng trước mà thấy nhiều bác đã sắm đủ :|Còn mấy cái về hardware thì em ko biết mấy nên thôi ko nhắc :|

Em cũng tự hỏi xài những cái máy xịn thế để làm gì ? Có thực sự cần thiết hay chỉ "show hàng đi" ....
em newbie, xin các bác chỉ giáo ;)) Quay lại với chủ đề, cho em show hàng với: pent4, ram128, các thứ khác sắm từ năm 98, cha? biet' phải tả thế nào =))=)):">
Bạn này đc cái nhận xét như kiểu mình là người nước ngoài ý nhỉ =)
Còn về câu hỏi máy xin để làm gì,thì mình cũng mạn phép trả lời :).Bạn có thể vừa surf 30 tab firefox,vừa edit photoshop(với 20 file) chưa kể các phần mềm chạy nền khác với 1 cái máy tính ram 512mb,chip amd 3200+ đc không :-?,bạn có muốn tốn thời gian ngồi đợi 5 phút để cái máy đc bật lên thay vì chỉ mất 2 phút với 1 chiếc máy xịn hơn(thời gian là tiền bạc đấy ;))).Bạn có thích edit image hay video trên 1 màn hình 15" resolution chỉ có 1024x768 không?Nói chung là topic show hàng này chẳng có gì phải buồn cười cả :)

crepuscle

the' moi' bao? em newbie :)), bat. may' len la` chi? co' chat chit nen ca? doi` co' dc. so` vao` may' do` xin the' dau :">
ko co' dc. nhu cac' bac' :D:D:D
-----------------
sry vi`nhung~ ngu kien' cua? em ;))

c_loser

F thằng ngu, không biết gì đừng có góp ý nữa, mày làm mặt D1 đã ngu lại còn ngu hơn -__-.
Mọi người thông cảm, bạn Hoàng bạn ý máy tính không còn việc gì làm ngoài chat + web + CS + xem ... :)">:">:">) nên không thấy được đấy thôi.
Cám ơn bạn Nghĩa đã cho nó mở mắt :D. Máy nhà nó mỗi ổ chỉ còn 50MB thôi, nhiều ... :)">:">:">) quá xD.

crepuscle

Mọi người thông cảm, bạn Hoàng bạn ý máy tính không còn việc gì làm ngoài chat + web + CS + xem ... () nên không thấy được đấy thôi.
may` thay' ngoai` the' may` con` lam` j` nua~ :|

Còn về câu hỏi máy xin để làm gì,thì mình cũng mạn phép trả lời .Bạn có thể vừa surf 30 tab firefox,vừa edit photoshop(với 20 file) chưa kể các phần mềm chạy nền khác với 1 cái máy tính ram 512mb,chip amd 3200+ đc không ,bạn có muốn tốn thời gian ngồi đợi 5 phút để cái máy đc bật lên thay vì chỉ mất 2 phút với 1 chiếc máy xịn hơn(thời gian là tiền bạc đấy ).Bạn có thích edit image hay video trên 1 màn hình 15" resolution chỉ có 1024x768 không?Nói chung là topic show hàng này chẳng có gì phải buồn cười cả
sry neu' da~ lam` cac' anh hieu? nham`, cai' topic nay` co' ai bao? dang' cuoi` dau. Con` voi' cac' chuc' nang xin. nhu the' thi` em nghi~ cung~ cha? bao gio` xai` toi'. Con` cai' vu. save dc. 3 fut' khi khoi? dong. may' ... ban? than em thi` 3ph em cha? lam` ra dc. hao` nao` :D:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000