Show hàng đi

rikku

Active Member
dùng mobile ko sướng bằng mấy con desk. Màn hình mà ko to, cấu hình không khỏe, ko có 2Gb RAM, ko có VGA rời hàng khủng thì cũng chán. Mà thật ra thì bây giờ ở đâu mà chả có ổ cắm điện ^^ chả lẽ cái plug vác thêm lại nặng tay?

E-chip

Member
+Dựa trên bảng bọn ddth phân loại thì con X1300 của anh là loại trung cấp em ạ :p
+Trước năm 11 tôi cũng nghĩ, đất nước ta rừng ngày càng giàu mạnh, chắc đâu đâu cũng có ổ điện.Nhưng hè 11 đi Cúc Phương xong thì tôi đã nghĩ khác.
Với lại ở HN, nhiều lúc cũng không tìm ra nguồn điện. vd như 1 quán cafe mà các ổ điện đều có thằng cắm trước rồi =)
+Con 17'', nó để phân giải 1920, load vào CVA nhìn chữ như con kiến, trải dài mênh mông T_T.Con đấy nó Ship hồi tháng 6, Duo 1.66, nhưng 17'' :"> nặng 6 hay 7 kg gì đó thì phải =)

imagineT_T

Member
có cuộc thi vác laptop chạy thi thì thằng Tuấn về bét, tao về ngay sau thằng bét =)).
laptop có khỏe mấy cũng dek bằng desktop :-<, lại còn cái bàn phím như chim ấy, ghét dek chịu được >.<, tao thèm desktop cơ :((

mỗi cái có cái hay riêng chứ
như em ế
bi h vẫn còn chưa ra trường thì thoảgn còn phải vào phòng Đoàn trg làm mí thứ liên quan đến máy tíh =)) =))
lúc ấy đừgn hỏi

con máy tính ở đoàn trg` như là cái con bị chung chạ, lang ben hắc lào tứ tung =)). Lúc đó mà ko có laptop thì há mồm
hay khi trình chiếu j` ở hội trường nữa =((
ôi mẹ ơi con muốn có naptốp

rikku

Active Member
Máy anh test cái Pi mod 2tr số thì là khoảng 1m15s, trong điều kiện bật khoảng 20 cửa sổ MF, chat tùm lum, nghe nhạc ầm ầm, chạy 1 số chương trình nữa, đáng kể là mấy cái chống virus nặng như chì. ><

Pirate

Member
nói chung chúng ta mỗi thằng nên có 1 con PC khủng ;) thêm 1 cái laptop nữa nhưng laptop chỉ cần mang ý nghĩa portable thôi ;) :D tức là ko quan trọng tốc độ với đồ họa lắm :p thế dễ tính hơn là cứ làm 1 con PC game machine rồi lại thêm 1 con game machine portable nữa thì vừa tốn $ vừa nặng >.<

c_loser

Ô, tưởng mọi người show mình làm được những cái gì với cái máy tính, chứ show mấy cái desktop thế này thì... :-S Sống ... 1 chút chứ :-S

Pirate

Member
:)) để show mình làm được gì với cái máy tính thì khó lắm :| vì tùy từng trường hợp kiến thức cá nhân nó mới....ló ra chứ :| giống kiểu bây giờ bảo "anh sẵn lòng nhảy vào biển lửa" vì em nhưng cũng phải tùy trường hợp chứ ;)) lấy đâu biển lửa mà nhảy :))

c_loser

Em cũng xin góp ý 1 chút :D. Theo em, dùng PC là #1 choice :)). Laptop chỉ nên có khi thực sự cần thiết. Học sinh cấp 3, ít khi cần đến :-j (trừ những trường hợp đặc biệt, làm việc 1 cách chuyên nghiệp, thường xuyên đi lại và cần máy tính or những người đang ở nước ngoài :p). Máy PC có giá hợp lý, cấu hình mạnh, dễ nâng cấp... -> không có lý do gì để không chọn :))

Như đã nói ở trên, laptop chỉ phù hợp với một số ít đối tượng. Có thể là tương lai, khi đi được admitted vào 1 trường bên US, thì laptop lại trở nên cần thiết (tuy nhiên cũng không hẳn là tuyệt đối, 1 số trường vẫn có phòng lab đầy đủ). Còn nếu những người coi laptop như 1 thứ để show và làm trang sức thì ... :-j, no comment.

Kết luận, em nghĩ mình nên tự hào với cái mình làm được thôi. Còn máy tính như thế nào không quan trọng vì nó thay đổi từng giờ. Máy dởm hơn chỉ có nghĩa là mua trước thôi :-j. Mọi người chỉ nên show hàng nếu xác định đấy là cái máy tính cuối cùng mà các anh mua :)).

------------------------------------------
Xin lỗi những ai khó chịu khi đọc cái này, em hiểu biết ít, chỉ là đóng góp ý kiến thôi.

Pirate

Member
mạng như chim >.< thk đếch được..nhưng bài này hay đấy Cường ạ ;) ai đấy bấm thk thằng Cường hộ em cái :D đúng là laptop chi nên dùng khi thực sự cần ;) còn bt xài desk tốt hơn bao nhiêu :D cứ thích thể hiện laptop để mà đang "top để trên lap" nó mà "khó lửa" một cái là đi cả người cả máy =)) mà đã rơi là... "thương binh" [-( đã lỗi thời là thành sắt vụn :| (như papa em này..cóp con Dell tốc độ...747 Mhz =)) bán chẳng được bao nhiêu thôi tốt nhất để 10 năm nữa giao bán đồ cổ có khi lại lãi =)) )

Pirate

Member
:-l ko phận sự miễn comment nhé [-X đúng là con gái hơi ts lại son phấn với shopping ;)) ( khó nghe chứ gì , đấy , cảm giác nó thế đấy >:) )

22{Dsmbr

đc cái tớ chả fải gái cũng chả fải trai :-"
laptop để la`m j` , comp để la`m j` , cũng chỉ la` artificial ;)) qan trọng la` já trị con n`g dùng comp =)) nhỉ cường nhỉ ;))

Pirate

Member
thôi anh chị "tình tính tang" ra chỗ khác ;)) box này toàn những thằng nghiện comp với lap :-l được cái câu dưới cũng hay :p

b33p

Member
Máy anh test cái Pi mod 2tr số thì là khoảng 1m15s, trong điều kiện bật khoảng 20 cửa sổ MF, chat tùm lum, nghe nhạc ầm ầm, chạy 1 số chương trình nữa, đáng kể là mấy cái chống virus nặng như chì. ><
20 cửa sổ MF ko = 2 cửa sổ MF bật mỗi cái 25 tab và đã surf web đc 2 ngày liên tục không xóa cache =))

b33p

Member
Em cũng xin góp ý 1 chút :D. Theo em, dùng PC là #1 choice :)). Laptop chỉ nên có khi thực sự cần thiết. Học sinh cấp 3, ít khi cần đến :-j (trừ những trường hợp đặc biệt, làm việc 1 cách chuyên nghiệp, thường xuyên đi lại và cần máy tính or những người đang ở nước ngoài :p). Máy PC có giá hợp lý, cấu hình mạnh, dễ nâng cấp... -> không có lý do gì để không chọn :))

Như đã nói ở trên, laptop chỉ phù hợp với một số ít đối tượng. Có thể là tương lai, khi đi được admitted vào 1 trường bên US, thì laptop lại trở nên cần thiết (tuy nhiên cũng không hẳn là tuyệt đối, 1 số trường vẫn có phòng lab đầy đủ). Còn nếu những người coi laptop như 1 thứ để show và làm trang sức thì ... :-j, no comment.

Kết luận, em nghĩ mình nên tự hào với cái mình làm được thôi. Còn máy tính như thế nào không quan trọng vì nó thay đổi từng giờ. Máy dởm hơn chỉ có nghĩa là mua trước thôi :-j. Mọi người chỉ nên show hàng nếu xác định đấy là cái máy tính cuối cùng mà các anh mua :)).

------------------------------------------
Xin lỗi những ai khó chịu khi đọc cái này, em hiểu biết ít, chỉ là đóng góp ý kiến thôi.
Thế công sức kiếm tiền để mua đc cái máy rồi đem ra show có phải là tự hào với những gì mình làm đc không hả cậu =)),sao ăn nói khôi hài thế

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000