Sanh Dieu, di Merc C Class ALL I NEED IS LOVE!

unni_x

Active Member
vietkieuuk said:
Anh là dân business nên đi Merc cho có vẻ Boss 1 chút. Đi Merc thường là tự mình làm ra, trẻ hay già cũng thế. còn trẻ trung đi BMW thì thường là thừa kế bố mẹ. Máy BMW công nhận ngon hơn, nhưng nội thất ko thấy sướng lắm. Hummer có nguồn gốc từ xe quân dụng Humvee mà ra, được tài tử Arnold Schwarzenneger sử dụng trong mục đích dân sự đầu tiên. Anh đi nước ngoài được học bổng của chính phủ các nước bạn nên cũng ko tốn công tốn của nước mình.
anh Uk còn trẻ mà đã giỏi thế ;-) khâm phục anh :D

trungvb said:
Hummer nguyên gốc là dòng xe quân dụng của Mĩ dùng trong chiến tranh....sau dc chuyển sang thiết kế cho dân dụng.....còn Z4 biển NN NG thì cũng chỉ bt thôi....kô bằng BMW 318i của mình....còn cải ảnh con mec thì đấy là dòng xe 2 cánh cửa của mec là slr350 chứ không phải là clk 350....còn anh nói là con C trẻ trung đơn giản thì =)) =)) ...nếu nói về vấn đề thời trang thì phải nói đến B có thể là 318i hoặc 325i...nếu xét theo động cơ cũng như hao mòn nhiên liệu thì B vẫn hơn...nhưng nếu nói đến nội thất cũng như âm thanh thì C hơn...trong xe C ở cuối có cục bass to vật...loa thì toàn boss oạch...nghe phê vật trong khi B thì nội thất nghèo nàn không có j nổi bật loa thì cũng tàm tàm....nhưng khi ga bốc hơn là C với lại kiểu dang thanh niên rất thích hợp cho giới trẻ,,,,còn C thì chỉ cho ông bà già thôi,,,chắc là a đc hưởng sái hử...;-) ;-)
Lại được ông này khoe khéo kinh ;-) Mỗi tội nói thẳng, có là dân CVA đi nữa nhá, khoe vừa ngu vừa thô, mà đếch biết suy nghĩ gì sất. Anh mày nghèo chưa bao giờ được động đến BMW hay Merc, nhưng cũng biết BMW nó đắt thế nèo. Chú lại còn khoe "ko bằng BMW 318i của mình" thì công nhận là bề ngoài có vẻ nề chú thật, nhưng thật 2005-2008 kiếm tiền mua được 318i chắc Bill Gates lạy chú bằng cụ nhá. Anh thấy chú có nói đến hiểu biết của chú về xe cộ còn được, chứ chú khoe thế thì topic này những ai bảo anh uk khoe của thì phải quay sang chửi chú đầu tiên. Ăn nói với anh uk hơn tuổi mà đíu thấy có tí thái độ tôn trọng gì sất, lại còn nói kháy. Mỗi tội nói kháy ngu, bị đá lại. Trước khi phát biểu cái gì thì phải suy nghĩ nhá. Xấu cả mặt CVA X(

Lớp anh ở VN bây giờ tuy đíu giỏi gì nhưng cũng có mấy thằng giàu, có một thằng con CTTD nhá, thừa tiền mà nó còn đíu bao giờ tự hào xài tiền bố mẹ nhá. Chú mang tiếng D2 mà ăn nói như đấm vào mồm.

Sorry phá hỏng topic của anh uk, có gì bỏ quá cho em :)

Lư Nhật Linh

Cái topic này, ngày càng "bệnh hoạn" . Vớ va vớ vẩn, chẳng ra thể thống gì .
Mọi chuyện, cứ nhẹ nhàng một chút, thì có làm sao ?
Tự nhiên, thành ra nói kháy nhau .
Thà rằng lập 1 cái topic, thi "nói kháy", hay "chửi đểu" cho nó hoành tráng . Việc gì phải lén lút kiểu này ?

Grenouille_vert

Moderator
trungvb said:
con SLR 350 này ở sân khúc hạo chiều nào đi đánh bóng chả gặp...chẹp chẹp....mà ở HN có maybach 57 ai có ảnh của nó ngoài đường không post cho a e thưởng thức cái...>:D<
Xin lỗi vì tham gia cái topic này nhưng thấy Trung post ngứa mắt quá nên phải nói mấy câu. Này Trung, em có phân biệt được mấy dòng xe của Mer không đấy? Nếu không biết thì dựa cột mà nghe, đừng có mà nói lung tung, các anh, rồi người ngoài người ta cười cho thối mũi, lại nhục cả tiếng học sinh CVA nữa. Con mà em "tưởng" là SLR350 thì ngay đến cái thằng 5 tuổi nhà ở đường 5 thì phải (đã lên TV chương trình Kỷ lục Việt Nam) cũng biết là con SLK55 động cơ AMG, ở Hn chỉ có mấy cái thôi (chắc còn ít hơn Hummer H2, vụ này chưa kiểm chứng được) nên bét ra cũng phải biết chứ nhỉ? Chịu khó ra phơi mặt ngoài đường Bà Triệu mấy ngày để phân biệt các loại xe đi em ạ! Lại còn nói Hn có Maybach 57, của ai, hay đậu ở đâu, em có biết câu nói có sách, mách có chứng không đấy? Đừng tưởng thở ra mấy con xe đắt đắt là mọi người sợ em ạ =))
Post trước mấy cái cho em phân biệt này, anh chỉ post ảnh nằm ngang, hơi xấu chút nhưng để tôn trọng chủ xe, ko chụp biển số!

M-CLS350

M-SLK55, động cơ AMG

B-Z4

Hummer H2

vietkieuuk

Chán! Lạc đề quá! Từ hội mê gái chuyển sang hội mê xe. Cuối cùng thì chỉ toàn đàn ông tham gia được topic này rùi, vì là xung quanh chuyện xe cộ mà. Bây giờ thử nói chuyện về quần áo, mỹ phẩm, giày dép xem chú nào cãi nhau được với chị em. Thui để chị em hiểu hiểu chút ít để sau này còn đánh giá được đối tượng của mình, kẻo cu Trung đi xe BMW318i bảo là ngon hơn BMWZ4 còn biết ko lại bảo dễ bị lừa. Z4 giá 60, 70k biển NN, NG chứ ra biển 29 thì thêm nhìu tiền đấy. Anh cũng chẳng thích BMW Z3-Z4 lắm vì bị zớp với nó rùi, hồi còn sinh viên bên Europe đi con Honda VF750, chạy vội vào bưu điện có việc, dựng xe ngoài cửa, thế quái nào có con BMW-Z3 đ ến sau đỗ ngay cạnh (cả 2 thằng đều park chỗ ko được park, chắc thấy xe mình đẹp quá nên kết bạn!!! ), tự dưng gió to, làm xe anh đổ ngang sang bên kia, nhìn mà ko làm gì kịp, đang mừng vì chỉ đổ vào cánh cửa con Z3, ra đến nơi thì méo mặt :(( vì cái cửa mới coong của nó bẹp dúm, bằng tiền con Honda VF750 second hand của mình. Đi toi 1 đống tiền, may là có bảo hiểm 1 phần.

CLS350 HN chắc là có 2 cái, 1 màu bạc do 1 cô em trông già già lượn suốt ngày, anh em đồn là buôn hàng….. QC. Quả màu đen mà Grenouille_vert nói thì ra sau, cách đây khoảng 8 tháng, ông Bảo Salon Auto ở Vincom ra giá 150 k. Con Hummer H2 của ông Dương chủ New Century + Ford Salon auto + Ciao Café …. thì thấy ông ý bảo bán 165 k. Coi như 2 con xe này ngang giá. Nhưng mà Hummer uống xăng lắm, tiền xăng nuôi được khoảng 6 nhân viên chỉ ăn và chăm sóc, lau chùi xe (1 tr/1 tháng). Con Merc C Class mà tháng đi nhiều cũng 1.5-2 tr rùi. Nói chung anh cũng khá mê model CLS 350 vì model này kiểu dáng của 2008 đấy. C class đời mới ra năm 2008 may ra mới có phần nào shape của CLS 350. Các đại gia 40-50 toàn đi BMW Serie 7 hoặc Hummer hoặc E 240-280, S350-500 thui.

Bốc phét 1 tý cho vui, có gì sai anh em sửa tiếp nhé. 4rum là nơi anh em tụ tập bốc phét, cãi nhau làm gì cho mệt, chị em cười cho:p .

kiwi_vn

Active Member
Em thấy Hummer khỏe nhưng mà mã xấu lắm anh ạ . Em thích những dòng xe trang nhã , dáng thể thao 1 chút . Về khoản này thì Ferrari & Poscher là model nhất . Hix . Nhìn mà phê . Đọc trên tạp chí ô tô -xe máy , nhìn xe nào cũng sướng .

trungvb

Moderator
=)) =)) e nói là e xai 318i a`....e đi xe đạp bác ơi....=)) ,,,trong bài viết của e có nhắc j đến từ e đi 318i không nhỉ,....toàn nhìn gà hóa quốc,,,,=))

con viec e so giua C-class voi 318i chu co so voi Z4 dau...lan sau cac bac' doc ki~ lai trc khi post ba`i nhe'...thanks trc
Sorry phá hỏng topic của anh uk, có gì bỏ quá cho em :)

unni_x

Active Member
Chẹp, hum wa đến nhà thằng bạn thấy nhà nó giàu kinh khủng :D nhìn như biệt thự ý :D thế mà ngày ngày nó vẫn đạp xe mini xanh đến trường, học hành giỏi giang kinh khủng mà chẳng bao giờ thấy khoe của ^.^

trungvb

Moderator
Grenouille_vert said:
! Lại còn nói Hn có Maybach 57, của ai, hay đậu ở đâu, em có biết câu nói có sách, mách có chứng không đấy? Đừng tưởng thở ra mấy con xe đắt đắt là mọi người sợ em ạ =))
thế mà có mới hay chứ maybach57 có 1 con màu đen biển NN....e nhìn thấy ngoài đường roài....chú e cũng nói thie...con maybach 57S nhập theo xổ của đại sứ quán malai

con` viec e nham giu*a~ slr với slk thì mọi ngừoi thông cảm....nhưng đấy là slk 350 chứ không phải là slk 55AMG....

thôi coi như đây là quà chuộc của sự nhầm lẫn này....
http://www.seriouswheels.com/ vào đây mà xem đầy đủ hết...

Clark Kent

Member
unni_x said:
Chẹp, hum wa đến nhà thằng bạn thấy nhà nó giàu kinh khủng :D nhìn như biệt thự ý :D thế mà ngày ngày nó vẫn đạp xe mini xanh đến trường, học hành giỏi giang kinh khủng mà chẳng bao giờ thấy khoe của ^.^
Công nhận em ạ
anh thích những đứa như thế,sau này chắc chắn sẽ khá:)

lovelykitty

đợt vừa rồi tranh thủ xuất khẩu lao động sang singapore làm xế taxi, chán mấy bé Mẹc E200 lắm nhưng mà công việc vẫn fải lái fục vụ nhân dân nước láng giềng ...

kiwi_vn

Active Member
hix . taxi mà chơi bằng Mẹc ngon vãi . Nhưng mà mấy dòng trung cấp thì xe V6 của Madza trông hay nhất . Mục tiêu của mình dù sao vẫn là xe mui trần của Ferrari , màu xanh bạc . Oa .

trungvb

Moderator
e nghe nói ở ý taxi toàn S với BMW 7...vì bên đấy coi trọng dộ an toàn nên xe phải dat tieu chuan thì mới đc làm taxi....

kiwi_vn

Active Member
vì bên đấy coi trọng dộ an toàn nên xe phải dat tieu chuan thì mới đc làm taxi....
Vậy theo em chỉ BMW & Mẹc mới đảm bảo đủ dộ an toàn sao ? Chắc là họ nhiều xiền quá nên xài sang thôi mà .:D

trungvb

Moderator
kiwi_vn said:
Vậy theo em chỉ BMW & Mẹc mới đảm bảo đủ dộ an toàn sao ? Chắc là họ nhiều xiền quá nên xài sang thôi mà .:D
chắc thí như lương của beck trong 2 tuần là đủ để thực hiện mơ ước của anh roài....:D:D::D..
nhung S600 trong nhieu nam lien deu doat giai chiec xe co do an toan cao nhat..:D:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000