Sanh Dieu, di Merc C Class ALL I NEED IS LOVE!

trungvb

Moderator
Clark Kent said:
đấy là loại taxi cao cấp em ạ
còn vẫn có loại thường như ở mình :D
oài vậy à...e thấy bố e nói thế chứ cũng chưa sang đấy...:D:D....
mà E200 ở Sing thì cũng là taxi cao cấp...vì e thấy vẫn có mấy xe bt ở cạnh E đấy chứ,,,

kiwi_vn

Active Member
Khổ . taxi Việt Nam nhiều hãng xe đểu kinh khủng , ngồi cứ như ngồi cái thùng sắt di động . Đi phải xe nào như vậy thì ...

trungvb

Moderator
Chip_pi_pi said:
........Em bi. say xe =))..---> ko thik oto :D ----> Cha? bit' loai. j` voi' loai. j` hehehe :"> =))
=)) chị cứ nói thế làm mất mất hứng thú tán tỉnh của mấy anh...mà chị tú hát hay nhẩy.>:)

smooth

Member
cái taxi mẹc mẹc gì đó đi đắt hơn có vài SGD thôi hà....Nhưng hs thì làm gì có tiền đi taxi mà mẹc với miếc :)) Đi taxi thì chỉ dám chọn cái đầu vuông vuông mà bây giờ hình như đã khá hiếm ở VN rồi :p (cũ quá dân ta ko thèm đi, toàn đi cái gì ko hà....)

Grenouille_vert

Moderator
trungvb said:
thế mà có mới hay chứ maybach57 có 1 con màu đen biển NN....e nhìn thấy ngoài đường roài....chú e cũng nói thie...con maybach 57S nhập theo xổ của đại sứ quán malai

con` viec e nham giu*a~ slr với slk thì mọi ngừoi thông cảm....nhưng đấy là slk 350 chứ không phải là slk 55AMG....

thôi coi như đây là quà chuộc của sự nhầm lẫn này....
http://www.seriouswheels.com/ vào đây mà xem đầy đủ hết...
Em ạ, người ko biết thì nói là ko biết, thế người ta gọi là... hơi biết. Tại sao em đã không biết mà còn cứ thích chống chế như thế? Anh post chỉ mục đích cho mọi người tham khảo, đâu phải để bóc mẽ em đâu mà lo? Anh mới thấy SLK55 và SLR350 chứ chưa thấy con nào là SLK350 như em nói cả (ở Hà Nội)! Còn đây này, cực chẳng đã đành phải post, em nhìn cho kĩ rồi lần sau post bài nhá (so biển số)!

trungvb said:
e nghe nói ở ý taxi toàn S với BMW 7...vì bên đấy coi trọng dộ an toàn nên xe phải dat tieu chuan thì mới đc làm taxi.......
Xin lỗi em chứ thông tin này em lấy ở đâu ra thế? Chắc em thao thao bất tuyệt về B với M thì chắc cũng biết Fiat là hãng của nước nào nhỉ? Tất cả các nước châu Âu đều tương đối là coi trọng nhãn hiệu riêng biệt của nước mình, ví dụ ở Pháp rặt xe Renault với Peugeot, còn ở Ý thì rặt xe Fiat, nếu em cần anh sẽ post ảnh cho xem, ở các nước này chú trọng các loại xe nhỏ, phù hợp đường xá, chứ S-class với 7-series thì toàn là trục cơ sở dài kinh khủng, taxi nào mà xài được? Ngay cả ở Đài Loan (đảm bảo giàu hơn Ý nhiều!) thì xe taxi cũng chỉ dạng xe cũ như Volvo, có khá nhiều S350, nhưng chỉ làm xe chở khách cho các khách sạn lớn như Sheraton (xem ảnh), nước nào cũng biết quý trọng đồng tiền cả, đâu phải cứ bạ xe nào là vác ra làm taxi được đâu!

trungvb said:
Hummer nguyên gốc là dòng xe quân dụng của Mĩ dùng trong chiến tranh....sau dc chuyển sang thiết kế cho dân dụng.....còn Z4 biển NN NG thì cũng chỉ bt thôi....kô bằng BMW 318i của mình....còn cải ảnh con mec thì đấy là dòng xe 2 cánh cửa của mec là slr350 chứ không phải là clk 350....còn anh nói là con C trẻ trung đơn giản thì =)) =)) ...nếu nói về vấn đề thời trang thì phải nói đến B có thể là 318i hoặc 325i...nếu xét theo động cơ cũng như hao mòn nhiên liệu thì B vẫn hơn...nhưng nếu nói đến nội thất cũng như âm thanh thì C hơn...trong xe C ở cuối có cục bass to vật...loa thì toàn boss oạch...nghe phê vật trong khi B thì nội thất nghèo nàn không có j nổi bật loa thì cũng tàm tàm....nhưng khi ga bốc hơn là C với lại kiểu dang thanh niên rất thích hợp cho giới trẻ,,,,còn C thì chỉ cho ông bà già thôi,,,chắc là a đc hưởng sái hử...;-) ;-)
Chú nói anh nhìn nhầm hóa cuốc, thì anh cũng quote lại bài của chú. Chú bảo chú đi xe đạp, mà cái dòng gì "kô bằng BMW 318i của mình" là gì đấy, thế cuối cùng BMW là của chú hay của bố chú. Nói gì cũng phải nghĩ, chú phát biểu mà chẳng có tí logic, lại còn ko biết ngượng mồm. Khi đã tranh luận thì phải dùng dẫn chứng có thật, lập luận rõ ràng. Anh thấy chú bảo nghe bố em nói thế, thế thì nói làm gì. Chú sờ tận tay ray tận mắt thì hẵng phát biểu.

Sai phải nhận mà sửa thế mới tiến bộ được. Nổ quá cơ !:))

Sori anh vietkieuuk, nhưng phải dạy cho đàn em nó hiểu để đỡ mang tiếng CVA anh ạ.

vietkieuuk

He, nghe chung ban tan rom ra rui day. Anh em chi em cang ngay cang cung co duoc them kien thuc ve xe co, trong vong 5-7 nam nua la oto nhan nhan day duong. Du gi thi anh van me con CLS 350, ah wen van me nu cuoi MonaLisa cua Pitu (anh tren) truoc da, sau do moi den CLS 350:

Pitu ko di duoc oto thi NO van de, anh vua moi to lai con Honda Shadow 750 mau xanh trang (giong xe trong anh), tiec la ko wen em som de cho em di vong vong Ho Tay.

Noi la khoe cua nhung thuc ra anh chang co tai le gi nhu ca hat, danh dan,.... nen man phep cac chu khoe khoang 1 chut cho vui. Noi thia chu anh to lai Honda cung ac day,
chu nao di duoc xe bang 2 chan, nam nga nguoi len yen xe nao? Trinh do boc dau xe may cua anh van con thua cac dan em hien nay 1 bac, chung no di ca 1 doan pho no problem. Ai co anh to lai boc dau post len cho anh em xem voi.

Anh dac biet me Michael Schumacher, to lai F1 Ferrari wen sau luon, anh nay song o Geneve, Thuy sy, am tham to lai con Ferrari mau bac ngoai duong, nhin ma phat them. Thinh thoang anh lai mo thay duoc dua xe cung voi Michael, Ralph Schumacher va Hakkinen nua chu, tinh day that la tiec!!!

Anh to lai oto ben kia tit qua phai hoc lai ly thuyet, may cu thanh nien Tay duoc thay hoi mo uoc sau nay muon co xe gi, toan keu Honda, Ford, Mazda, rieng anh bao la Ferrari, anh em uc che lam co ve khong tin 1 thang chau A noi the. Dung la "Chung ta ngu trong giuong chieu hep, giac mo con troi buoc cuoc doi con", anh nghi da mo thi cu mo hoanh trang do met, chu mo vo mo van thi chi suot doi di Wave Alpha thui.

Dan ong chi ban den xe co, may moc hi-tech, the thao la dung rui, neu ko thi chang goi la dan ong. Ma hoi con di xe may , anh chang bao gio thich di xe ga ca, hoac xe nu, toan thich di xe con tay cho no DAN ONG 1 ty (GL150, LA250, NV750, CBR400).

Cu em Trung BMW 318i ma con noi truoc sau ko nhu nhau nua thi anh cu tham tu den dieu tra nha chu ngay bay gio day!!! Tham tu cua anh thuong truc 10/24h truoc cua truong CVA day! =))

Chi em ko len tieng nhi, 10 em gai nao len tieng som nhat ke tu bay gio se nhan duoc ......... cua van phong vietkieuuk nhe!

Lư Nhật Linh

Ong anh, VietKieu UK, boc' phet' vu*a` vua` thoi ... Du*ng` co' boc' phet' qua', keo? mang hoa. vao` than day' .

Loe` vo*' loe` van?!. .. Thong tin ca' nhan cua? anh, co' muon' duoc dua len CVA forumn ko ?! ha? con Bac' ....

Tot' nhat', dung` lai di la` hon . dung` tuong? CVA la` "ga`", de? ma` loe` loet. vo' vo' van? van? ...

Chà lại thông tin hấp dẫn, bạn Lư Nhật Linh đưa thông tin lên hộ cái. Có khi lại gặp được bác hay "nổ" nữa :D

He' vây phải rút photo cái :D

Cho em hỏi anh uk, thế anh bảo anh làm business sao em xem trong profile cái mục nghề nghiệp lại là kĩ sư vậy anh. Mà business gì mà giàu ghê vậy, năm nay anh mới 23 (vì khóa 98 mà), học univ là 4 năm, cứ cho là anh học siu hoàn thành đủ credits để graduate sớm 1 năm. Vị chi là anh có 2 năm để đi làm, mà em thấy lương của bachelor mới ra trường thường chỉ 3000-4000$ là cao rồi (có thể em tài hèn sức mọn ít thấy người kiệt xuất, lương cao hơn :D). Mà em nghe nói đời sống bên Anh cũng rất đắt đỏ, 1 năm anh chắc cũng phải dùng hết trên 18000$. Mà trong vòng mấy năm đi làm vừa rồi nghề nghiệp của anh là gì, lương mỗi tháng bi nhiu mà đã mua được merc rồi, mà anh còn bảo đủ tiền mua đắt hơn nữa chỉ vì thích dòng C vì thời trang (hình như mấy loại cũng tầm 60K-70K em ko rành về xe cộ :D).

Có thể có trương hợp anh mở com riêng, nhưng mới mở mà kinh doanh lãi vậy thì em cũng hơi bất ngờ chút. Và nếu thế thật cho em hỏi anh kinh doanh mặt hàng gì ạ.

Mạn phép hỏi anh vài câu :D

Em sửa lại bài vì nhìn nhầm 99 thành 98 ^______^ nên cần đính chính cho thông tin đỡ sai lạc

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000