Quên 1 người thật khó !!!

unni_x

Active Member
thik 1 người khác....chưa chắc đã quên hoàn toàn người cũ :)....
vì người cũ là 1 kỉ niệm đẹp...
vẫn tồn tại đâu đó...
nơi con tim mình....:)

unni_x

Active Member
đúng rùi... :) sao lại phải quên....:)
đơn giản chỉ cất người đó vào 1 cái ngăn trong tim, và khóa lại :"> mà thôi...

fruit NHO

Active Member
:x ...ko bít nữa .....chắc chắn sẽ tiếp tục nhớ ....ko quên ....
cái gì đến khắc nó phải đến thôi! càng cố thì càng ko đc :D
cứ để nước chảy hoa trôi đi ! :p
đến lúc nào đấy nhận ra ng ta thật bình thường < ko đến nỗi tầm thường > ...rùi thật ghét ng` ta ---> ko nhớ đc đâu mà ! :D

CandT15

Member
nếu iu thực sự thì ko bao h quên đc, chỉ có thể tránh xa người đấy để ko nghĩ về ngta nữa. Đi xa là hiệu quả nhất, tìm một việc hay ho để làm.

ly huyen vy

Member
Wen thi kho lam lam.Nhung cu khu khu giu mai mot ao tuong thi la ke...DAI NGOC (minh suyt thi thanh ke ngoc day ne ^^)Cu de tim minh dau mot thoi gian,tu khac no se san sionh 1 loai khang sinh chong lai nh~ j dc goi la "ki? niem".phu`... hi vong la ban ko cham tran ex thuong xuyen vi...se rat dau day!
Good luck!VAn con nhiu boy danh cho ban kia ma, viec j phai nho mai 1 ng,phi' lam!

unni_x

Active Member
fruit NHO said:
:x ...ko bít nữa .....chắc chắn sẽ tiếp tục nhớ ....ko quên ....
cái gì đến khắc nó phải đến thôi! càng cố thì càng ko đc :D
cứ để nước chảy hoa trôi đi ! :p
đến lúc nào đấy nhận ra ng ta thật bình thường < ko đến nỗi tầm thường > ...rùi thật ghét ng` ta ---> ko nhớ đc đâu mà ! :D
:"> thế...đi chơi có vui ko Oanh :">

Quên,ko thể đc.Nhớ,tự làm mình đau.Tìm 1 người khác,tự lừa chính mình.Đau,chỉ 1 mình.Chia sẻ,nguôi ngoai phần nào khi biết cũng có những người như mình.Có lẽ bộ mặt mình là mặt hề thì thik hợp hơn...

rikku

Active Member
Longbeomap said:
Quên,ko thể đc.Nhớ,tự làm mình đau.Tìm 1 người khác,tự lừa chính mình.Đau,chỉ 1 mình.Chia sẻ,nguôi ngoai phần nào khi biết cũng có những người như mình.Có lẽ bộ mặt mình là mặt hề thì thik hợp hơn...
sai.
1. Không quên hay không nhớ: Bận tâm làm gì, kỷ niệm quay lại lúc nào đâu có tự điều khiển được. Vấn đề là: NẾU CUỘC SỐNG HIỆN TẠI LÀ MỘT CUỘC SỐNG BUỒN, ĐÓ SẼ LÀ NHỮNG KỸ NIỆM ĐAU ĐỚN. CÒN NẾU CUỘC SỐNG HIỆN TẠI NGẬP TRONG NIỀM VUI THÌ ĐÓ SẼ LÀ NHỮNG KỶ NIỆM ĐẸP CỦA MỘT THỜI KHẮC NÀO ĐÓ THÔI.
2. Tìm người khác, "tự lừa dối chính mình" : Không, phải tìm một tình yêu mới chứ. Luôn đi tìm 1 tình yêu cuối cùng có lẽ là mục tiêu cuối cùng phải theo .. Vấn đề là: ĐỪNG CHỦ TÂM LỪA DỐI AI . . NẾU THẤY KHÔNG YÊU THÌ ĐỪNG CỐ ÉP MÌNH MÀ NÊN BÌNH TĨNH LẠI, ĐỪNG VÔ VẬP TRONG MỌI TRƯỜNG HỢP.
3. Có gì mà phải tự ti. Đứng dậy đi nào, nghị lực đâu rồi, không một đứa con gái nào thích một thằng con trai hèn kém cả.

unni_x said:
đúng rùi... :) sao lại phải quên....:)
đơn giản chỉ cất người đó vào 1 cái ngăn trong tim, và khóa lại :"> mà thôi...
co the^? em la` 1 con ng` ich ky? nhung tim em chi co cho~ danh` duy nhat cho 1 ng` ma` em iu thui!!!!con` ng`xua cu~ thi` di cua sau roai`:)) :))

Nói mặt hề là bởi nó chỉ thể hiện những jì trái ngược với nội tâm của mình.Nếu ta đau thì ko bao giờ đc làm người mình yêu cũng đau như ta.Đó là quy tắc trong tình yêu,khi đã tan vỡ.
Đúng là ko nên quá bi lụy,nhưng tình cảm là 1 thứ mà chính mình ko phải bao giờ cũng làm chủ đc.Vậy thì tốt nhất là đừng kìm nén nó mà hãy nói hết ra để sau đó mình sẽ thấy nhẹ nhõm hơn,tâm hồn mình sẽ đc thanh thản...

Thì có fải ai cũng có thể "máu lạnh" đc đâu chị!Nhìu lúc cũng muốn./..nhưng lại ko đủ can đảm để giơ mặt mẹt ra hứng lấy gió bão...

rikku said:
sai.
1. Không quên hay không nhớ: Bận tâm làm gì, kỷ niệm quay lại lúc nào đâu có tự điều khiển được. Vấn đề là: NẾU CUỘC SỐNG HIỆN TẠI LÀ MỘT CUỘC SỐNG BUỒN, ĐÓ SẼ LÀ NHỮNG KỸ NIỆM ĐAU ĐỚN. CÒN NẾU CUỘC SỐNG HIỆN TẠI NGẬP TRONG NIỀM VUI THÌ ĐÓ SẼ LÀ NHỮNG KỶ NIỆM ĐẸP CỦA MỘT THỜI KHẮC NÀO ĐÓ THÔI.
2. Tìm người khác, "tự lừa dối chính mình" : Không, phải tìm một tình yêu mới chứ. Luôn đi tìm 1 tình yêu cuối cùng có lẽ là mục tiêu cuối cùng phải theo .. Vấn đề là: ĐỪNG CHỦ TÂM LỪA DỐI AI . . NẾU THẤY KHÔNG YÊU THÌ ĐỪNG CỐ ÉP MÌNH MÀ NÊN BÌNH TĨNH LẠI, ĐỪNG VÔ VẬP TRONG MỌI TRƯỜNG HỢP.
3. Có gì mà phải tự ti. Đứng dậy đi nào, nghị lực đâu rồi, không một đứa con gái nào thích một thằng con trai hèn kém cả.
uh
nghe cyung~co' li' day'
nhung ma` truoc' khi tim` duoc nguoi` moi' thi` cu' ngoi` buo`n cai' da~:(

ngoclanTX said:
Con` tuy` su quan trong. cua? nguoi`ay' voi' minh` nua~ chu'!!!
Đã là người mà mình yêu thg thì đương nhiên là fải wan trọng rùi!Nếu ko wan trọng thì mắc mớ chi ngồi bùn?Để quên đc thì có lẽ chỉ còn 1 cách,đó là tìm đến công việc mà thui.Sự vất vả và lo toan sẽ júp mình lấp đầy mọi khoảng thời gian trống!

Hầy!Đã bảo là chỉ tự lừa bản thân thui mà!Quên là 1 khái niệm mà ngay cả máy PC cũng ko định nghĩa rõ ràng đc.Giá như delete đc như del 1 file ảnh thì tốt!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000