Người ta cứ nói rằng đừng có yêu

Co be vo tu

Member
"Người ta cứ nói rằng đừng quá yêu, người ta cư nói rằng đừng quá tin. Tình yêu dẫu có cũng chỉ là ước mơ qua mỗi cuộc tình..."

Một câu triết lý của kẻ thất tình va đang bị người iu phản bội :angry:

Nói thì nói thế thui.............chứ tui chắc chắn rằng ai hát bài nay thì cũng chỉ vì nhạc thị trường dễ nghe thui chứ...................làm ri` có ai tin................chẹp chẹp............công nhận là sến thiệt :blink: :blink: :blink:

smooth

Member
Có khi thằng nhạc sĩ sáng tác bài này nó bị người iu đá thật, nhưng mà thằng ca sĩ hát lại thì chỉ hát toàn sáo rỗng, vì nó có sáng tác ra bài đấy đâu, có hiểu được hết cx khi bị người iu đá đâu.
Đúng là đừng quá yêu, còn tại sao thì nhìn chữ ký tui đi.

Anh ui, thằng sáng tác bài nì nói là....................một hum ngồi chat với 1 người bạn........thì thấy con bạn kêu là bùn chuyện của bà y' với người iu.................ông này hứng chí sáng tác lun tại chỗ trong vòng..................30'............ :blink: :blink: rùi...............hát voice tặng lun...................chẹp chẹp..........nhạc sĩ thần sầu hả :huh: :huh:

teddybear

Member
oài,đó đó,dính vào dăm ba cái vụ tình cảm là mệt vậy đó,vô béng hội độc thân cho nó vui vẻ yêu đời,hehe..sống lâu hơn một chút trong cái cuộc đời mà ông XD đã phải vội vã,trăn trở,băn khoăn và vô vọng mà níu kéo....

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-Co be vo tu+Mar 23 2004, 06:30 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Co be vo tu @ Mar 23 2004, 06:30 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> "Người ta cứ nói rằng đừng quá yêu, người ta cư nói rằng đừng quá tin. Tình yêu dẫu có cũng chỉ là ước mơ qua mỗi cuộc tình..."

Một câu triết lý của kẻ thất tình va đang bị người iu phản bội :angry: [/b][/quote]
Không sao đâu, phần lớn mọi người đều không quá yêu và không quá tin vào điều gì đâu, cho nên câu triết lý ( lấy từ nhạc thị trường^^) này loại thui :lol:

Co be vo tu

Member
Đúng là cuộc sống ko thể ko có tình yêu, nhưng chính tình yêu lại làm con người ta đau khổ.

Trơi ơi, yêu là oan trái hay là vị ngọt của hạnh phúc.
God helps me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

live-or-die

Active Member
<!--QuoteBegin-Chip_pi_pi+Mar 25 2004, 12:49 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Chip_pi_pi @ Mar 25 2004, 12:49 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Anh ui, thằng sáng tác bài nì nói là....................một hum ngồi chat với 1 người bạn........thì thấy con bạn kêu là bùn chuyện của bà y' với người iu.................ông này hứng chí sáng tác lun tại chỗ trong vòng..................30'............ :blink: :blink: rùi...............hát voice tặng lun...................chẹp chẹp..........nhạc sĩ thần sầu hả :huh: :huh: [/b][/quote]
nhưng nó là bài thà như thế thà ràng nhủ thế cơ mà

teddybear

Member
Quá yêu cũng được chứ sao,quá tin cũng được chứ sao???Dám làm thì dám chịu,dám sống hết mình thì phải dám đau khổ chứ :lol: :p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, nếu không quá yêu và không quá tin thì nghĩa là vẫn chưa biết hết vị ngọt-chua-cay-đắng-mặn-chát-v.v.... của tình yêu đâu... :rolleyes:
Nguyệt nói đúng đấy!! Yêu thì yêu hết mình thì mình mới hiểu người ta, mình mới có thể thông cảm cho người ta........ Và khi yêu hết mình thì mình cũng hiểu thêm chính mình nữa...
Chứ còn cứ dè chừng trong tình yêu thì mất hết lãng mạn, thà đừng có yêu nữa còn hơn, vì khi đó, mình sẽ cảm thấy mình chưa thật với chính mình.......

smooth

Member
Chị Hà suy diễn hả, hay là trải nghiệm của bản thân đấy?? Nghe có lý ra phết. EM còn phải học hỏi nhiều.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hì, không, cái này thì chị chứng kiến thật rùi... :rolleyes: :)

Nhưng mà em cần gì học hỏi cơ chứ, em cứ đi theo trái tim em thôi :rolleyes: :p
(nghe có vẻ "chuối" quá, nhưng mà......)

GiangNguyen

Member
Thật còn gì bằng cảm giác yêu và được yêu hết mình , lãng mạn quá đi mất , nếu còn dè chừng thì đúng như chị Hà nói : như vậy là chưa thực sự yêu .

lovelycat25n

:D mọi người à , lại chủ đề tình yêu à , công nhâ n j là cuộc sống mà không có tình yêu thì thật là vô vị , nó giống như an thịt gà mà không châm s muối ý , nếu được yêu , thì iem sẽ yêu hết mình , và yêu bàng cả trái tim , cả tâm hồn

biết rùi khổ nắm nói mãi
nói là thế nhưng mà cứ thử làm xem
nếu mà làm đc thì tui sẵn sàng phong cho tước hiệu ...............băng giá hehehehehehehehehehe

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000