Nếu mỗi ngày đều có thể là ngày cuối

goliath_nu

hú hú....các anh chị nói hei ré....
nếu em bít mai la` nghèi cuối cùng của đời mc2...
mc2 sẽ..loy. bơi từ VN qua Mỹ , mà thui , Sing cho gần .
trước khi đi mang theo áo phao, 1 ít thức ăn. 1 cái cờ đề tên tuổi địa chỉ của mc2....1 cái méi thu âm, đi luôn trong đêm
buzzzzz
chắc trước khi chết 1 phút thì vô được bở , cắm cờ lên cát...
loy
hét to 1 tiếng : VN muôn năm , thu âm lại >>>>>chắc hết giờ...

loy, BÁnh nhầm ru`i....
RedDevil đi sau mu`....
hehe , loy
cầu chúa/thánh/phật/ông già Noel cho con thêm 20 phút vào nghèi cuối của đời con...

kiwi_vn

Active Member
Đi chơi tẹt ga , làm những gì mình thích & tu nhân tích đức để sau này người ta đi qua mộ mà chỉ vào & nói " Thằng này nó khá lắm , Là 1 thiên tài mà bạc mệnh " Chẹp chẹp :D

goliath_nu

í o` e, trong 1 ngày thi` làm sao pác làm đc ri` ma` vừa đi chơi tẹt ga , vừa tu nhân tích đức đc , nghe nó đánh nhau quá pác ơi .....buzzzzz
có lẽ ng` ta sẽ ko nói la` thiên tài bạc mệnh đâu , mà nói la` : th` này chết đi cũng đáng , bù khú cho lém vào.... :D:D

Đôi khi tự nhủ nếu ngày mai mình sẽ chết. thì hôm nay sẽ phải làm gì đó để mai chết sẽ ko hối hận, nhiều người luôn quan niệm như thế nên sống rất ý nghĩa --> mình nhiều lần làm cách này nhưng thất bại, chắc tại đầu óc trần tục quá, ko hiểu hết đc ý nghĩa của chuyện này :p

kiwi_vn

Active Member
He he . tưởng tượng ngày mai chết thì làm sao mà thực tế được ?Em vẫn tự thân biết tỏng mai mình còn có hể cười như khỉ với bọn bạn , cùng nhau buôn đủ thứ chuyện trên trời , chạy nhảy lon ton thì hướng thiện sao đây ?

baby love

Moderator
Nếu biết ngày mai là ngày cuối cùng thì cứ bình tĩnh nào :D việc `j phải cuống lên :)) vẫn cười đùa và có khi còn cười nhiều hơn bình thường vẫn chơi xả láng :))

kiwi_vn

Active Member
Thì đời người cũng chỉ bàn được đến đó thôi mà . Thời gian có hạn , lấy đâu ra rảnh để mà nghĩ về mấy cái vớ vẩn ?

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
ng` ta nhân chi sơ tính bản thiện
còn mình thì,,nhân chi sơ tính đã bản ..quái rồi^^
thực ra em chả làm việc ác.nhưng cũng chưa kịp làm j` thực sự có ý nghĩa với n` ng`
chết đi thì ít ng` nhớ tới mình lắm

f_l_o_r_a

Member
thật ra thì mỗi ngày đã là một ngày cuối rồi!>:D<
Bởi chẳng ai biết điều gì sẽ đến với mình vào mỗi buổi sáng thức dậy !
Vì vậy nên ko cần phải cố gắng làm những điều khác thường vào cái ngày mà người ta cho là ngày cuối cùng l, hãy cố gắng sống cho có ý nghĩa và giá trị những ngày trước là đã tốt lắm rồi! Mà trên thực tế thì mấy ai đã làm được điều này? Thế cho nên, đến lúc người ta cầm chắc cái chết trong tay thì lúc đó mới thực sự cảm thấy hối tiếc cuộc đời !:((

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000