lớp 12 tập trung vào việc học -> thi đại học đi!

alone_person

lớp 12 rồi, còn một năm thôi, tui thấy chủ đề bổ ích nhất bây giờ là bàn luận về việc học để thi đại hoc. Tại sao chúng ta không bàn luận về các bộ môn thi của các khối thi, và các tiêu chuẩn để vào các trường đại học qua đó biết sức mình mà chọn được trường phù hợp với khả năng của mình để mà cố gắng phấn đấu, không bị gặp tình trạng cố đấm ăn xôi, trường cao không trèo nổi mà trường thấp chui cũng không xọng, học là cái quan trọng nhất, hơn tất cả mọi thứ đối với học sinh lớp 12 chúng ta, có ai phản đối, hay đồng tình thì cứ vô, mỗi người một ý kiến cùng chung sức bật qua cánh cổng đại học nhanh chóng và an toàn :d:

kaze

đúng việc học là quan trọng nhất với mấy người 0306, chắc chắn là ai cũng bàn luận mấy vấn đề này cả năm qua rồi ấy chứ
nhưng hè này chạy sô cũng đủ mệt rồi, lên đây nói chuyện vui vẻ xả stress chứ lại tiếp tục chuyện học hành thì chắc điên đầu mất:D
đến lúc thi là cái chỗ này vắng như chùa bà đanh thôi ấy mà:D

XuânHiếu

Member
Tại sao cứ fải chọn DH thế, như tớ về sau đi làm quét rác đc khối tiền, đõ fải ăn bám bố mẹ =)). Thế nhé, đừng ôn thi ĐH nữa

mattucach

Member
học lớp 12 chầy mửa ra mà đã chắc gì đỗ đạt.
học dù có tốt cũng đi chăng nữa thì lúc thi cũng chưa chắc đã đỗ
h các bác bắt học cho yên tâm , chứ thực ra số hết rồi :(:(

giraffe

Member
Kiểu này có vẻ như bàn lùi
Càng bàn càng ko muốn học.Thi dh cũng chỉ là 1 kỳ thi, sớm muộn j` chả phải thi. Bây giờ chỉ biết học học,học và học thôi

Kid02117

Member
Thôi xin bác, bọn em học rồi lên đây để giải trí, học xong lên đây rồi bàn tiếp về học thì chắc em thành ông già em

Ông già said:
Bây h con phải tập trung vào học, bỏ hết các thứ chơi bời linh tinh sang một bên, chỉ nghĩ đến học nốt NĂM nay thôi
Thế khác nào nghĩ đến học 24/24 <---- điên!!

dkny

Cháu à chú bảo này mày thì ra dường làm j` ko sợ giai nó trêu à :):)Con gái con dứa j` mà cứ hơ hớ ra dấy;-);-)

rosekiller

Member
hơ.............
cháu tơ hớ hồi nào?
có ảnh chụp ko mà chú nói.
kệ cháu
khối đứa con gái muốn tơ hớ ra đây mà chả được.

dkny

Oài dúng là cái mồm cái mồm......
Mày cẩn thận lúc vào học chú oánh cho thì dừng bảo là ác nha cháu :q::q:
Dạo này lớp có trò j` ko cháu ở nhà ngủ chán quá :-:)-(

rosekiller

Member
mồm này làm sao...........
dễ thương wá chứ gì.
ông tưởng động vào tôi dễ lắm đấy à?
tôi gọi thằng chồng tôi ra cạo trọc đầu ông nhá.
cháu có lên lớp đâu , ở nhà mà

dkny said:
Oài dúng là cái mồm cái mồm......
Mày cẩn thận lúc vào học chú oánh cho thì dừng bảo là ác nha cháu :q::q:
Dạo này lớp có trò j` ko cháu ở nhà ngủ chán quá :-:)-(
Má chỉ đc cái to mồm thôi má ạ, đi đánh người ta có khi còn bị đánh lại cho tơi tả ý chứ :p , chỉ đc cái to mồm, thế la ko tốt đâu đấy =)) =)) =))

rosekiller

Member
tocduoide_q said:
Má chỉ đc cái to mồm thôi má ạ, đi đánh người ta có khi còn bị đánh lại cho tơi tả ý chứ :p , chỉ đc cái to mồm, thế la ko tốt đâu đấy =)) =)) =))
chí lí chí lí =)) =)) =)) =))

alone_person

lạc đề, lạc đề, tui không mở cái tiopic này để cãi nhau mấy chuyện linh tinh, tui mở ra cũng không nói là các bạn phải học kiến thức gì ở đây mà các bạn nói là mệt. Lạ thật, bây giờ các kỳ thi đại học khối thi xong rồi, khối chưa thi, chẳng lẽ các bạn không muốn biết các thông tin mới về tuyển sinh và điểm vào ah`, hay lấy thông tin của năm trước tống vào năm nay? tui thấy chẳng có gì mất thời gian và đau đầu, ngược lại nó chỉ cho bạn tự tin hơn khi lựa chọn con đưởng của mình, tôi giám chắc chắn bây giờ còn rất nhiều bạn vẫn chưa thể xác định con đường của mình nên tôi thấy cẩn thận không bao giờ thừa!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000