Làm thế nào để tóc nhanh dài ra ?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị thấy mỗi lần cắt bớt đuôi tóc thì tóc lại mọc nhanh hơn 1 chút...
Chẳng biết có đúng không?? Em thử thế chưa em?

GiangNguyen

Member
Híc buồn 1 cái là em cắt đuôi tóc nhiều đến nỗi tóc em k những k dài ra mà con ngắn đi 1 cách điên cuồng . Cứ lần nào về VN là em đi cắt ở chợ Hôm , bà chị ở đấy xẻo tóc em làm cho mãi tóc em k dài ra . :angry:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Oh, thế thì chị cũng chịu thôi...
Chị thì từ bé đến lớn chưa bao giờ vào hiệu cắt tóc B) :p
Toàn là Mẹ cắt cho, hoặc tự cắt lấy, mà tóc mọc tốt lắm...

Mà ý chị bảo cắt đuôi tóc là cắt đúng cái đuôi thôi ý, nghĩa là chỉ cắt đúng 2-3cm thôi ý, thì mới "hiệu nghiệm" B) :rolleyes:

hajunevn

Member
em thấy người ta nói:sau khi gội đầu xong,lau khô,dùng 1/8 chai bia bôi lên đầu để 20 phút...rùi gội sạch...mùi bia sẽ nhanh chóng bay đi ngay...làm khoảng 5 lần sẽ có kết quả...chị thử làm xem... ;)

GiangNguyen

Member
Ui chị có bị hói đâu hả em ? Chị chỉ cần tóc mọc dài ra nhanh thôi muh . Dùng thuốc đấy nhỡ tóc nó mọc thành rừng giống người rừng thì chít chị :p

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-GiangNguyen+Apr 11 2004, 08:36 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (GiangNguyen @ Apr 11 2004, 08:36 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Ui chị có bị hói đâu hả em ? Chị chỉ cần tóc mọc dài ra nhanh thôi muh . Dùng thuốc đấy nhỡ tóc nó mọc thành rừng giống người rừng thì chít chị :p [/b][/quote]
Thế thì chị cầm tóc giựt giựt nó ra xem nào, đừng để rụng, chỉ giựt vừa vừa thôi, coi như là tác động vật lý :lol: :D :rolleyes:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em Việt Anh này, cứ trêu chị ý <_< <_<
Đang nói chuyện nghiêm túc thì em cứ............. làm gì mà chẳng hay bị "she" giận :p :D :lol: B)

Giang ơi, hay là em nên chu ý chế độ ăn uống ý em ạ. Ăn những thứ gì có nhiều Vitamin D là tốt cho tóc lắm... :rolleyes:

Co be vo tu

Member
Thế là ăn gi nhiều thì tốt cho tóc hả chị.
Cho bạn ấy đơn thuốc cái. :rolleyes:

À, mà chị ơi, hỏi nhỏ: làm thế nào để giảm cân nhanh 1 tí. Cho em mấy bài thuốc nhé. :D :p :lol:

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Apr 11 2004, 11:43 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Apr 11 2004, 11:43 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Giang ơi, hay là em nên chu ý chế độ ăn uống ý em ạ. Ăn những thứ gì có nhiều Vitamin D là tốt cho tóc lắm...  :rolleyes: [/b][/quote]
Tức là chỉ cần uống Vitamin Dê là tóc dài nhanh huh chị???
<!--QuoteBegin-Co be vo tu+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Co be vo tu)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->À, mà chị ơi, hỏi nhỏ: làm thế nào để giảm cân nhanh 1 tí. Cho em mấy bài thuốc nhé.[/b][/quote] Muốn giảm cân nhanh thì chỉnh lại cân :D :lol: Bình thường nó chỉnh về 0, thì bây giờ mình chỉnh nó về thành -5 chẳng hạn... như vậy là chỉ trong nháy mắt đã giảm được 5kg rùi đó :p

moschubee

hehe, càng nói càng thấy bác Việt Anh có nhiều cách hay qúe cơ. Toàn cách độc cả . :rolleyes: Cho bác này lên làm bác sỹ trưởng khoa tâm thần đuợc qúe đấy. :lol:

GiangNguyen

Member
:lol: Hehe công nhận em VA có những cách độc đáo quá , xem xong cười lăn ra .
Co be vo tu : chị thấy em nên uống nhiều nước thì vừa làm cho da đẹp , lại giúp giảm kg , nhưng mà vấn đề là uống thật nhiều và đều đặn 1 chút :)
Chị Hà : uống sữa nhiều có giúp ích đc cho tóc k hả chị ?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ Em Linh:
Ui em ơi, em cao bao nhiêu và nặng bao nhiêu kg mà em đòi giảm cân hả em?? Chị thấy em rất chi là slim đấy chứ!!! :rolleyes: :rolleyes:
Nhưng nếu em muốn giảm cân thì em nên tăng cường hoạt động thế thao, như bơi (mỗi ngày 1-2 tiếng), đi xe đạp (mỗi ngày vái tiếng), đi bộ....
Và uống nhiều nước như chị Giang nói là cũng tốt lắm đấy, mỗi ngày em phải uống 3 lít nước ý em ạ...

@ Em Giang:
Uống sữa thì tốt cho xương hơn là cho tóc em ạ.
Em nên ăn nhiều những gì có silium ý em ạ, bổ cho cả tóc, da, lẫn móng tay/chân.
Vd như: phần lớn các loại ngũ cốc (lúa mì, lúa mạch, mạch đen, yến mạch,..), dâu Tây, quả sung, dưa chuột, xà lách, và mấy loại rau chị không biết tiếng Việt là gì, hic, như thêm 2 loại rau nữa, tiếng Anh là "spinach" và "asparagus" ý, chị không biết tiếng Pháp....

@ Em VA:
Em cứ chữa bệnh kiểu đấy thì chết con nhà người ta :p :p :p :lol: :lol:

ark

Active Member
Em cũng mới cắt cụt tóc đi :D
Muốn nó mọc lại nhanh thì làm thế nào :D ko dính đến ăn uống

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-ark+Apr 12 2004, 03:35 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (ark @ Apr 12 2004, 03:35 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Em cũng mới cắt cụt tóc đi :D
Muốn nó mọc lại nhanh thì làm thế nào :D ko dính đến ăn uống [/b][/quote]
Không ăn cũng không sao đâu em ạ, cùng lắm là xuống mồ thui... :p
Em thấy đấy, người chết ý... Tuy chết rùi nhưng tóc với móng tay vẫn mọc dài ra bao nhiêu.... :huh: :unsure:

GiangNguyen

Member
Khi cắt tóc thì chưa đầy 5m là xong , thế mà muốn tóc dài ra thì fải đợi ít nhất 4,5 tháng
Ý của em ark chắc là muốn tóc dài ra mà k bằng cách ăn uống ý chị Hà ạ :) 1 cách nào đó ví dụ như cắt đuôi tóc như chị bảo chẳng hạn .

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
À, ừ, chị biết rùi, nhưng mà cố tình trêu em ý thôi mà em :p :p :D
Thế em đã đọc bài của chị viết về cách ăn để nuôi tóc ở trên kia chưa? :rolleyes: :)

GiangNguyen

Member
Thế ăn mì có được k hả chị ? Những thứ chị nói thì em ít ăn quá , lúc nào đi chợ fải mua mấy thứ đấy về tu luyện hehe ..

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, em ơi, có biết bao loại mì, em nói thế thì chị chịu thui... Mì nào mà có những ngũ cốc chị nói ý em ạ, thì tốt cho tóc, hihi :p

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000