Khai trừ khỏi Đảng 3 hiệu trưởng nghiện ma tuý

Status
Không mở trả lời sau này.

kiwi_vn

Active Member
Thực tại xã hội con người là vậy anh ạ . Con người phát triển được như ngày hôm nay 1 phần cũng vì lòng tham vốn có của mình , ko chịu thỏa mãn với những gì đang có , vì vậy mà mầy mò tìm kiếm . Để tiến tới 1 xã hội như chủ nghĩa cộng sản thì theo em lâu lắm .

BATDAN

Member
Vấn đề CNCS đúng hay sai nó cũng như ông xẩm vậy. Quyền gì được ép con người phải là cái roboter. Con người không bao giờ trở thành là roboter cả.

Con người nhiều khi cũng cần tiền đấy, tiền không hôi thối mà. Muốn có khoái thì phải trôi theo Đảng đương độc trị, đừng đặt câu hỏi tâm để ở ngực hay đút trong túi quần. Người thật thà thì im miệng mà bơi, nhắm mắt không nhìn, với người phát ngôn cần phải quan hệ nhưng đừng đánh bạn, tự mình bị ngọn lửa CM thiêu đốt đấy. Người bất cần thì mũ ni tre tai. Người than thở là ta tự hại đời ta. Theo cách dùng văn từ của em, anh thấy em đã bị ảnh hưởng văn tế nghĩa sĩ Cần Duộc rồi đấy.

Hãy nghĩ lại đi em. Cuộc đời mình tự mình lo, mọi sự sách vở chỉ là bài lừa, chẳng ai thương mình đâu ngoài mình và người sinh ra mình. Nhưng người sinh ra mình chỉ thương, chứ không lo được kế sống cho mình. Lòng có thấy mầu đen thì miệng vẵn phải cắn răng nói không mầu, muốn leo cao tụt đỉnh thì phải nói mầu hồng, mầu đỏ. Lờ khờ nói màu đen ta hại ta, lại mất cảm tình với người xung quanh, cả cảm tình tốt, bởi làm gì có màu đen, trong đen có nhìn thấy gì mà có màu !!!

Ý kiến của chú Trọng rất đáng hoan nghênh nhưng trong khuôn khổ diễn đàn này. Những ý kiến của chú cháu e hơi quá nhạy cảm.

Chính trị đúng sai phải trái thế nào. Bọn cháu cũng khó phân biệt được vì tuổi nhỏ kinh nghiệm ít. Song để tránh rơi vào tình trạng forum trí tuệ việt nam cách đây vài năm, mong chú và anh Kiwi đừng bình luận thêm về tình hình chính trị của nước ta.

Có những điều chúng cháu thấy nhưng chưa dám nói, nhưng không có nghĩa là không dám nghĩ. Cho nên trong khuôn khổ diễn đàn này mong mọi người tôn trọng tính gợi nhiều hơn là tính bàn luận về các vấn đề chính trị.

kiwi_vn

Active Member
Hãy nghĩ lại đi em. Cuộc đời mình tự mình lo, mọi sự sách vở chỉ là bài lừa
Sách vở không phải bài lừa đâu ạ . Sách vở là nguồn cho hoạt động thực tiễn , là 1 phần cơ sở tri thức cho hoạt dộng thực tiễn . Tuy nhiên , ở vấn đề chính trị thì nó mang tính thuyết nên đôi khi chưa thể trở thành thực tế trong 1 , 2 ngày hoặc hoàn toàn giống được .

Anh Kiwi không đủ thời gian đọc bài của em hay không thèm đọc bài của em thế. Đề nghị anh tôn trọng em là người lập ra topic này 1 chút.

Đề nghị anh GV khóa topic này lại luôn ạ!

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000