Khai trừ khỏi Đảng 3 hiệu trưởng nghiện ma tuý

Status
Không mở trả lời sau này.
Khai trừ khỏi Đảng 3 hiệu trưởng nghiện ma tuý
17:02' 22/01/2006 (GMT+7)
Ngày 20/1 ông Cao Văn Luyện - Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra huyện uỷ huyện Quan Hoá (Thanh Hóa) cho biết, Huyện uỷ Quan Hoá vừa tiến hành kỷ luật khai trừ khỏi Đảng 5 trong 6 cán bộ do nghiện hút ma tuý.

Trong 5 người bị kỷ luật, có 2 ông là hiệu trưởng trường tiểu học và THCS xã Trung Sơn. Một ông là hiệu trưởng trường cấp 2 xã Phú Lệ. Ngoài ra còn có một giáo viên và một bí thư chi bộ xã Trung Sơn cũng bị khai trừ khỏi Đảng.

Điều đáng báo động sau 5 năm thực hiện Nghị quyết 09/CP và chương trình quốc gia phòng, chống tội phạm các cơ sở GD-ĐT là số giáo viên nghiện ma tuý (chủ yếu là giáo viên vùng cao) có dấu hiệu tăng. Số liệu tập hợp trong năm 2002 và 2003 cho thấy, số giáo viên này tăng gần 300 người so với trước.

* A.T (Nguồn: Lao Động)

Hiệu trưởng thế này thì giáo viên học sinh thế nào nữa nhỉ? Giáo Dục!

kiwi_vn

Active Member
Hừm ! Âu cũng là thực trạng chung của XH thôi , ở Hòa bình , đại úy đội phó đội trinh sát ma túy bị bắt vì vận chuyển 10 bánh heroin ! Bó tay .

chouchou

Member
Phát hiện ra là em Việt Hùng rất nhạy cảm với các vấn đề nổi cộm xã hội. :D Cố gắng sau này về VN làm đại biểu quốc hội nhé. Đại biểu quốc hội nào cũng như em thì tốt quá. Chỉ sợ lúc đó trên đe dưới búa lại ko được như thế này thôi. :">

kiwi_vn

Active Member
Đại biểu QH bây giờ cũng chưa chắc đã liêm khiết hết đâu :D . VN bây giờ vẫn có kiểu đại biểu bán chuyên nghiệp thì khá sao được ? Đảng viên bây giờ kết nạp dễ quá ...

chouchou said:
Phát hiện ra là em Việt Hùng rất nhạy cảm với các vấn đề nổi cộm xã hội. :D Cố gắng sau này về VN làm đại biểu quốc hội nhé. Đại biểu quốc hội nào cũng như em thì tốt quá. Chỉ sợ lúc đó trên đe dưới búa lại ko được như thế này thôi. :">
Hì hì bây giờ còn bé mới dám nói thế thôi ạ.:"> Lớn lên em hy vọng gặp nhiều người cùng chí hướng thì mới phát triển được giúp đỡ mọi người được. Một cây làm chằng nên non mà chị. Hơn nữa sức em cũng có hạn; chỉ ở trường mình cũng có nhiều bạn giỏi hơn em nhiều lắm. Chị nên đặt niềm tin ở các bạn ấy nhiều hơn em ạ.

kiwi_vn

Active Member
He he . Tài phải đi với đức . Giỏi trên đời này nhiều người giỏi lắm em ạ . Nhưng tài đức vẹn toàn thì không có nhiều đâu . Nếu ai cũng được như vậy thì giờ chúng ta đâu phải phấn đấu mục tiêu gì nữa .:D

Volodia

Member
Appassionata said:
Hì hì bây giờ còn bé mới dám nói thế thôi ạ.:"> Lớn lên em hy vọng gặp nhiều người cùng chí hướng thì mới phát triển được giúp đỡ mọi người được. Một cây làm chằng nên non mà chị. Hơn nữa sức em cũng có hạn; chỉ ở trường mình cũng có nhiều bạn giỏi hơn em nhiều lắm. Chị nên đặt niềm tin ở các bạn ấy nhiều hơn em ạ.
Em nghĩ rằng chỉ độ 2 chục năm nữa thôi, khi mà lớp trẻ lên thay lớp già thì thể nào cũng có người sẽ dàm nói thẳng nói thật, cải thiện tình hình xã hội.

chouchou

Member
Bây giờ vẫn có những người dám nói thẳng nói thật đấy chứ. Nhưng theo chị thì sau này các mối quan hệ nó chồng chéo rất nhiều, nên ko phải lúc nào thích gì cũng có thể nói được. Nhiều lúc phải lạc quan lên 1 tí, chứ cứ suốt ngày nhìn thấy mặt trái xã hội thì mệt lắm. :D

kiwi_vn

Active Member
Mấy ai mười phân vẹn mười như anh Kiwi đây
Em Hùng lại xỏ đểu anh hả ? Anh bảo anh được như thế đâu cơ chứ ?? Tài & đức anh chưa gặp được người nào như thế ngoài đời cả . Ở ngoài đời em gặp ai như thế chưa ?

Tinkerbell

Member
Chị gặp rồi đấy, nhưng chị chẳng kể ra làm j..
Vì những người tài đức chả cần j người khác phải dán nhãn, quảng cáo cho họ làm j.
Chouchou đồng ý với tớ ko?? :d

kiwi_vn

Active Member
Há há . Vậy thì không cần nói , sao lại dùng thâm ý , Chouchou tài đức vẹn toàn , chúng ta làm quen đi . :D

kiwi_vn

Active Member
:D . XIn tự giới thiệu , kiwi_vn là 1 người có lúc có tài nhưng đức tuy ko mất mà ko toàn bộ , có lúc có đức nhưng lại bất tài , còn lúc nào mà hội tụ được cả 2 thì ?? Hix , nhớ không nhỉ ?

Tinkerbell

Member
kiwi_vn said:
:D . XIn tự giới thiệu , kiwi_vn là 1 người có lúc có tài nhưng đức tuy ko mất mà ko toàn bộ , có lúc có đức nhưng lại bất tài , còn lúc nào mà hội tụ được cả 2 thì ?? Hix , nhớ không nhỉ ?
Thôi thì chị cũng mừng cho em..., cứ cố gắng nhớ lại lúc nào mình tài đức vẹn toàn đi để mà chia sẻ với mọi người ....
Thảo nào em được làm dự bị cho Đảng, chắc Đảng có em làm lực lượng, đảng mừng lắm ...

kiwi_vn

Active Member
He he , thế mà Đảng lỡ nào gạt xoẹt 1 Đảng viên tương lai như em ra nhỉ ? Không sao , kệ Đảng . Hôm qua chuồn về nhà nghe ông giáo cấp 2 của Bà chị khoe chuẩn bị kết nạp Đảng thấy hài vãi :D

chouchou

Member
chouchou said:
rất hân hạnh làm quen, cho dù có tài đức vẹn toàn hay ko đi nữa :D
hị hị, bạn hiểu nhầm rồi, tớ bảo là tớ rất muốn làm quen, cho dù tớ có tài đức vẹn toàn hay không.

kiwi_vn

Active Member
Khổ lắm . Từ VN nó có 2 nghĩa mà , ai thích hiểu theo nghĩa nào mà chẳng được , thôi thì cứ hiểu theo nghĩa xấu cho nó chắc ăn ý mà .:D

Tinkerbell

Member
kiwi_vn said:
He he , thế mà Đảng lỡ nào gạt xoẹt 1 Đảng viên tương lai như em ra nhỉ ? Không sao , kệ Đảng . Hôm qua chuồn về nhà nghe ông giáo cấp 2 của Bà chị khoe chuẩn bị kết nạp Đảng thấy hài vãi :D
Em lạ thật, phấn đấu bao nhiêu năm rồi. Một lẫn lỡ dại mà đến mức tự mình đập đổ những gì đã có (trong tư tưởng).

Tại sao lại thấy việc 1 thấy giáo sắp vào Đảng là hài hước, chả lẽ hài hước đến thế sao? Chị ko thể hiểu nổi. Vậy bản thân em, em phấn đấu vào Đảng, em có thấy thế là "hài" ko? Hay chỉ khi bị cancel rồi thì em mới thấy việc đó là "hài'... Chị thật ko hiểu

kiwi_vn

Active Member
CHị không hiểu ý em rồi . Ý em tinh vi hơn nhiều . Đó là ông ấy đến hơn 40 tuổi rồi mới lọ mọ được kết nạp Đảng , còn mình mới 19 mà suýt được ngang ông ý . Nếu em nhanh tay hơn 1 chút nữa bảo papa cho kết học cảm tình ở nhà thì có lẽ giờ đã là Đảng viên rồi . :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000