Kem Tràng Tiền...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ em Vân:
Kem cốm thì ngon nhất rồi mà em, không ở đâu làm ngon như thế cả :cool: , và đặc biệt là kem cốm chỉ VIỆT NAM mới có :> Khi nào bọn bạn chị về VN chơi, chắc chắn là sẽ lôi chúng nó đi ăm kem cốm :D
Còn khi ăn kem ốc quế thì có lẽ chị thích ăn ốc quế hơn :)
Ăm kem đậu xanh thì cảm giác không... mịn bằng kem cốm --> vẫn thích kem cốm nhất :x

Ôi, chẳng lẽ lại nhắn Mẹ mang cả thùng kem Tràng Tiền sang cho mình :-(

sakura_chan

Member
Đúng muh >.< , Kem Cốm nó dẻo dẻo thích dã man , vị cũng không ngọt quá , thích không chịu được. Ăn cả thùng một lúc cũng chơi >_______<

Kem ốc quế đúng là vị hơi bị ngọt, nhưng kem nó có vẻ xốp xốp ăn rất mát. Còn kem đậu xanh được cái vị mộc mạc + truyền thống.
Nói chung là kem nào cũng ngon ^____^

ngothutra

Member
Thôi đi ăn kem Ý đi, có nhiều vị lắm ;-)
4,5€ cái nhỏ
7€ cái to
Tha hồ mà thưởng thức nhé :p
Nói đến lại thèm rùi, mai đi ăn vậy :D

unni_x

Active Member
Chưa thấy cái hàng kem nào quái đản như thế :) , chỗ ngồi thì không có, nhân viên thì mặt cau có, mấy chú gác cổng thì vác loa ra lệnh này nọ ;-) , thế nhưng mà mọi người vẫn thích ăn, vẫn phải ăn như cuộc sống không thể thiếu kem TT rùi ý :) Un thích nhất kem đậu xanh :>> , vị trí no1 luôn :p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
ngothutra said:
Thôi đi ăn kem Ý đi, có nhiều vị lắm ;-)
4,5€ cái nhỏ
7€ cái to
Tha hồ mà thưởng thức nhé :p
Nói đến lại thèm rùi, mai đi ăn vậy :D
Trà ơi, ở Pháp bán kem gì mà đắt thế??? :-S
Bình thường thì chỉ có € 1,40 là được 1 cái ốc quế 3 mùi, ăn ngon tuyệt :x
Thích ăn to nữa thì €2,20, 5 mùi, cầm nặng trịch tay, ăn xong rồi no luôn :D
Còn €8 thì được 1kg kem, 6 mùi, mua ở cửa hàng kem Ý nổi tiếng hắn hoi nhé, không phải ở siêu thị đâu nhé (mà siêu thị cũng có nhiều loại ngon cực kỳ, lại rẻ nữa, có chưa đến €5 :x )

ngothutra

Member
Pham Vu Ngoc Ha said:
Trà ơi, ở Pháp bán kem gì mà đắt thế??? :-S
Bình thường thì chỉ có € 1,40 là được 1 cái ốc quế 3 mùi, ăn ngon tuyệt :x
Thích ăn to nữa thì €2,20, 5 mùi, cầm nặng trịch tay, ăn xong rồi no luôn :D
Còn €8 thì được 1kg kem, 6 mùi, mua ở cửa hàng kem Ý nổi tiếng hắn hoi nhé, không phải ở siêu thị đâu nhé (mà siêu thị cũng có nhiều loại ngon cực kỳ, lại rẻ nữa, có chưa đến €5 :x )
Oh my God, ở Áo rẻ quá nhỉ, thế này phải sang Áo ăn kem mới được. Mà ở Paris thì cái gì cũng đắt mà. Đúng kiểu cắt cổ dân du lịch như ở Vn ấy :)

imdabomb

Member
ghét kem Tràng Tiền!!! ăn mất vệ sinh!! :( :(
thik kem chua NZ :x:x:x với cả các thể loại kem "trang trí" đẹp =)) thik banana split:x:x:x

blackdeath

kem NZ trước đây thì còn được sau thì chán, nếu ăn kem chua thì có 1 quán j j đấy ko nhớ tên ở chỗ trường Trần Phú

trungvb

Moderator
Thế cơ đấy kem Tràng Tiền là số một rồi khỏi nói tui thích nhât là cốm và đậu xanh tiếc là dạo này kem hơi mat vệ sinh tí mới có 1 vụ ngộ độc thuui

gipypy_9x

Member
hehehehe , du` the' nao` thi an kem trang` tien van ngon oi la` ngon , nhat' kem chocolate , an mai~ ko chan' , nhac' den lai muon an thui di mua kem day :D:D:D::D

ăck...cái Châu...đang mùa đông mờ...kem kiếc gì chớ:))...nhưng mờ công nhận mỗi hem chocola là ngon:d..từ bé đến giờ, chưa bao giờ ăn kem Tràng Tiền mờ ko fải chocola:)):))

tieudiemvuong

thế à, mình thấy mỗi kem đậu xanh và chocolat là ngon nhất còn kem cốm thì chưa thử bao giờ cả
ăn kem mùa đông thì tuyệt, mình rất khoái ăn kem vào mùa đông hehe^^

smooth

Member
mẹ ơi, mê nhất là kem ốc quế Tràng Tiền, sao mà ngon thế :D , vừa ngọt vừa béo, liếm vào kem tan ngay trên đấu lưỡi....trời ơi, ko nhắc nữa, thèm nhỏ dãi ra đây mất :D :D ngon ghê gớm, có lần làm 4 cái mà vẫn thấy thèm :(

kiwi_vn

Active Member
He he . Kem thì Tào tháo nào đuổi . Nhớ nhất là ăn cái món Tôm gì của Huế ý nhỉ? Trời ạ , vừa ngọt vừa cay , ăn vào đảm bảo đánh chiếm WC cả ngày .

hatovica

Member
teddybear said:
Ừa, kem tràng tiền ngon lắm... nhưng mà thích kem NZ nhất... ngon nhở >:D<
ko biết dạo này kem NZ có lên giá ko nhỉ?
cách đây 2 năm, kem trắng: 6000; kem màu: 7000??????

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000