Huhu, cứu tui với......

Status
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Anh nghĩ là em nên Setup lại win thôi chứ không còn cach nào hay hơn đâu.Sau đó em cài bản norton và update luôn.Anh nghĩ dù sao cũng khắc phục được các lỗi mà em đã gặp phải,mà hình như máy cuae em lâu lắm rồi cũng không Setup lại thì phải :D Chắc em nên giống anh thôi (mỗi tuần setup vài lần cho vui :D )

Condor

He he, đúng đó anh hai, mỗi tuần setup lại vài lần cho vui, nhớ có lần một ngày em cài lại win tới 6 lần :)), ha ha .. chỉ vì thử xem win nào nó chạy tốt hơn ...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, mình thì ngại nhất format ổ cứng... :(
Lần cuối cùng mình format nó là mình split ổ cứng ra thành 3 phần bằng DOS!!! Cạch đến già, hihi, mất công lắm :D

Ước gì mình có 2 ổ cứng, Documents và Multimedia 1 ổ riêng, chương trình 1 ổ riêng, chứ mỗi lần format ổ lại phải thu tất cả vào CD-ROM thì mất thì giờ lắm, ngại lắm... :huh:

trinhtung

Member
<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Mar 31 2004, 01:34 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Mar 31 2004, 01:34 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hic, mình thì ngại nhất format ổ cứng... :(
Lần cuối cùng mình format nó là mình split ổ cứng ra thành 3 phần bằng DOS!!! Cạch đến già, hihi, mất công lắm :D

Ước gì mình có 2 ổ cứng, Documents và Multimedia 1 ổ riêng, chương trình 1 ổ riêng, chứ mỗi lần format ổ lại phải thu tất cả vào CD-ROM thì mất thì giờ lắm, ngại lắm... :huh: [/b][/quote]
:: khạc khạc ::

có việc gì đâu mà phải format HD ...
cứ dùng bình thường mà .. cài lại Windows là được, có sao đâu ...
:)
nếu muốn chia lại Partition thì dùng Partition Magic của PowerQuest cũng được, cho nó nhanh và tiện lợi, thao tác đơn giản ...
B)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, mấy cái CT đấy tớ cũng có, nhưng mà hồi đấy tớ không dùng vì lý do nào ý, tớ quên mất rồi, nên mới phải khổ sở đánh mấy cái lệnh DOS, hồi đấy mấy cái trò đấy thạo phết, nhưng mà lâu lắm rồi chẳng "ôn luyện" nên lại quên sạch rùi, hihi, chắc khi nào nghỉ hè thì rảnh rỗi hơn thì sẽ làm lại mới cái máy... B) :p
Còn bây giờ, chừng nào nó vẫn sử dụng được thì cứ để kệ nó đấy :lol: :D

Deathknight

Active Member

Format ổ cứng cho nhanh chị ah
đỡ mất thời gian
từ cái ngày chị posst bài này đến bây giờ thì thừa sức Format hàng trăm cái ổ cứng đó chứ

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hihi, chị format mà máy thì lại không post được những bài này :p :lol: :D

Thì chị đã nói rùi mà, đợi đến mùa hè, rảnh rỗi, thừa hơi thì xem lại cái máy, rồi có khi mua thêm ở cứng, SDRAMs,... Máy này của chị cũ lắm rồi, gần 4 năm tuổi rùi... Hic, sao mấy cái này nó tiến nhanh dễ sợ... Những thứ cách đây 4 năm so với bây giờ như là từ thời kỳ đồ đá :p :D :lol:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hix, thà tớ mua luôn cái mới còn rẻ hơn là đem đi sửa B) B)
Mà còn chưa tính đến chuyện ấy chữa lợn lành thành lợn què nữa đấy nhé :p :D :lol:

Deathknight

Active Member
Khi nào mua máy mới thì bán rẻ HDD lại cho em nhá
SDRAM bây giờ hơi hiếm, nếu lúc đó mà thằng bạn em vẫn chưa "lên đời" được con PC (bây giwof toàn DDRAM á) thì em cũng mua luôn

trinhtung

Member
:: khạc khạc ::

Thôi được rùi, cũng không cần format hay cài lại Windows làm chi cho mệt ...
cứ mua máy mới đi rùi mang con máy cũ về đây cho tớ xin ...
:D

Deathknight

Active Member
èh
em xin trước cái HDD
còn SDRAMS thì chắc chắn máy chị có, nếu thay mainboard mới thì sẽ xài được DDR, lúc đó cho em xin cái SDRAM vì chị cũng chẳng dùng làm gì, để em đi bán cho mấy thằng bạn nhà có PC cũ mà ko chịu lên đời

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-Deathknight+Apr 7 2004, 05:16 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Deathknight @ Apr 7 2004, 05:16 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> èh
em xin trước cái HDD
[/b][/quote]
HDD của chị Hà có bad sector nhá :D :lol:
Cho em xin con Modem ;)

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
<!--QuoteBegin-Deathknight+Apr 7 2004, 05:16 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Deathknight @ Apr 7 2004, 05:16 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> èh
em xin trước cái HDD
còn SDRAMS thì chắc chắn máy chị có, nếu thay mainboard mới thì sẽ xài được DDR, lúc đó cho em xin cái SDRAM vì chị cũng chẳng dùng làm gì, để em đi bán cho mấy thằng bạn nhà có PC cũ mà ko chịu lên đời [/b][/quote]
Hình như máy Hà là AMD 2000+ đấy em ạ ! :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hix hix, cuối cùng cái topic này của chị là để cho mọi người chat chit đấy hả <_< <_<
:p :lol: :lol:

<!--QuoteBegin-trinhtùng+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (trinhtùng)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Thôi được rùi, cũng không cần format hay cài lại Windows làm chi cho mệt ...
cứ mua máy mới đi rùi mang con máy cũ về đây cho tớ xin ... [/b][/quote] Oh hay, thế mà tớ tưởng ấy định mua tặng tớ cái laptop Direct D470V, trị giá 3099 USD cơ mà nhỉ... :huh: Mới hôm trước hứa lên hứa xuống, bây giờ thì thế này, hix <_< <_<

<!--QuoteBegin-Hải+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Hải)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->èh
em xin trước cái HDD
còn SDRAMS thì chắc chắn máy chị có, nếu thay mainboard mới thì sẽ xài được DDR, lúc đó cho em xin cái SDRAM vì chị cũng chẳng dùng làm gì, để em đi bán cho mấy thằng bạn nhà có PC cũ mà ko chịu lên đời [/b][/quote]Chị dại gì mà tặng em, hơ hơ :p 1 là chị dùng tiếp, 2 là chị cũng đem đi bán chứ B) Cám ơn em gợi ý cho chị :D :lol: :lol:
Mà HDD thì chị đằng nào cũng cần 2 cái, nên chị cũng sẽ giữ lại nó để dùng luôn :p :D

<!--QuoteBegin-Việt Anh+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Việt Anh)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Cho em xin con Modem[/b][/quote]Hihi, của đâu mà "sộp" thế em :p Đây là Modem xịn của chị... B) Mà đằng nào, Modem này cũng chỉ hoạt động với cáp quang thôi em ạ, có muốn tặng em cũng không được cơ, khổ thế đấy, vì chắc gì chỗ nhà em đã có cáp quang mà dùng nó cơ chứ :p :rolleyes:

ark

Active Member
HDD xài 2 cái, một cái cổ lỗ một cái mới sẽ làm chậm máy chị Hà ạ :D
Tốt nhất lấy cái cũ lưu giữ gì đó, bao h cần thì lắp vào copy sang cái mới, chứ đừng cho deathknight :p làm gì cho phí chị Hà ạ :lol:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, đúng rồi mà em, hihi B) :rolleyes:
Nhưng mà trước hết chị muốn mua cái màn hình phẳng đã B)
Ai thích màn hình cũ của chị, chị bán rẻ cho, mới dùng có 3 năm, 19 inch... :rolleyes: :rolleyes:

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000