Huhu, cứu tui với......

Status
Không mở trả lời sau này.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, hình như trong máy tính của tui có Virus hay Worm hay gì gì đấy...
Đại loại là bình thường dùng máy không sao, nhưng dùng lâu lâu (khoảng từ 1-3 tiếng gì đó) là có 1 cửa sổ hiện ra và báo máy sẽ bị khởi động lại trong vòng 60 giây nữa, hãy save và out khỏi những gì dang làm, v.v...

Khi dùng Norton AntiVirus quét thì chỉ sau khoảng 5 giây là Norton bị tắt. Bình thường ra thì khi khởi động máy, Norton có sẵn ở AutoStart và khởi động cùng, nhưng từ khoảng 3 hôm nay, không thấy Norton làm việc background hay gì gì nữa...
Chẳng hiểu bị sao đây...
Có ai giúp tui được không??? :unsure: :huh: :(

Thx trước nhé!!

Vũ Hà

Member
Tối nay nếu có acc chùa tầm 12h - 1h Việt nam tớ chỉ cho ấy cách làm :D.
Viết thế này cũng hơi khó tả lắm. :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, em nói thế thì ai chẳng nói được... Mà em toàn viết tắt, không ở trong ngành sao mà hiểu được cơ chứ... :( :unsure:
"ZA" là gì thế em??

Vũ Hà

Member
Blaster đấy. Biến thể ấy mà.
Ôi giời anh đây sống chung với lũ quen rồi khà khà.
Máy bây giờ chắc vẫn nhiễm con này nhưng có thèm fix đâu. Kệ. :D Nó shutdown được máy của anh có 1 lần.

lexuscva

Member
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: Giết con đó thì ai chả giết được
Chị cứ tải BKAV mới nhất về, quét một lần, khởi động lại, quyét lần hai-> thế là hết.. :lol: Còn muốn hết hẳn thì lên trang Microsoft down bản fix lỗi Xp về là OK :D

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-lexuscva+Jan 17 2004, 01:58 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (lexuscva @ Jan 17 2004, 01:58 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: Giết con đó thì ai chả giết được
Chị cứ tải BKAV mới nhất về, quét một lần, khởi động lại, quyét lần hai-> thế là hết.. :lol: Còn muốn hết hẳn thì lên trang Microsoft down bản fix lỗi Xp về là OK :D [/b][/quote]
Còn muốn hết hẳn thì format lại ổ... B) BKAV494

Vũ Hà

Member
Các chú biết 1 mà không biết 10. Cách của anh là ngăn chặn tất cả những cuộc tấn công của bất cứ biến thể nào của Blaster mà không cần dùng đến chương trình diệt Virus :D
Con đó thì ai chả giết được nhưng mà là người đầu tiên deactive được nó trên thế giới chắc chỉ có anh và thằng bạn anh :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
HIc, bay gio thi khong con`go~ duoc TV nua~, YM thi toan` bi dis, khong reply duoc trong Yahoo nua (chi doc duoc mail, nhung khong gui? di duoc). Ca Out look cung co´van´ de`..... Chang? hieu? con Blaster nay la cai´ con gi?????? :angry:

Hera

Cách xử lí mấy con virus này chị nên vào Pham Hong Phuoc online xem. Trong đó có hướng dẫn cụ thể đấy. Em bị "dính" 1 lần nhưng sau đó không làm gì cả mà nó cũng biến mất, mọi thứ vẫn hoạt động bình thường?!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị cung đã thử theo kiểu của TTVNOL rồi, nhưng mà nó báo cài này này, hix :angry: Nó kêu Windows của chị tiếng khác của nó (tiếng Đức), nên nó không làm gì được, hix hix

Để chị thử thử nốt cái của em xem thế nào, cám ơn em nhé :)

trinhtung

Member
:eek:
dã man, tàn bạo.. dân Chu ... CVA dạo này kinh điển... cái lỗi từ thế kỷ trước này chắc "bác" Hà.. fix được rùi nhỉ.
infected với Ms.Blaster rùi.. fix đơn giản lém.. ko cần patch đâu!!!
chỉ mất 30 s là xong...
nếu chưa fix được, mail tôi, tôi làm cái guide cho!! tha hồ khoái.. khă.c khă.c
:D

Condor

Trời ơi, trong này hình như toàn bác chẳng biết quài gì hay sao vây, toàn đi hướng dẫn linh tinh làm máy bạn í cảng hỏng thêm >_< :

1. Đặt chế độ fire wall trong modem, chỉnh ở config ý
2. Diệt virus đi, không có thì thui :) he he
3. Đảm bảo bạn làm hai bước trên sẽ không bị nữa, chúc vui, hì ^_^ .

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, đang chán cái máy tính đây, suốt ngày nó tự động khởi động lại máy!! Mà khởi động kiểu như là mình tắt máy không đúng quy trình ý... toàn ở saved modus :angry:

Em Cường bảo là diệt Virus thì diệt kiểu nào cơ?? :unsure: :huh: Từ khi có nó, nó không cho Norton chạy nữa <_< :angry: tức lắm, khi bật Norton lên thì nó block, không thể làm gì được :( :huh:

Condor

A`, cái đó thì anh chỉ cần bật cái fire wall lên thôi, lỗi đó hùi xưa em cũng toàn bị, đang lên net thì toàn báo lỗi sau 1 phút sẽ khởi động lại, tức hộc máu, nhưng khi em bật chế độ fire wall lên thì lại hết :), hì

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, firewall lúc nào chị ;) chẳng bật, vả lại account của chị là broadband, không phải là dial up, nên nó hơi khác 1 chút... (nhưng rốt cuộc nó cũng giống nhau thôi mà...). Nhưng làm cái đấy không ăn thua...
Phải làm cái gì nữa ý, chị quên rồi (vì là do người khác nói cho mà :p ), nhưng mà đến giờ, máy hoạt động vẫn linh tinh lắm, như bài chị post ở trên ý... Nó khởi động lại, nhưng không báo trước cho mình nữa :lol: :lol:

Condor

Vậy à, vậy thì cái lỗi quài dị quá nhỉ, nếu như vậy thì chỉ còn cách backup dữ liệu và setup win :D, he he .

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000