Hội trường Chu Văn An!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Pikachu

Member
Lâu lâu mới được vào trường (mấy lần khác vào toàn để nhặt bóng),trường to quá...to nên học sinh cứ tản mạn,không thấy không khí như những năm trước...Trại năm nay không được tự do sáng tạo nhỉ?thấy trại nào khung cũng như nhau...
Hi vọng sắp tới làm sẽ khác...

KenDigital

Member
Ui, nhớ Hội trườn quá, nhớ hội trường 2004, lớp mình dựng trại hình quả bóng chào Seagames. Đêm 1 lũ con trai ở lại trông trại, nướng thịt bằng đống lửa trại, uống rượu với nhau. Hết củi dỡ trại D3 ra nướng tiếp. Gần sáng 1 lũ giở hơi soi đèn pin đá bóng. Cổng sân vận động khóa, 1 bọn lấy búa đục thành tường chui ra, mình lấy kìm cộng lực và kưa, cắt khóa. Vui thật, tự nhiên muốn trở lại những năm cấp 3.

nova_ck

Nhớ nhất là hồi 90 năm , chuẩn bị không cũng mất cả tháng trời .
Hồi đó A6 - và hai lớp nữa ( trong đó có một lớp C ) không nhớ tên nữa , lâu quá rùi , được chọn hát đồng ca , hình như mỗi lớp chọn ra 30 người , tổng cộng 90 học sinh ( 90 năm kỷ niệm mà ) . Chiều chiều sau giờ học là lại tập trung lại để nhạc sĩ Nguyễn Cường( cựu hs CVA) huấn luyện .
Các lớp 10 thì phải tập múa nón ,tập đội hình gì đó .
Khối Lớp 12 thì chắc phải ôn thi nên ít bị kéo vào cái vụ chuẩn bị , các thầy cô mình cũng tính toán thật .
Hôm hội trường phải thắt cờ ra vát , trông buồn cười thôi rồi .
Hôm đó đông vui thật , nhưng tiếc là đến đêm thì bị cô chủ nhiệm đuổi cổ về không cho ở lại trông trại , tiếc đứt ruột .
Hồi đó trại lớp mình cạnh trai C1 hay C2 gì đó , thế mà không quen được bạn nào cả ?
Hội trường 100 năm không biết mình có về được không nhỉ ?

lovelypink

Member
hồi 95 năm buồn thiu.con bạn em bị người yêu đá thế là bực mình gọi hội lớp f quây oánh cho thằng chó sở khanh 1 trận.đang oánh hăng máu bị thằng người yêu mình nhìn thấy,nhìn mặt nó thương quá,chắc thất vọng về mình lắm,sụp đổ hình tượng khủng khiếp.thế là đến tận 12 giờ đêm 2 con thất thểu phóng xe lượn lung tung hà nội,nhập hội đua đến tận 2h sáng mò về nhà.sáng hôm sau thấy con xe mình xích sắt quàng hết bánh này sang bánh kia....hic hic....nhớ mãi

nova_ck

Bạo lực thế , khổ thân chú em nào bị ăn guốc no nê nhỉ !
Nghe nói con gái từ lớp tuổi 82 của mình trở đi không hiền như các lớp đàn chị , bây giờ kiểm lại quả không sai .
Thế mà cô chủ nhiệm cũ bảo cứ về đi , cô sẽ giới thiêu cho mấy em .
Mình lơ ngơ không khéo cũng ăn cái dép vào đầu ấy chứ .
Hội cùng lớp đi hội trường năm vừa rồi , nói con gái CVA bây giờ sành điệu lắm. Mà sao bây giờ các em làm trại có vẻ sơ sài thế nhỉ ?

Hội trường mình lúc nào cũng là vui nhất, ý nghĩa nhất.
Ai học Ams cho em xin lỗi tí nhé, em thấy cái quả 20 năm Ams làm nghe hoành tráng thì hoành tráng thật, nhưng cả hoc sinh trong trường lẫn trường ngoài đều sợ vì vé đắt quá ( cứ như làm để thu tiền ý ), mà không có không khí kỉ niệm truyền thống. Nói chung là không hay lắm. Được cái được nghỉ tận mấy ngày :))

nova_ck

Khoái nhất là mấy tuần trước Hội trường , cả trường nhao nhao cả lên , chẳng học hành gì cả , đi đâu cũng thấy mấy ông bà cán bộ ,cán đội chạy như ma đuổi . Đi lo nào là thuê lều trại này , phân công văn nghệ , ăn uống này ....
Hồi 90 năm lớp A6 của mình được cô chủ nhiệm chỉ đạo đặt cơm hộp . Đúng đến giờ G thì có cơm mang đến , nhanh thôi rồi .
Năm đó ở bên sân bóng có quả đống lửa to đùng , dân nhà mình nắm tay nhau thành vòng tròn chạy quanh . Vui ghê !
Không biêt hôm đấy mình nắm tay ai nhỉ ?

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000