Hỏi nhân thế tình yêu là gì?

kiwi_vn

Active Member
HỌc cái gì ? Trường anh có 1 số học còn một số thì chơi tẹt ga :D. NHưng anh thì bao giờ cũng ghét cay đắng con gái học cùng với mình , ngày xưa là khối C , bây giờ là bọn sinh viên Học viện này . Đặc biệt là lớp anh . Điệu & sĩ kinh khủng , hôm trước nhà trường phát cặp đề tên : Lớp CSDT TP về TTQLKT & CV-D30 , bon nó mang lên lớp luôn , tự hào lắm , điên rồ . Ai chẳng biết mình học lớp nào rồi , cần gì phải oai với các lớp khác chứ ? Giỏi mà k có đức thì chỉ tổ hại nước .

jarome

Member
Vừa mới lượn lờ bên ttvnol thấy cái bài thơ này hay hay, gửi tặng các em nho nhỏ xinh xinh, đặc biệt em trong trắng thơ ngây:)

Nhóc mà yêu sớm nhóc sẽ già
Anh thề anh chẳng nói điêu ngoa
Đã yêu thì cứ là nhớ lắm
Đã nhớ là như trúng phải tà
Nhóc sẽ lơ mơ ngày tiếp ngày
Vô tình ai nhắc mặt đỏ gay
Sáng gương chiều lược đêm mơ mộng
Tinh thần di tản fía ngọn cây
Nhóc sẽ già đi là cái chắc
Học hành chểnh mảng chẳng nói ngoa
Anh đi ngoài đường mà gặp nhóc
Tin không? anh sẽ lễ phép ........ "thưa bà"
Nhớ nhé nhóc đừng nên yêu sớm
Tin anh, cứ tính chuyện học hành
Đảm bảo sau này không lo ế
Bằng như nếu ế vẫn còn ................... anh!!!!!!!!!!! :p

unni_x

Active Member
Archangel said:
Yêu đương giề lo học hành đê sắp thi đại học rùi đấy em gái ạ =))
đấy là em bảo chúng nó thui :D chứ em bi giờ đặt sự nghiệp lên hàng đầu rùi :cool:

Archangel

Member
unni_x said:
đấy là em bảo chúng nó thui :D chứ em bi giờ đặt sự nghiệp lên hàng đầu rùi :cool:
Úi em đặt sự nghiệp lên hàng đầu à ? :( :-/ Sự nghiệp gì mà hoành tờ ráng thế hở em .Thế thì buồn quá.....buồn thật.....hết hy vọng rùi hix:-/ :( .Anh nói là nói thế thế thôi chứ cứ iu đi nếu em gặp được người thật sự iu mình ;) ;) ;)

kiwi_vn

Active Member
Hôm nay bọn D31 hệ chuẩn vào , đi xe riêng nhiêu` vô kể , nhưng bọn con gái nhìn đã ngấy rồi . Tuy bọn trẻ con cấp 3 này còn ngây thơ lắm . :D

kiwi_vn

Active Member
he he . Thì con trai con gái đều như nhau mà . Chỉ có kẻ ít tiền như mình mới khổ thôi . Hix , bố mẹ đã dạy " đến trường đó con hãy tự coi mình là người nghèo , tất nhiên là ko phải nghèo với dân thường "Thấm thía -> Những cuộc chơi tốn kém >5000k thì bọn nó chi , mình tham gia free .

kiwi_vn

Active Member
đâu có . Lâu lâu anh mới đi với bọn nó 1 chút rồi về thôi . Còn mấy thằng đấy suốt ngày trốn ra ngoài chơi , mỗi ngày bọn nó đốt phá bằng cả tháng lương của người lao động , chẳng để làm gì ...

Archangel

Member
Tình yêu là một khái niệm rất khó định nghĩa .Chỉ khi nào bạn yêu và được yêu thì bạn mới cảm nhận được hương vị của nó và có định nghĩa của riêng mình về tình yêu @-) .Nhưng nói chung đó là một cái vòng luẩn quẩn ......

"Giọt rượu nào mãi chua cay trong tình vẫn u mê..."
(Tình xa - Trịnh Công Sơn)

jarome

Member
rosekiller said:
khiếp quá
anh cứ làm như yêu là nhu cầu tất íu í
biết là yêu đê nhưng yêu ai ạ
Hic:(, anh chẳng biết có tất yếu hay không nhưng anh thấy ai cũng biết là khổ thế mà tất cả mọi người, em cũng không phải ngoại lệ, vẫn cứ thích yêu :p.
Em cứ đang một quả tin tuyển người yêu trên forum, anh đảm bảo là có phải một tá chúng nó tham gia casting :). Đấy nhé vấn đề yêu ai đã được giải quyết ;)

Archangel

Member
jarome said:
Hic:(, anh chẳng biết có tất yếu hay không nhưng anh thấy ai cũng biết là khổ thế mà tất cả mọi người, em cũng không phải ngoại lệ, vẫn cứ thích yêu :p.
Em cứ đang một quả tin tuyển người yêu trên forum, anh đảm bảo là có phải một tá chúng nó tham gia casting :). Đấy nhé vấn đề yêu ai đã được giải quyết ;)
Hơ hơ toàn sui dại trẻ con thui ,Thế anh dã có người yêu chưa mà hùng hồn thế :D :D =))

kiwi_vn

Active Member
Yêu đâu phải chỉ có khổ đau ? Nó bao gồm cả vị ngọt & vị đắng , tùy trường hợp mà vị nào mạnh hơn thôi . Nhu cầu tất yêu của con người là được yêu mà

jarome

Member
kiwi_vn said:
Yêu đâu phải chỉ có khổ đau ? Nó bao gồm cả vị ngọt & vị đắng , tùy trường hợp mà vị nào mạnh hơn thôi . Nhu cầu tất yêu của con người là được yêu mà
Ờ có lẽ mấy cô bé yêu trong vị ngọt thì không có gì phải buồn, còn mấy cô gì đó thì suốt ngày u uất :D. Nhớ ngày xưa yêu tam tứ bận, có lần nào mình thấy vị đắng đâu, thế mà cuối cùng vẫn chia tay =)). Chắc các em ăn ngọt quá nên nó thành đắng roài ;)

kiwi_vn

Active Member
He he . CHắc là truờng hợp ăn ngọt nhiều quá nên ảo tưởng , mơ mộng về một mối tình của phim Hàn nên mới chia tay hả ông anh ? Sống phải trong 1 hoàn cảnh thực tế chứ ?

kiwi_vn

Active Member
He he. Đời ko phải chỉ có học đâu em . KO bao giờ được bi quan vào cuộc sống . Cuộc sống còn nhiều thứ khám phá ngoài việc học mà .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000