Hỏi nhân thế tình yêu là gì?

Grenouille_vert

Moderator
+) It's better to live and love once than to live twice but not love at all.
+) To love someone is nothing . To be loved by someone is something, but to be loved by someone you love is everything.
+) Love is like quicksand - the deeper you fall in, the harder it is to get out.

Grenouille_vert

Moderator
Tặng cho những ai đã yêu, đang yêu và sẽ yêu một câu nhé!
" Giving someone your love is never an asurance that she'll love you back, don't expect love in return. Just wait for it to grow in her heart if it doesn't, just be content that it grew in yours. "

fruit NHO

Active Member
Rồi mai này khi đã chia ly
Tên em sẽ chìm vào trăm nghìn tên khác
Như một vật dư thừa anh vô tình để lạc
Trong cuộc đời chẳng thiếu sự lỡ tay.

Rồi mai này, ừ mai này đây
Sẽ có người nâng em từng bước
Dạy em biết đặt niềm tin vào phía trước
Vào con người, vào sức mạnh của tình yêu.

Người ấy sau này dù mạnh mẽ biết bao nhiêu
Biết giận, biết cười, biết nâng em khi ngã
Người ấy sau này dù biết làm tất cả
Nhưng em vẫn nhớ rằng : ĐÓ KHÔNG PHẢI LÀ ANH.

cái này là thơ sưu tầm =((

unni_x

Active Member
fruit NHO said:
Rồi mai này khi đã chia ly
Tên em sẽ chìm vào trăm nghìn tên khác
Như một vật dư thừa anh vô tình để lạc
Trong cuộc đời chẳng thiếu sự lỡ tay.

Rồi mai này, ừ mai này đây
Sẽ có người nâng em từng bước
Dạy em biết đặt niềm tin vào phía trước
Vào con người, vào sức mạnh của tình yêu.

Người ấy sau này dù mạnh mẽ biết bao nhiêu
Biết giận, biết cười, biết nâng em khi ngã
Người ấy sau này dù biết làm tất cả
Nhưng em vẫn nhớ rằng : ĐÓ KHÔNG PHẢI LÀ ANH.
Thơ hay thật :D hợp tâm trạng em lúc này :>> Người ấy là ai thì chưa biết, chỉ biết rằng ko phải là bất kì ai em quen bi giờ :(

jarome

Member
Hôm qua đọc được bài này hay hay, gửi cho mọi người cùng đọc:
!?... diễn đàn AEVG said:
Nhớ ngày học ĐH, có nhỏ bạn làm tiểu luận triết học về TY. Chẳng bít nó đã yêu ai chưa và yêu nhìu đến mức nào mà mình đọc bài của nó thấy thật là giàu cảm xúc và rất chân thành - chẳng nghĩ đó là một bài tiểu luận mà là nó đang viết ra tâm sự của nó thôi! Còn nhớ mãi những câu chữ mộc mạc của nó:

"Yêu là mỗi khi tập nấu một món ăn, cố gắng nấu ngon vì nghĩ rằng sẽ có lúc nấu cho người ấy ăn. Yêu là mỗi đêm học bài khuya chợt nhớ đến người ấy và nghĩ rằng người ta cũng đang thức khuya học bài như mình. Yêu là những lúc trời mưa chợt nghĩ không biết người ấy có đang di ngoài đường không và lo lắng không biết người ta có nhớ đem theo áo mưa không......."

Có thể có những người cười rằng đó là những tình cảm, suy nghĩ trẻ con nhưng thực tế nếu là tình cảm chân thành thì người ta sẽ luôn biết nghĩ và quan tâm đến nhau; luôn tìm cách để đem lại những niềm vui nho nhỏ cho người mình yêu! Sẽ là lời ngụy biện nếu như bạn không làm gì cả và bảo rằng tất cả tình cảm của bạn được cất giữ trong lòng - đó chỉ là lời nói suông. Sẽ là lời ngụy biện nếu bạn lấy lý do bận rộn công việc để không quan tâm đến người mình yêu bởi bạn sẽ luôn có công việc trong suốt cuộc đời của bạn.

Nếu bạn thật sự yêu một người, hãy để cho người đó biết bạn yêu người đó đến mức nào bằng những sự quan tâm, niềm vui nho nhỏ mà bạn đem lại cho người đó hàng ngày. Nếu người ta thực sự yêu bạn thì người ta sẽ không làm cho bạn buồn; còn ngược lại, bạn hãy để tất cả ở lại đằng sau như là những kỷ niệm. Hãy dũng cảm bước đi - đừng cố níu kéo những gì không phải dành cho bạn!

rosekiller

Member
chả có chuyện gì đáng để buồn đâu
đã hứa là sẽ kô buồn hay chí ít là kô tỏ ra buồn khi nghe nó kể về người yêu mới
vậy mà ..............
what should i do ?

Archangel

Member
Hơ hơ YÊU à ,làm vài câu cho vui cái nhỉ :
Bạn chưa cần đến 3 giây để nói "I love you", chưa đến 3 phút để giải thích câu nói ấy, chưa đến 3 ngày để cảm nhận được ý nghĩa của nó , nhưng để chứng minh câu nói đơn giản ấy thì cả cuộc đời vẫn là chưa đủ.
=((

:( sao bây h mình mới biết là có topic này nhỉ :( t.y bao h cũng hot :)

yêu chẳng khác gì đánh đề - lúc lên voi xuống chó - mỗi lần định bắt đầu 1 tình yêu, mạo hiểm như đánh đề , nó có thể có 1 happy ending, mà cũng có thể khiến mình đau khổ, dằn vặt . và tóm lại - ko nên đánh đề vì sớm muộn gì cũng mất của , yêu cũng thế thôi.

baby love

Moderator
Câu của anh Vũ có nghĩ là j` thế :-/ :-/ :-/
Bây h` nhìn thấy Tiếng Anh là thấy ngại không muốn đọc j` cả
:( :( :-( :-( :-(

unni_x

Active Member
rosekiller said:
chả có chuyện gì đáng để buồn đâu
đã hứa là sẽ kô buồn hay chí ít là kô tỏ ra buồn khi nghe nó kể về người yêu mới
vậy mà ..............
what should i do ?
có chứ :) , buồn là buồn, việc gì phải tự hứa là ko buồn nữa hả Ngọc :) Có gì mún tâm sự, cứ nói với un nhé, mí chuyện này un cũng rõ lém mè :p Bi giờ chỉ có 1 lời khuyên cho Ngọc thui : Quên chuyện cũ đi vì cuộc sống vẫn tiếp diễn, và người phù hợp với Ngọc vẫn đang ở đâu đó ngoài kia, tất cả chỉ là vấn đề thời gian thui :)

jarome

Member
unni_x said:
Quên chuyện cũ đi vì cuộc sống vẫn tiếp diễn, và người phù hợp với Ngọc vẫn đang ở đâu đó ngoài kia
Cũng có thể là ở trong forum này nữa. Tuổi học trò có được bao nhiêu (trừ mấy bác học đúp :D) lúc nào mà cũng buồn thì chán lắm.

unni_x

Active Member
jarome said:
Cũng có thể là ở trong forum này nữa. Tuổi học trò có được bao nhiêu (trừ mấy bác học đúp :D) lúc nào mà cũng buồn thì chán lắm.
đang tuổi iu mà anh ;-) sao tránh được mí chuyện khó nghĩ này :p

jarome

Member
devils_daughter said:
:( sao bây h mình mới biết là có topic này nhỉ :( t.y bao h cũng hot :)

yêu chẳng khác gì đánh đề - lúc lên voi xuống chó - mỗi lần định bắt đầu 1 tình yêu, mạo hiểm như đánh đề , nó có thể có 1 happy ending, mà cũng có thể khiến mình đau khổ, dằn vặt . và tóm lại - ko nên đánh đề vì sớm muộn gì cũng mất của , yêu cũng thế thôi.
Em này có phép so sánh buồn cười vật :D. Nhưng vẫn có chỗ sai, là đánh đề em chỉ mất của thôi, còn yêu thì em mất cả mạng sống ;)

rosekiller

Member
buồn
bây giờ mình chẳng còn gì
tình bạn: mất
tình yêu: tan nát
gia đình: bê bối
học tập: lúc nào cũng tin tưởng sẽ kô đỗ ĐH

jarome

Member
rosekiller said:
buồn
bây giờ mình chẳng còn gì
tình bạn: mất
tình yêu: tan nát
gia đình: bê bối
học tập: lúc nào cũng tin tưởng sẽ kô đỗ ĐH
Có những người luôn cảm thấy cuộc sống của mình bế tắc, và họ cố gắng đi tìm một cái gì đó để lấy lại tinh thần, tìm cho ra được một lối thoát riêng. Nhưng họ càng muốn tìm kiếm nhanh cho ra một phương pháp thì thất bại đến với họ càng dễ dàng. Họ muốn chia sẻ những điều bí mật của gia đình với một người mà họ cho là tin tưởng được và thế là họ đi tìm tình yêu, để rồi mà tan nát. Họ sống thu mình lại, để rồi tình bạn của họ bị mất. Không còn tin tưởng gì vào cuộc đời và rồi họ hoài nghi cả bản thân mình luôn.
Trong cuộc sống nếu họ làm được một điều là đơn giản hóa mọi chuyện đến mức tối thiểu thì cuộc sống của họ lại trở lên vui ve, bạn bè lại đến với họ và rồi họ tìm ra trong những người bạn đấy một tình yêu đích thực.
Cố gắng học để thi đỗ ĐH, một chân trời mới sẽ mở ra trước mắt em.

P/S: Em trong trắng ngây thơ, nhưng nick của em sặc mùi sát khí :D

kiwi_vn

Active Member
Tình yêu ? Hix , từ bây giờ chỉ còn mỗi việc cắm đầu vào mà học , vì quán net trong trường phải đóng cửa , phòng đọc điện tử thì chỉ có 100 máy , tranh nhau sao nổi ? Kỷ luật thắt chặt hơn bao giờ hết vì ông Thượng tướng Tư lệnh CS quyết lấy lại danh tiếng lực lượng . Chỉ khổ học sinh , như tù nhân .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000