Học thêm

smilemore

Member
Đến thư viện anh chỉ đọc truyện thôi,còn trước khi lên lớp anh đọc bài sẽ giảng ngày hôm đó,chỗ nào chưa hiểu đến lớp chú ý lắng nghe& hỏi thầy.
uh! anh vốn giỏi hơn người mà, học ôn thi mà chỉ cần có 15 ngày thì chỉ có "thiên tài" :D thôi. Mà anh ơi! chỉ giúp em cách học ý với chứ em cứ gọi là học như ... mà vẫn ko khá hơn bao nhiêu cả. Thế sau khi về nhà anh ko cần đọc lại bài đó hả? KHÂM PHỤC!

kiwi_vn

Active Member
Đọc bài truớc khi đi học rồi thì về nhà đọc làm gì? Thời gian ấy để lên net hay làm việc khác,chẳng hạn như chuẩn bị bài mới của ngày hôm sau!

NQD

Member
Người ta vẫn nói: vào đại học chỉ chơi thôi, học nhàn hơn phổ thông nhiều. Hình như ý kiến này không đúng.
Có người nói: muốn nhàn cũng được mà muốn vất vả cũng được. Tùy mình mà thôi. Ý kiến này có lẽ đúng hơn.

smilemore

Member
Học nhiều thì cũng có lúc cảm thấy chán và lúc đó thì phải chơi thôi chứ muốn học thì cũng ko được đâu. Nhưng để có thể ngăn chặn tối đa nhũng lúc chán ấy thì khó khăn biết mấy_tự vượt qua chính mình_vĩ đại.

smilemore

Member
Nhiều lúc nước đến chân mới nhảy nhưng ko kịp và kết cục là gì?
Còn gì hơn là chết đuối đâu! Và những lúc đó thì đừng mơ sẽ vớ ngay được một cái cọc ạ!

fruit NHO

Active Member
Giảm học thêm đi, chăm đến thư viện vào. Mấy lại chị thấy với chị thì học dêm dễ vào đầu nhất đấy. Thế nên chiều chị hay vạ vật ở các thư viện, tối mới lo làm bài ở trường hê hê, vẫn vẻ vang em à.
như bọn em bây giờ biết vào thư viện nào đây?mọi ng chỉ em với!

smilemore

Member
Trời thwu viện huyện ạ? Đúng là anh ở tầm cao quá nên ko biết thực trạng đau lòng rồi. Các thư viện đó hả? Số sách và tài liệu tỉ lệ nghịch với dòng chảy thời gian!!!

emitrang18

Member
hehe, công nhận là mấy cái thư viện đó chán phèo, em mò đến mấy trường ĐH ý. có anh chị nào mà ở trong đó cho chui nhờ vào, dễ ẹt ý mà. mà nói chung là hồi ý chị hay thăm hỏi thư viện của trường Sư phạm, trong đó toàn sách dành cho giáo viên thôi, no1 lắm, mỗi tội chị lười quá nên có cũng như ko. hê hê

fruit NHO

Active Member
học viện cảnh sát hả?thế nào là vào đc hả anh?hiện tại sách thì nhà em cũng có khá nhiều...nhưng mà mượn đc thêm thgif càng tốt!

kiwi_vn

Active Member
Điều kiện vào HVCsND đây: Là học viên học viện cảnh sát! Ngoài ra nguoiwf ngoài! Kể cả người thân cũng ko được vào! Em liệu vào được ko?hi hi! Mượn sách thì có thể được anh sẽ muonwj cho! Toàn sách Khoa học thôi! Muốn sách gì nào?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000