Học đại học ở Singapore

p3yeu

Member
oái,em đang học ở RV đó, học khóa học bổng asean,tháng6 thi,chang bit co lam an dc zi` ko hihih
nhg mà hoc rv cũng chán lam,ít giáo vien

NOBODY

Member
smooth said:
thi cũng ở RV luôn ông anh ạ, hôm trước đầu tháng 1 vừa thi xong mà, sắp tới này lại thi thêm 1 trường poly nữa đây, chắc cũng ở RV luôn. ông anh A5 0104 à ?? chắc cùng lớp với Quốc Sơn, có gì hỏi thêm Sơn ý, nó cũng thi đấy.
Thế đăng kí cũng ở RV luôn à.
imdabomb said:
oẹ oẹ!!! đi sing làm giè!!! hỏng hết tiếng anh!!
Chưa có điều kiện thì đành vậy thôi chứ đành thế nào :(

smooth

Member
mình nói nó hiểu, nó nói mình hiểu, thế là được, ông có làm cái thằng phiên dịch hay phát thanh viên, tóm lại là 'nghề' ngôn ngữ đâu mà lo. cần gì cứ ra RV mà hỏi, chỗ đấy cũng nhiệt tình, thu xiền mà. kỳ này tôi ko thi.

NOBODY

Member
Đối với gia đình nào giàu thì không đắt mấy còn từ bình thường trở xuống thì hơi đắt. Tính cả khóa học TA và học Toán, Ly, Hoá khoảng 600 USD.
Ở đây có ai đi du học Sing thành công co tui hỏi cái:" Sau khi ra trường thì sẽ ra sao. Có đảm bảo không?"

p3yeu

Member
o sing có trường công lập nào có khoa thiet kế thòi trang ko ha mấy anh chị,papa em cũng cho em đi,mà hết lớp 12 cơ,:( ở đây chán wa

p3yeu

Member
học RV chán lắm,toán khó ơi là khó :(,tiếng anh thì em học còn tàm tạm
cho em hỏi ở RV có form đăng kí dự thi học bổng asean ko nhỉ

koki_fcuk86

Member
^^ học về thời trang thì phải sang những nc có ngành công nghiệp thời trang phát triển ... như Ý , Pháp , Đức .v.v.v ... có ai bảo sang SIng học về mấy cái đấy hả cưng ... trc khi đi thì nên xác định là mình đi vì cái j ... chứ đi vì chán học ở vn thì thôi em ạ ... !

Monté Cristo

Thế làm ơn cho em hỏi ở Sing có trường nào dạy ngành gọi là "Điện Tử - Viễn Thông" như trong Bách Khoa của Việt Nam ko ? NUS với NTU có ko vậy ???

una-rapina

Moderator
Nữ sinh VN đoạt học bổng gần 350.000 USD của Mỹ
Nguyễn Bảo Nguyên. (Thanh Niên)Viện Công nghệ Massachusetts (MIT) của Mỹ vừa quyết định trao học bổng học trình độ tiến sĩ trị giá gần 350.000 USD cho Nguyễn Bảo Nguyên, một nữ sinh viên VN đang theo học năm cuối khoa CNTT ĐH quốc gia Singapore (NUS).
Cùng với MIT, Bảo Nguyên còn nhận được lời mời trao học bổng tiến sĩ của 7 ĐH danh tiếng khác của Mỹ trong đó có Stanford University, Carnegie Mellon University (xếp đồng hạng nhất các trường ĐH CNTT của Mỹ với MIT)...
Nguyễn Bảo Nguyên là cựu học sinh chuyên Tin của Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn (Đà Nẵng). Nguyên dành huy chương vàng kỳ thi Olympic môn Tin học các tỉnh phía Nam năm 1999 với số điểm tuyệt đối 30/30, đoạt giải 3 môn Tin học lớp 12 quốc gia năm 2001. Năm 2002, Bảo Nguyên được học bổng ASEAN theo học tại NUS và 3 năm liên tiếp (từ 2003 - 2005) đều đạt danh hiệu "Sinh viên ưu tú" của NUS.
(Theo Thanh Niên)

girl-đanh đá

Anyone interested in NTU can come to the official seminar this December 2nd, 2007. Up coming academic entry has opened and will be closed end this year. Hurry and try your best if you really want to be there. Further information about the seminar, please see the flyer below:

Looking forward to seeing you at NTU!

Cheers!

girl-đanh đá

Anyone interested in NTU can come to the official seminar this December 2nd, 2007. Up coming academic entry has opened and will be closed end this year. Hurry and try your best if you really want to be there. Further information about the seminar, please see the flyer below:

Looking forward to seeing you at NTU!

Cheers!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000