Hitler và những sự kiện xung quanh WW2

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
em Phúc said:
Mình chỉ hâm mộ thực sự 1 người về tài trí là Hitler ! Chỉ tiếc ông ta quá ngu ngốc khi đánh LXo quá sớm nên thất bại ! ! kẻ không được ủng hộ Như Hồ Chí minh của VN mình !
Chị không muốn nói xấu người em hâm mộ, nhưng chị chỉ muốn hỏi em vài câu, và nói cho em vài điều để em suy nghĩ lại thôi...
Chị chẳng hiểu em được học hay được dạy kiểu gì mà lại đi hâm mộ 1 người tàn ác như thế?!?

Em am hiểu lịch sử đến đâu mà lại dám so sánh Bác Hồ với Hitler đấy?? :|

Em bảo Hitler "tài trí"??? Em có biết ông này học hành đến đâu không?? Nếu có học, chắc chắn sẽ không bao giờ tuyến bố người da đen có máu màu xanh lá cây!!!
Hitler là 1 tên bệnh hoạn, tâm lý không bình thường, suy nghĩ và hiểu biết nông cạn, thiển cận. Ông ta cho người Đức tóc vàng mắt xanh mới thuộc dòng dõi cao cấp, được gọi là "Aries", nói người Do Thái là hạ đẳng, nhưng cuối cùng, cái từ "Aries" cũng là từ tiếng Do Thái mà ra!!
Ông ta quan niệm chỗ đứng của tất cả phụ nữ chỉ ở trong bếp, và nhiệm vụ duy nhất là đẻ con. Còn đàn ông là trên hết, là chủ, là nhất...
Và còn nhiều quan niệm rất vô lý nữa, chẳng kể hết được...

Nhưng em bảo Hitler đánh LX quá sớm?? Em nhầm, cả Châu Âu muốn chống lại phát xít càng sớm càng tốt thì đúng hơn đấy em ạ.

Bác Hồ được UNESCO công nhận là ành hùng cứu nước, em lại đi so với Hitler, 1 tên giết người hàng loạt. À, mà Hitler cũng không nương tay với người Châu Á đâu em nhé. Hitler muốn trên TG này chỉ còn tồn tại 1 chủng tộc, đó là: da trắng, tóc vàng, càng vàng càng tốt và mắt xanh!

Mà chị thấy Hitler là 1 người hèn. Đến khi quân phát xít thua trận thì chạy trốn, không chạy được nữa thì tự tử, không hề dám đối mặt với sự trừng phạt.

ngothutra

Member
kiwi_vn said:
Mình chỉ hâm mộ thực sự 1 người về tài trí là Hitler ! Chỉ tiếc ông ta quá ngu ngốc khi đánh LXo quá sớm nên thất bại ! ! kẻ không được ủng hộ Như Hồ Chí minh của VN mình !
hết thuốc chữa =))

KaIgEnN

Member
em Trà said:
Chà chà, hóa ra cũng có người nhận ra, tưởng mọi người hâm mộ Đan Trường, Lam Trường, Ưng Hoàng Phúc, BSB, Westlife, Leo, Tom thui... thì làm sao nhận ra được Che Guevara chứ.
Ko vơ đũa cả nắm nha em!

kiwi_vn said:
=)) =))

kiwi_vn said:
Đọc đi đọc lại vẫn thấy không thể hiểu được. Anh có lí do gì biện minh hông :-?

Hitle là vĩ nhân thì đúng rồi, HCM cũng là vĩ nhân. Nhưng vĩ nhân cũng có nhiều loại, công bằng tí chứ chị Hà **, em thấy Hitle quyết định chạy trốn và tự tử chẳng có gì là hèn cả, đấy đều là hành động buộc phải làm cả, mặc dù nói thật, bản thân em cũng ghét Hitle nhưng em rất khâm phục những gì hắn ta đã làm được, phải chăng Hitle không phải kẻ diệt chủng thì có khi em đã có thần tượng.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ em Hoài:
Tất nhiên Hitler có tài hùng biện thì mới thuyết phục được nhiều người như thế. Nhưng mà thực ra là hợp thời thôi. Thời đấy ở Đức có rất nhiều người Do Thái, họ giỏi, họ giàu, họ đẹp, họ kinh doanh rất tốt, v.v... Nên nhiều khi gây ra sự ghen tỵ giữa những người bản xứ - là người Đức - và người nhập cư - là người Do Thái...
Như ở bên topic bàn về Lê Văn Tám ý, có người đã trích đoạn là, mình xin trích lại lời trích đó: " Nếu một người nói thì không ai tin, mười người nói không ai tin...nhưng nếu một trăm người nói thì người khác nghi ngờ...Và một trăm người đó nói đi nói lại thì mọi người tin.."
Và chính vì thế mà Hitler mới thành công.
Mà người tận dụng sai lợi thế, thế lực hay quyền lực của mình cùng là người... vứt đi. :|

Tôi cũng công nhận với các bạn rằng Hitler là vĩ nhân đấy , nhưng đáng tiếc là một vĩ nhân cắm đầu xuống đất. Và kết cục của ông ta thì xứng đáng thôi.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hitler ngày xưa học dốt lắm em ạ. Học hết có cấp 2 (vì Áo bắt phổ cập giáo dục nên bắt buộc phải học hết 8 năm + 1 năm học nghề là 9 mà). Chị chẳng nhớ là học nghề gì nữa, nhưng đại loại là sau đó không làm ăn gì được, tụ tập với mấy bọn xấu để nổi loạn. Áo là nước thanh bình nên không chấp nhận, thế là hắn ta trốn sang Đức hoạt động... Mà cái bài diễn văn đó cũng đâu phải là Hitler tự viết đâu, chỉ là người đọc thoi mà... Được cái là có đầu óc chỉ huy, nhưng mà quân phiệt (tuyên bố là nếu không làm theo thì... giết. Hehe, làm thế là dễ nhất, như thế ai chẳng sợ và phải theo :) ).
Bây giờ Áo với Đức cứ đùn đẩy nhau không ai nhận Hitler là người nước mình :) - Áo thì bảo là Hitler lấy Đức làm nơi hoạt động nên gắn bó với Đức hơn, còn Đức thì chỉ 1 lý do là Hitler đẻ ở Áo thôi =))

Nobunaga Oda

HITLER THÌ ĐÚNG LÀ 1 NHÀ QUÂN SỰ CŨNG SIÊU RÙI
NHƯNG THEO IEM THÌ TÊN NÀY ĐIÊN CUỒNG, HOANG TƯỞNG , BỆNH HOẠN VÀ HÍU CHIẾN WÁ -----------> KO ƯA ĐC :d:

Nhưng mờ em nghe ai bảo là ng Đức ngoài mặt thì bảo ghét Hitler nhưng bên trong thì khâm phục lão này cực kì...Dù sao thì Hitler cũng làm điên đảo thế giới, suýt chút nữa thì đã làm "bá chủ" địa cầu rùi nên cũng ko thể nói đây là "1 con ng bình thường" (mà là 1 con ng...điên rồ :-/ :p) Hix, điên mà kinh phết...Dã man...Ng Do Thái suýt bị diệt chủng còn rì nữa. Em cũng nghe nói Hitler giết ng do thái vì họ là ng thông minh nhất TG :cool: Chả hiểu có đúng hơn nữa :-O
Nhưng mà nếu coi Hitler là vĩ nhân thì theo em"nực cười" wa'...Đã là vĩ nhân thì trc tiên là phải có cái "đức" chứ, mà Hitler thì =)) Đã chả mang lại cái gì lại còn phá hoại...Hư bỏ xừ [-x

Vĩ nhân không nhất thiết phải là người có đạo đức. Mọi người đánh giá con người bằng cảm xúc của mình hơi nhiều. Nói 1 người đã làm cả thế giới phải kinh hoàng là một kẻ điên, một thằng ngu và thần kinh thì tôi là người đầu tiên phản đối. Hãy dùng trí tuệ để đánh giá trí tuệ chứ đừng đem cảm xúc làm thước đo trí tuệ

Hóa ra Hitler không viết những bản diễn thuyết ấy , thế thì cũng bình thường thui, hơn nữa, như chị ji` nói ý nhỉ, xét về mặt đạo đức thì rõ là không thể coi là vĩ nhân .

Vũ Việt Hoài said:
Vĩ nhân không nhất thiết phải là người có đạo đức. Mọi người đánh giá con người bằng cảm xúc của mình hơi nhiều. Nói 1 người đã làm cả thế giới phải kinh hoàng là một kẻ điên, một thằng ngu và thần kinh thì tôi là người đầu tiên phản đối. Hãy dùng trí tuệ để đánh giá trí tuệ chứ đừng đem cảm xúc làm thước đo trí tuệ
Chính xác, em hoàn toàn đồng ý.Cứ cho Hitler không phải là người có đạo đức, nhưng 1 người có khả năng làm cho cả thế giới phải rung chuyển như thế chắc chắn là 1 người có trí tuệ lớn ( nếu không muốn nói là thông minh tuyệt đỉnh ).Nói thật, Hitler có thể không phải 1 vĩ nhân ( xét về mặt đạo đức ), nhưng nếu so sánh về trí tuệ thì chưa chắc có vĩ nhân nào sánh bằng Hitler :d:

Ok...Cứ coi như Hitler là 1 con ng "tài trí tuyệt đỉnh","năng lực phi thường" nhá...Thì cái "sức mạnh" ấy của ổng để làm cái gì? Ông ấy sống vì cái gì vậy? Sau khi làm bá chủ thế giới thì ông đó sẽ áp đặt đc loài ng kiểu gì...Để em giả thiết thử xem: đầu tiên là quay lại thời nô lệ (bỏ qua nguyên thủy...:D) sau đó thì như Spartacus ấy (hôm trc vừa xem fim này xong)~>có áp bức tất dẫn đến đấu tranh...Mà "1 nhúm nhỏ ng Đức" thì làm gì đc hàng tỉ ng trái đất. Chỉ riêng chuyện đấy đã chứng tỏ Hitler có đầu óc "tưởng tượng trên cả tuyệt vời" rồi...Em chỉ nghĩ thế thôi...Mà vĩ nhân theo em phải là ng "biết cách sống"..............

Hờ, vừa ngồi coi lại sách GDCD thấy nói về vĩ nhân + cá nhân kiệt xuất, từ đó suy ra Hitler không thể là 1 vĩ nhân được.
Mà ai bảo là ông ta có tài trí tuyệt đỉnh ý nhỉ, đưa dẫn chứng coi :-?

Du` sao thi` Hitler cung~ la` 1 thang` tuong' co' tinh' quyet' doan' . Chinh' vi` the' ma` han' biet' truyen` cam? hung' cho bon. linh' lam` bat' cu' dieu` gi` han' giao . Bay gio` van~ con` rat' nhieu` to? chuc' Phat' xit' coi Hitler la` than` tuong. =)) :q:

Lan` xem phim " Con loc' tinh` yeu" do' , cai' con be' mac. toan` do` hong` (nhan vat. chinh') than` tuong. Vic zaizai qua' den' noi~ tac. nguyen ca? buc' tuong. dat. truoc' cty , the' moi' mau' chu'. Than` tuong. the' moi' la` than` tuong. chu' , dung' ca? nghia den lan~ nghia~ bong' ...... hehhehe

Nhiểu người chửi HITLE nhưng tôi nghĩ nếu làm được như hắn thì có lẽ cũng không ai nói là sẽ không bao giờ làm cả. Tôi dám cá với các bạn điều đó. Được làm vua thua làm giặc. Không làm vua thì thôi làm giặc vây. Tất lẽ dĩ ngẫu.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000