Giao lưu ở Huế!

akhin

Member
Bên trường HBT có nhiều con gái đẹp nên người ta bảo vệ nghiêm ngặt hơn ( ko như QH, ko thèm bảo vệ luôn ), nhưng bảo vệ cỡ nào cũng có đường trèo vào ( cũng là kế tục truyền thống của nam sinh trường QH thôi ) :lol:
Màu vôi của HBT là hồng nhạt còn của QH thi` đậm hơn và tất nhiên là bên QH đẹp hơn rồi ;)
Hình như trường Chu Văn An quét vôi màu vàng phải không ?

unni_x

Active Member
Hì, trường Chu được quét màu vàng ạ ;)
Em thấy màu đỏ của trường Quốc học Huế rất đẹp :D nhưng chỉ tội, nước sơn ý "mến khách" quá :p :lol:

smooth

Member
Trường Quốc học Huế đẹp quá nhỉ, trông cứ như trường đại học bên tây ý. Hy vọng 10 năm nữa CVA được như thế, hơn thế thì càng tốt. Nhưng mà lúc đấy ai cho mình về hưởng nữa đây.

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-estrella+Jun 27 2004, 08:49 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (estrella @ Jun 27 2004, 08:49 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Cứ chờ thử xem, chẳng biết lúc đấy anh em mình đang ở phương trời nào nữa nhỉ B) [/b][/quote]
hay`, bọn nó đang tính là cố gắng đẻ con sớm này, cho chúng' ăn học thật tốt này, rùi bắt thi vao` trường Chu Văn An luôn :rolleyes:

<!--QuoteBegin-unni_x+Jun 27 2004, 09:29 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (unni_x @ Jun 27 2004, 09:29 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> <!--QuoteBegin-estrella+Jun 27 2004, 08:49 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (estrella @ Jun 27 2004, 08:49 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Cứ chờ thử xem, chẳng biết lúc đấy anh em mình đang ở phương trời nào nữa nhỉ B) [/b][/quote]
hay`, bọn nó đang tính là cố gắng đẻ con sớm này, cho chúng' ăn học thật tốt này, rùi bắt thi vao` trường Chu Văn An luôn :rolleyes: [/b][/quote]
He` he` he`, Chị Un đang nói dự định của mình đấy hả? Hay là mai chị .........lấy chồng đi cho nó nhanh.... :lol: :lol:

smooth

Member
Oài, sao thế được, có đẻ từ bây giờ chúng nó cũng ko kịp lớn đâu. Mong sau này về trường, ko bị hắt hủi, thế là vui lắm rồi.

akhin

Member
<!--QuoteBegin-sieumauechcom+Jun 27 2004, 10:11 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (sieumauechcom @ Jun 27 2004, 10:11 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->
He` he` he`, Chị Un đang nói dự định của mình đấy hả? Hay là mai chị .........lấy chồng đi cho nó nhanh.... :lol: :lol: [/b][/quote]
:eek: Đừng có nghe bé ếch cốm nói bậy, bé unni_x còn chưa đủ tuổi kết hôn, coi chừng bị phạt đó ...

chipcom

Member
Em nghe nói hình như hồi trước trường mình (Chu Văn An ý mà) cũng sơn màu đỏ như quốc học. Chả hiểu có đúng hay không? Trường mình cũng rộng nhưng thấy nó cứ nhốn nháo như thế nào ý. 10 năm nữa không bít trường mình có bằng được Quốc học hay không?

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-chipcom+Jun 28 2004, 04:15 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (chipcom @ Jun 28 2004, 04:15 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Em nghe nói hình như hồi trước trường mình (Chu Văn An ý mà) cũng sơn màu đỏ như quốc học. Chả hiểu có đúng hay không? Trường mình cũng rộng nhưng thấy nó cứ nhốn nháo như thế nào ý. 10 năm nữa không bít trường mình có bằng được Quốc học hay không? [/b][/quote]
Hic, Unni co' lần thấy ảnh trường mình, lâu lâu rùi, màu trắng cơ ^^ngộ wa' :D
Trường Quốc học Huế rộng 5ha, tức là bằng tổng cộng diện tích trường mình với trường Cấp 2, thêm cả sân bóng và mấy chỗ đang giải tỏa nữa ;)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hì, theo chị biết thì trường mình toàn chỉ từ màu vàng nhạt đến màu vàng đậm thui, chứ không có màu khác đâu....
Mà chị thấy trường mình hợp với màu vàng nhạt dịu dịu nhất, trông rất đặc trưng và nhã nhặn :rolleyes:
Còn chị nghĩ là màu đỏ thì không hợp với trường mình lắm, vả lại mỗi trường có 1 nét riêng, cứ bắt chiếc nhau làm gì, mất đi cái độc đáo :rolleyes: :)

em nghĩ là trường mình hợp với màu vàng hơn là màu đỏ. Màu vàng vừa mang vẻ cổ kính lâu đời lahi vừa có nét dịu dàng, trường mình lại nhiều cây to nữa thì lại càng đẹp. Có điều trường mình chưa rộng như trường Quốc học thôi nhỉ.

Hôm qua nói chuyện với chị Lan nghe chị ý khen trường mình rồi lại còn khen ông Cường diễn thuyết lịch sử hay nữa chứ.

unni_x

Active Member
Hì, hum qua chị Lan ra Hà Nội, Đoàn trường mình đã cùng chị Lan đi ăn kem Tràng Tiền, đi dọc đường Thanh Niên và tham quan trường Chu, rất vui ^^

chipcom

Member
Hôm qua chị Lan trở về Huế. Thế mà tui bị ốm không ra tiễn được. Áy náy quá. Hình như có bé Hiếu và bé Việt hăng hái lắm thì phải.

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-chipcom+Jul 1 2004, 10:57 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (chipcom @ Jul 1 2004, 10:57 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hôm qua chị Lan trở về Huế. Thế mà tui bị ốm không ra tiễn được. Áy náy quá. Hình như có bé Hiếu và bé Việt hăng hái lắm thì phải. [/b][/quote]
Oạch, 2 bé ấy thì khỏi nói rùi ^^ Hum wa em cũng bị ốm, áy náy lắm T_T

akhin

Member
Bé unni_x bị ốm à ? Đã khỏi chưa ? Nhớ Huế quá nên ốm hả :huh:
chipcom thấy có vẻ yếu nhỉ ? Cứ ốm luôn

chipcom

Member
Mấy ngày hôm nay chipcom bị ốm là do cúm dịch đấy ạ. Còn bé unni thì bị đau mắt. Khổ thân! Còn mấy hôm vô Huế thì tại hò hét nhiều nên khản giọng thôi mà. À, mọi người nhớ giữ gìn sức khỏe đấy nhé! Đang có dịch cúm đó!

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-chipcom+Jul 3 2004, 10:36 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (chipcom @ Jul 3 2004, 10:36 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Mấy ngày hôm nay chipcom bị ốm là do cúm dịch đấy ạ. Còn bé unni thì bị đau mắt. Khổ thân! Còn mấy hôm vô Huế thì tại hò hét nhiều nên khản giọng thôi mà. À, mọi người nhớ giữ gìn sức khỏe đấy nhé! Đang có dịch cúm đó! [/b][/quote]
Ốm rùi còn đâu :(
Hic, mừ mấy hum nay em cứ ngồi xem lại ảnh ở Huế, vừa thấy vui, lại vừa thấy buồn, sao đến bây giờ mà vẫn chưa hết nhớ Huế vậy :unsure:
Hum qua, anh Minh còn nói, những lần anh đi qua trường, anh đều đi qua chỗ cư xá, bây giờ chỗ đó vắng tanh, nghĩ mà thấy buồn. Ừm, nhớ lại, thời gian đó quá vui, cư xá như một ngôi nhà to, tất cả ở đấy, hát hò, chơi đùa, vui lăm cơ...Vậy mà thời gian trôi nhanh quá, :(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000