Giao lưu ở Huế!

unni_x

Active Member
Hì, hiện giờ unni đã liên lạc được với các bạn ở Huế, hy vọng lần đi này sẽ gắn kết thêm tình bằng hữu giữa 3 trường và 3 miền ;) :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Không, ai lại nghĩ oan cho bạn ý thế em... Bạn Hằng nhà ta làm "mission to Huế" để mời các bạn trong đó tham gia forum mình mà... :rolleyes: :rolleyes: :)

chipcom

Member
Bạn Hằng nhà ta làm "mission to Huế" để mời các bạn trong đó tham gia forum mình mà...
Chị ui! Các bạn ý có tham gia forum của mình đâu? hic hic ... Sang bên forum của trường quốc học Huế thấy có bao nhiu là nhân của trường mình. Nhưng em nghe các bạn ý nói là chỉ có BCH Đoàn trường ở trong đấy mới giao lưu thôi chứ mấy bạn trên forum không giao lưu. Chán thế!

unni_x

Active Member
Hì, bạn Thương-bạn gái dễ thương mà em đã kể-, nói rằng Đoàn giao lưu của Huế sẽ bao gồm thày cô, ban văn nghệ, và tất cả các bí thư chi Đoàn, nói chung là khá đông, gần 100 người cơ :D Còn Đoàn của trường Lê Hồng Phong được biết sẽ hơn 50 người ;) , túm lại là chỉ có Đoàn trường mình là ít <_< :(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Càng ngày càng có nhiều tổ chức giao lưu thật hay giữa các trường trong cả nước nhỉ... :rolleyes:

Trường quốc học Huế công nhận đẹp lắm, nằm ngay bên bờ sông Hương. Ngày xưa là trường nam sinh, nên ngay cạnh trường đó, có trường nữ sinh, tên của nó là gì thì chị lại quên mất rùi... Bây giờ, cả 2 trường này đều dành cho cả HS nam lẫn nữ rồi...
Công nhận HS Huế mặc áo dài trông duyên ..."dễ sợ" luôn (tập nói giọng Huế :p ). Giọng người Huế ngọt ngào đến... ngất ngây :rolleyes: :rolleyes: .

Vào đấy các em nhớ mua mè xửng (hiệu Thiên Hương là chị thấy ngon nhất), bánh cù là (chẳng biết mình có nhớ đúng không nhỉ :p ), với tôm chua (hiệu Bạch Đằng vừa nhiều tôm, lại không quá cay, độ chua và mặn cũng tuyệt vời :rolleyes: ).
(trùi ui, có ai trả tiền quảng cáo cho mình đâu mà mình quảng cáo nhiệt tình thế này, hihi, căn bản là đi đâu cũng chỉ chú ý đến ĂN :p )

Chúc các em lên đường vui vẻ và thành công!!! :rolleyes: B)

chipcom

Member
Hic ... Tưởng trường mình đi nhiều hóa ra lại là ít nhất à? Nhưng cũng phải thôi, trường Quốc học Huế là chủ nhà, đi nhiều là lẽ đương nhiên. Còn trường Lê Hồng Phong đi hơn trường mình chắc là tại đường đi ngắn hơn (hì, chả bít có đúng không, cứ nói như thế.) Trường mình đi xa nhất thì ít người nhất cũng đúng thôi. Nhưng nghĩ vẫn thấy tủi thân cho trường mình quá! hic hic ... hu hu ...

Ngày xưa là trường nam sinh, nên ngay cạnh trường đó, có trường nữ sinh, tên của nó là gì thì chị lại quên mất rùi... Bây giờ, cả 2 trường này đều dành cho cả HS nam lẫn nữ rồi...
Ha ha ... Chị ui! Thế này thì lại nửa đêm lọ mọ chuồn chuồn ra khỏi phòng để tụ tập rồi chị ạ! Nhớ cái hồi đi Hải Thịnh, thức suốt cả đêm để buôn bán chuyện mình chuyện người, đánh bài ... Ui! Gần sáng đứa nào cũng mệt nhoài mới lăn ra ngủ khoảng nửa tiếng. Sáng hôm sau dậy đập phá tiếp (vì chuyến đi đấy cóc có thầy cô đi cùng, chứ không thì ... chậc chậc ... chắc chết quá)

unni_x

Active Member
Hì, em và mọi người đã trở về Hà Nội vào lúc 1h chiều ngày hôm nay ^^ Trước hết, em xin lỗi mọi người trên forum vì trong suốt thời gian vừa qua không thể post bài lên được, bây giờ em xin thuật lại những ngày ở Huế cho mọi người cùng nghe ha ;)
Khởi hành :
Đoàn Chu Văn An chia ra làm 2, 1 đoàn đi ô tô khởi hành từ 5h sáng ngày 17/6 và vào Huế sau 9 tiếng, đoàn còn lại đông hơn thì đi tàu < trong đó có unni, chipcom và estrella :p > đã đi tàu mất đến 21 tiếng mới đến được Huế ( vì tàu chết máy giữa chừng T_T ).
"Cập bến"
hì, nhưng rùi cũng đến nơi, các bạn Huế ra đón Đoàn khá đông. Đặc biệt, em đã được gặp chị Thương - người mà em đã kể, chị rất xinh xắn ^^ , duyên dáng và cao hơn em tưởng tượng rất nhiều < 1m71 cơ >
Trường Quốc Học Huế cách nhà ga không xa. Do đến muộn hơn Đoàn Lê Hồng Phong nên Đoàn trường mình phải ở tầng 2 trong cư xá của trường giữa cái nóng lên đến 37 độ C ở Huế :( Mỗi phòng có khoảng 7 người ở, và nói chung là rất vui < nhất là phòng 11 của chipcom ^^ >
Cuộc vui
__Chiều ngày 18/6 : 3 trường tham gia Lễ gặp mặt, sau đó là tham gia giao hữu thể thao. Cảm nhận đầu tiên của em là các bạn trường Lê Hồng Phong rất sôi nổi, và hoạt động rất có tổ chức, tuy nhiên lại khó làm quen và nói chuyện, mặc dù cùng sống chung trong cư xá :( Ngược lại, các bạn Huế lại rất dễ thương, gần gũi, hiền hòa và sống rất có tình cảm :) Trường Chu nhà mình với Quốc học Huế thì còn liên quân để thi hát hò, nhảy múa, cổ vũ với trường LHP.
Tối ngày 18, Đoàn QHH đến rủ trường ta đi chơi, nói chung là rất vui, mặc dù trong số các bạn đó không phải ai cũng là bí thư hay là cán bộ Đoàn gì cả, chỉ là học sinh bình thường của QHH thôi nhưng khi biết trường mình đến thì lại rất nhiệt tình dẫn trường mình đi dạo quanh thành phố Huế :lol: < lúc này, Đoàn LHP không đi được B) >
Sau đó, về cư xá, mọi người lại tổ chức các trò chơi, lúc này, một số bạn nam bên trường LHP mới tham gia < còn nữ thì không > chơi cùng, rất rất vui^^ Đến đêm thì một số bạn QHH còn ở lại cư xá để dẫn trường mình đi thăm thú trường QH và tổ chức kể chuyện ma ^^ Cuộc vui chỉ kết thúc vào 3h sáng ngày hôm sau . Sau đó, một số bạn cả Huế và trường mình còn tổ chức ngủ ngoài trời để nói chuyện qua đêm. ^^
__ Sáng ngày 19/6 : Tất cả tham dự cuộc hội thảo về Công tác Đoàn, giáo dục trong trường học, rất sôi nổi, tuy nhiên, đến tận lúc này, trường LHP vẫn không hề giao lưu với trường Chu và trường QHH.
Chiều tối ngày 19 là tổ chức giao lưu Văn nghệ giữa ba trường, trường QHH tham gia khá nhiều tiết mục hay, mang đậm màu sắc dân tộc, trường LHP thì luôn làm sôi nổi không khí của Hội trường bằng những tiết mục biểu diễn đầy sáng tạo và rất tự tin trên sân khấu , em có cảm giác như được xem những ca sỹ thực thụ biểu diễn :lol: > Còn Đoàn trường ta được khen là biểu diễn các tiết mục rất công phu và có một MC Lê Hồng Anh duyên dáng với chất giọng rất chi là đầm ấm :lol:
Đêm ngày 19, Đoàn trường ta chia làm 2, một nửa tham gia giao lưu với các bạn LHP, còn một nửa vẫn tiếp tục tham gia giao lưu với các bạn Huế < trong đó có unni và chipcom ;) >. Phải nói rằng các bạn Huế rất dễ gần, rất hào đồng và luôn nhiệt tình mến khách :lol: , chúng em chơi nhảy sạp này, và sau đó thì rủ nhau trèo tường khỏi Quốc học Huế < bằng một lối đi rất kín đáo ;) mà các bạn Huế biết> để ngồi nói chuyện, ca hát ngay giữa lòng đường đến tận gần 4h sáng ngày 20. Rất vui nhưng cũng rất buồn ngủ :D
Sau đó, một số bạn Huế ở lại cư xá và dẫn một số người trường mình phá khóa cửa sau của trường QHH, rùi trèo lên sân thượng bằng một lối đi rất kín < chỉ có học sinh Huế biết thui :p > để ngắm sao. Bầu trời về đêm ở Huế rất đẹp, ngàn vì sao lấp lánh , đẹp và lãng mạn vô cùng, và tất cả đã ngủ ngon lành trên sân thượng luôn ^^
__ 3 tiếng sau, tức là 7h ngày 20/6, tất cả 3 Đoàn lại lên đường đi thăm Thành Nội và thăm quan lăng Tự Đức, các bạn Huế rất nhiệt tình làm hướng dẫn viên du lịch cho Đoàn trường ta :lol:
__ Trưa ngày 20, thật vui khi đến những thời gian cuối cùng ở tại Huế thế này, Đoàn LHP đã tham gia giao lưu với Đoàn trường mình ^^
__ Chiều 20, các bạn Huế lại dùng xe đạp đèo trường mình đi mua sắm ở chợ Đông Ba, rùi đi ăn chè, món chè có tên rất lạ " Bột lọc bọc thịt quay" , ngon vô cùng luôn. Lúc này, tất cả cố gắng dùng số thời gian hiếm hoi còn lại để trao nhau những dòng lưu bút, tuy ngắn nhưng chứa đựng rất nhiều cảm xúc, rất nhiều kỷ niệm trong đó.
__ Đến tối, mọi người thu dọn hành lý ra Ga, rất nhiều bạn khóc < unni và chipcom khóc nhìu lắm T_T >, các bạn Huế và LHP ra tiễn đến tận Ga, đem theo đàn để ca hát nhảy múa, làm náo loạn cả nhà Ga tối hôm đó :lol: . Dù vui nhưng không ai là không cầm được những giọt nước mắt cứ tự nhiên trào ra, rồi mọi người ôm nhau khóc, mong cho thời gian quay trở lại, để cùng sống lại với nhau những ngày tuyệt đẹp nhất :( Khi ra đến sân Ga đợi tàu, các bạn vẫn cố nán lại đứng bên cửa sổ để chào tạm biệt Đoàn trường mình.
Trở về
1h trưa ngày 21, mọi người về đến Hà Nội, ai cũng rất buồn, rất nhớ Huế, nhớ những người bạn dễ thương, nhớ những kỷ niệm hạnh phúc bên nhau :)

chipcom

Member
Bạn unni tranh mất phần tường thuật của chipcom rùi. Nhưng nói chung là chuyến đi này rất là thành công. Đặc biệt là chuyện giao lưu, các bạn Huế rất nhiệt tình, hiếu khách, và rất dễ thương. Chỉ ở có 3 ngày mà đến lúc chia tay làm rất nhiều bạn của Chu Văn An khóc. Các bạn trường Lê Hồng Phong thì chắc là vì một lý do khách quan nào đó mà không thể giao lưu thật nhiệt tình với 2 trường còn lại được, vì thế nên không được vui lắm. Nhưng thực sự là các bạn Quốc học đã để lại rất nhiều ấn tượng trong lòng Chu Văn An. Những đêm thức không ngủ, hò hét (kể cả ngoài đường), ngắm sao ... Hy vọng sẽ được gặp lại các bạn Huế trong thời gian không xa. Bi giờ không còn từ ngữ nào có thể diễn tả cám xúc với Huế được nữa!

Huhuhu.........nhớ Huế quá........Lần đi Huế này quả là lần đi chơi để nhớ mãi mãi.
Các bạn Huế rất dễ thương, nhiệt tình , hiếu khách. Các bạn LHP thì sôi nổi và luôn biết cách làm mọi người vui vẻ.
Thành quả nữa cũng đáng kể mà mình đạt được là mình và các bạn lớp ngoài (trường Chu Văn An ) chơi thân hơn như các bạn D4, A3,A5,A6.........

Mình rẩt nhớ cái hôm mọi người ra sân sau ngồi kể chuyện mà và cùng gào thét ầm lên..........nhớ cái hôm mọi người cùng nhảy sạp (mà trường mình chẳng ai biết nhảy cả).......nhớ cái hôm cả bọn trèo tường ra ngoài đường ngồi chơi đến 3h sáng ....và sau đó lại cùng nhau trèo lên nóc nhà ngồi ngắm sao và ngủ luôn ở đấy đến 5h30 sáng mới về...nhớ hôm bọn mình đi ăn kem Đào Nguyên, đi ăn (hụt) chè hẻm, đi chợ Đông Ba, đi ăn chè bột lọc thịt quay.................À phải nhớ cả cái lúc bọn mình ngồi 21 tiếng trên tàu mặt đứa nào cũng méo xẹo vì tàu hỏng..........Nhớ cái hôm chơi thể thao,chơi thể thao thì ít mà 3 trường cùng bắt tay nghịch phá thì nhiều........Tớ nhớ phòng 11 thân yêu của tớ.......nhớ chị Lan , chị Sa, anh Minh , anh Nghĩa, anh Quân, chị Chân, bạn Phú....ở trường Quốc học, nhớ bạn Bích nhảy điệu Melao rất hay của LHP.......Cuối cùng là nhớ lúc chia tay, mọi người cùng nhau hát hò tứ trường Quốc học ra đến tận sân ga, mắt đứa nào cũng đỏ hoe.........

Chẳng biết đến bao giờ bọn mình mới có djp gặp lại các bạn Quốc học và LHP nhỉ...........hu hu hu

hieukhacle

Member

chúng mày ơi tao khóc rồi đó. bây giờ ở nhà một mình nghĩ lại thấy buồn quá, chỉ mong cho thời gian quay trở lại thôi, mà đã quay trở lại lúc đó thì dừng luôn, để khỏi phải chia tay, khỏi phải khóc. Ở Huế thì chưa khóc nhưng lúc về đến nhà thì khóc rồi đó chúng mày ạ. tao chỉ mong năm thường thì 365 ngày đều như vậy, còn năm nhuận thì 366 ngày đều như vậy. chúng may gửi cho tao cái website trường quốc học và trường lê hồng phong đi, chúng mày biết tao là ai rồi chứ còn gì nữa.

chipcom

Member
Uh
Web của Quốc học Huế là: www.quochochue.net
Còn web của Lê Hồng Phong thì không nhớ rõ lắm. Vì thế nên để xem lại đã nhé! Cứ vào web của Quốc học trước đi. Nhìn chung cũng hơi giống trường mình đấy.
Các bạn Quốc học thật nhiệt tình, dễ mến. Lúc chia tay thấy bọn con trai chả đứa nào khóc, nhưng cũng bít rằng bọn nó cũng tình cảm lắm. Như thằng Hiếu ý (à quên, thằng này được phòng 11 của bọn tớ bầu là người ga lăng nhất) tưởng cũng cứng rắn, biết kìm nén cảm xúc (đúng thế thật, ở ga tàu nó chẳng nói chẳng rằng, cứ loăng quăng đi sắp đồ, lên tàu cũng ít nói, nhưng chẳ thấy nó khóc. Nhưng theo lời nó nói thì về nhà nó mới khóc. Tin nó vậy) Nhìn chung chỉ có những ai ít chơi hoặc ít có tình cảm với Huế thì mới không khóc thôi.
À, còn trường Lê Hồng Phong, ban đầu cũng không thân với Chu Văn An và Quốc học lắm. Nhưng các bạn ấy cũng rất nhiệt tình, rất sôi nổi, rất tình cảm trong buổi chia tay.
Một lần nữa cảm ơn Quốc học Huế, cảm ơn Lê Hồng Phong, các bạn đã cho Chu Văn An những khoảnh khắc hạnh phúc nhất.

G

Guest

Guest
<!--QuoteBegin-hieukhacle+Jun 22 2004, 08:34 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (hieukhacle @ Jun 22 2004, 08:34 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->
chúng mày ơi tao khóc rồi đó. bây giờ ở nhà một mình nghĩ lại thấy buồn quá, chỉ mong cho thời gian quay trở lại thôi, mà đã quay trở lại lúc đó thì dừng luôn, để khỏi phải chia tay, khỏi phải khóc. Ở Huế thì chưa khóc nhưng lúc về đến nhà thì khóc rồi đó chúng mày ạ. tao chỉ mong năm thường thì 365 ngày đều như vậy, còn năm nhuận thì 366 ngày đều như vậy. chúng may gửi cho tao cái website trường quốc học và trường lê hồng phong đi, chúng mày biết tao là ai rồi chứ còn gì nữa. [/b][/quote]
Anh Hie^'u răng lại khóc rứa ? Thơ`i gian gặp gỡ ngắn ngủi ne^n sẽ giữ hoa`i những kỹ nie^.m đẹp . Ngươ`i Hue^' hơi tra^`m nhưng hie^'u khách . Hẹn khi có dịp sẽ gặp lại các bạn .
Chúc luo^n vui

Oa, ko ngờ bạn Hiếu sống tình cảm quá, nhưng mà tiếc cho bạn Hiếu những hôm đi chơi vui nhất thì ấy ko đi nhỉ.....vui lắm. Bây giờ nghĩ lại lại thấy buồn.
À mọi người ơi, em vừa nhận được mail của anh Minh và anh Nghĩa trường Quốc học gửi đấy.

Hình như hôm chia tay mình là người khóc nhiều nhất đúng ko nhỉ. Cái Hằng nó cũng khóc nhiều nhưng điều mình bất ngờ nhất là chipcom ý , nhìn tưởng cứng rắn "nam tính " lắm mà cũng mau nước mắt ghê.

Các bạn nữ ở Huế vừa xinh vừa dịu dàng thùy mị... :)

unni_x

Active Member
Trời ơi, không ngờ Hiếu cũng khóc à :D . Hic, bọn mày ơi, Unni cũng khóc kinh lắm :( , bây giờ ngồi ở Hà Nội rồi mà trái tim cứ như bỏ quên ở Huế vậy ;) . Unni không ngờ là chỉ trong 3 ngày ngắn ngủi đó thôi mà chúng ta đã có những kỉ niệm đẹp không thể nào quên được, ôi, cái Tú Anh nó kể hết ra rùi đấy, nào là ngồi rú ầm ỹ khi ngồi nghe chuyện ma này, rùi chơi cái trò bịt mồm trong 5s :lol: , rùi đi ngủ ngoài đường lúc 3h sáng, rùi nằm trên sân thượng ngắm sao rùi ngủ luôn này, .....ôi trời ơi, Unni thấy chúng mình thật là hạnh phúc, rất hạnh phúc vì chúng ta đã có những kỷ niệm tuyệt đẹp không thể nào quên được thế này!!!!! :) :(
--------------------
to chipcom : Anh QQ có liên lạc với mày không?
to Hiếu : diễn đàn của LHP thì chưa hoàn thành đâu mày ạ, còn diễn đàn của QHH thì không phải là diễn đàn đại diện cho trường nên các anh chị mà mình quen không có ở trên đó, nhưng tao cứ cho mày nhé :
http://www.quochochue.net/diendan/

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000