Du học Canada nè!!!

gnart_lyt

Member
Hì hì! Em vừa nghe tin Trent University nhận em xong. Cũng thấy zui zui nhưng mà có lẽ scholarship thì nó chẳng cho em nhiều đâu. Full scholarship thì chắc chắn ko đến lượt mình rồi! :D
Chờ cái trường Saint Mary's thông báo scholarship lâu quá đi mất :9

hatovica

Member
@ Chị Liên: Em đang thi, 26 mới xong. Đi offline? Sure!!! Em sẽ phone chị sau, chị vẫn dùng số phone cũ chứ? Nếu thay thì cho em số mới nhé! Còn ko thì thôi.

@ Tùng: Khi nào em có giấy tờ, thành Canadian cũng còn 2-3 năm nữa, giấy tờ mới chỉ là Permanant Resident thôi... Nhưng dù sao cũng "chia buồn" với chú, thế là... "mất zin" rồi, haha... :)

@ Em Trang: Vậy là chắc em đi St. Mary rồi hả? Xa quá em ơi!!! Sao anh em mình gặp nhau được, hi vọng gặp ở VN thôi vậy!

hatovica

Member
For your information, there comes some REALLY good news about
international student work off campus:
http://www.cic.gc.ca/english/press/05/0512-e.html

For those of you who are graduating this year, you will become the
immediate benefitiary since the new 2-year post-graduate work permit
rules starts from MAY15, 2005!!! For those who are not graduating this
year, you will definitely have the same benefit in the future.

In addition, International Students will be able to work offcampus also.

Thông tin này dành cho SV quốc tế đang học ở Ca. Chúc mừng!!! Sơn sẽ update những thông tin mới nhất liên quan đến vấn đề này để mọi người tham khảo.

@chị Liên: Chị sắp tốt nghiệp rồi, sướng nhé!!! hehehe....

Yenbull

Member
Bon Trent khốn nạn quá...Có 50% thì ai mà đi cho được...Cho có 5000$ CND, thế thà em nhận quách cái học bổng $19,000 USD bên Mỹ cho nó xong...Hận đời...

gnart_lyt

Member
Cuối cùng thì bọn Trent cho em 4500. Bọn này ki thế cơ chứ! :D
Nhưng mà hình như bọn Saint Mary's còn ki hơn ấy chứ. Cái acceptance package lại còn ko gửi phát chuyển nhanh, thế này đến đời nào mới nhận được, mà gửi từ hôm 7/4 =))
Kể ra em rốt thế này bọn Trent nó ko cho full thì cũng phải :D. Nhưng rốt cuộc thì vẫn là ki, yenbull đỉnh thế mà nó vẫn ko cho.

Yenbull

Member
Hay mày bảo nó tao cho mày luôn phần của tao...HEHE...4,500+5,000=9,500. Cũng gần bằng tiền học rồi còn gì...Mà nếu mày khéo ăn khéo nói nữa thì negotiate đi...Lần này thì đừng begging...rút kinh nghiệm...Be positive and confident...Let them who u r, rite? Count on the achievements you ve just made at the beginning of this tẻrm, like some ceritificate, additional score report...mà kể ra có make up a story thì nó cũng chẳng biết...Now or never, u know...
Ah mà không thèm gọi điẹn bảo tao nhớ...:(

gnart_lyt

Member
Sáng nay 4h mới biết mà, sáng dậy lại đi học từ 7 h, sao mà gọi được.Về nhà gọi thì mẹ bảo đi học, chết nhá, nói dối :D

Yenbull

Member
nghe từ "đỉnh" nó cứ thế nào ấy...Lần đầu tiên thấy người khác nói về mình như thế...Còn mình lần đầu tiên nghe thấy mà thất vọng tràn trề về bản thân...

anh Sơn ơi, cho em sang Canada với.. Có vẻ đông vui quá ha anh ???..hi`.hi`.
Yến ơi, thế em định sang Canada, hay Mỹ đây ???.
Cái học bổng $19,000, cũng ok lắm... thế em định thế nào ?

Cheek_nl

Member
@Trang: Em ui, bây h mới nhìn ra em...
Thế đã quyết định đi đâu chưa? Chị nghĩ em sang Can hay hơn HL đấy, nhất là có scholarship như thế. Sang đấy đi rồi có gì anh Sơn anh ý bảo ban cho. Anh này đc cái nhiệt tình lắm đặc biệt là với con gái xinh xắn như em.
Sơn nhỉ??? :D Dạo này biến đâu rồi?

gnart_lyt

Member
Ơ :D Hóa ra chị Phương cũng lên forum à, bây giờ em mới bít! À mà em tưởng chị học D3 cơ mà?
Chị quen anh Sơn à? Công nhận anh này tốt bụng lắm :p
Dạo này chị học có bận ko? Có béo tốt lên ko hả chị? :D

Cheek_nl

Member
gnart_lyt said:
Ơ :D Hóa ra chị Phương cũng lên forum à, bây giờ em mới bít! À mà em tưởng chị học D3 cơ mà?
Chị quen anh Sơn à? Công nhận anh này tốt bụng lắm :p
Dạo này chị học có bận ko? Có béo tốt lên ko hả chị? :D
Vẫn thế em ơi. Tạng như chị lại còn ăn 1 mình thì khó béo lắm hehe. Thế còn em, dạo này thế nào, cũng.. có béo tốt lên ko? :D
Năm của chị chuyên Anh là D2 em ạ, vì chỉ có 1 lớp Toán là D1 thôi...
Cẩn thận nhé, anh Sơn anh ý tốt, nhưng mà tốt rất khôn đấy ;)

gnart_lyt

Member
Anh Sơn dạo này chắc bận thi quá, em khen hết lời thế này mà ko thấy nói gì ấy nhỉ :D
@Chị Phương: 2 chị em mình vẫn giống nhau thôi :) .À mà em nhìn mãi cái avatar của chị mới nhận ra con chó đốm nhà chị, phải ko chị? =))

Pok_chocolate

Anh Sơn bây h làm lãnh đạo khu vực này rùi ta, oách quá, hihihi
Nhiều fan hâm mộ dễ sợ, nổi tiếng quá, em cũng hâm mộ luôn rùi nè Hì hì

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000