Đồng phục

fruit NHO

Active Member
hồi xưa mặc váy..học trưng vương mà...xinh lắm...mà tiện nữa..váy của tr` em là váy quần mà....<bác nào nghe ko hỉu cứ hỏi>
nhưng mà cấp 3 thì ko tiện lắm
em cũng thích mặc đồng phục,áo thì tr` mình may ổn sửa đi 1 tẹo là đẹp ngay!,còn lại cái quần thì tự túc thôi!

WildBodom

Member
anh cũng thích con gái mặc váy hihi, nhưng phải là váy đẹp cơ (ko bít thế nào là đẹp, chắc giống kiểu HQ thì là đẹp hihi)
Còn em nào nói váy của VN minh ko đẹp thì nhầm đấy, ở đâu thì cũng có nhiều loại váy chứ.. sao cứ Vn thì lại ko có váy HQ, váy Châu Âu, váy USA à??
Tùy loại thôi em ạ, nhưng anh nghĩ trường ko cho mặc váy nữa cũng vì 2 lý do, 1 là em nào mà dân chơi, thì sẽ ko ổn cho học sinh trường, suốt ngày hộc máu mũi. Thứ 2 nữa là mặc váy còn phân biệt giàu nghèo hơn cả mặc quần áo tự do và mặc đồng phục ý (váy thì nhìn cái là bit ngay hàng xịn, hàng lởm..), hơn nữa nếu do trường may thì rất khó, vì váy chỉ cần may sai số 1 tý thôi là ko mặc được rồi.. chứ ko như quần, chật, rộng, dài, ngắn 1 tý thì vẫn mặc được... :q: :q:

Dù sao, bao giờ trường có lệ mặc váy thì nhớ chụp ảnh post lên đây cho đông bào xa tổ quốc ngắm với nhé... :D

quên đi, trường mà bắt mặc váy thì thà em ở nhà cho xong... cấp 1, 2 mặc váy không sao... đến cấp 3 mà mặc váy thì...
Hùi trước, bà chị họ em học trong trường, cách đây khoảng 7,8 năm gì đấy, vẫn mặc váy, mà không phải váy, là quần váy( ??? ) màu xanh lá cây nhé... nhìn thui đã sợ, aai dám mặc... thế mà các bà ý dám ra tận Hồ chụp ảnh... Hết biết...

phuongmai

la_rose_poisson said:
quên đi, trường mà bắt mặc váy thì thà em ở nhà cho xong... cấp 1, 2 mặc váy không sao... đến cấp 3 mà mặc váy thì...
Hùi trước, bà chị họ em học trong trường, cách đây khoảng 7,8 năm gì đấy, vẫn mặc váy, mà không phải váy, là quần váy( ??? ) màu xanh lá cây nhé... nhìn thui đã sợ, aai dám mặc... thế mà các bà ý dám ra tận Hồ chụp ảnh... Hết biết...
ơ trường mình đã từng bắt học sinh mặc váy à ?????????????

unni_x

Active Member
ơ, thế bác không bít à, vào trang ảnh ý, bao nhiu ảnh cũ, thấy các bác ý mặc quần váy chụp ở hồ Tây :D
thui, quần cũng ổn rùi, cho Un mặc váy, chắc chạy từ đầu trường đến cuối trường là rách :>> :p

vịt bít đồng phục con gái trường mình hồi bọn mình lớp 6 không??? Quần vay' la` thế đấy... po tay... thà cho mặc hẳn váy như hồi cấp I còn hơn...

unni_x

Active Member
quần váy à, nó là thể loại váy lai quần, nếu nhìn từ ngoài vào thì tưởng đang mặc váy, vì vải xoè nhưng thực chất nó lại được khéo léo may túm 2 bên lại, khi mặc vào thì phải xỏ qua 2 lỗ như mặc quần ý :D

fruit NHO

Active Member
quần váy mặc tiện hơn váy ko nhiều...đb với con gái cáp 2....nếu ko mặc quần mà mặc váy thì tiện lợi hơn cả là nên mặc quần váy!

estrella

Active Member
hồi cấp 1 thì 2 năm mặc váy, 3 năm sau thì quần váy, lên lớp 6,7 thì cũng quần váy nhưng dài hơn.Hì, mình mặc váy trông không đến nõi nào nên không ghét mặc váy, nếu bây giờ trường có cho mặc đồng phục váy thì cũng không phản đối,nhưng phải đẹp thì mới mặc, không thì mất hết cả thẩm mĩ.

unni_x

Active Member
người mày đẹp bỏ xừ, nhìn mà ghen tị :-S
người như tao, mặc váy có mà .. :-( mà đến tận bi giờ tao cũng không dám đi bơi nữa, cái chân có vấn đề nặng nề =((

ark

Active Member
Chẹp, tí nữa thì hỏng topic X(
Đồng phục trường mình cũng tàm tạm, nhưng trường hơi quan trọng hóa chuyện mặc đồng phục quá, đành rằng là truyền thống nhưng làm khổ học sinh (trời lạnh) thì hay ho gì .
Phù hiệu trường mình trông hay hay :) nhất là cái số 1908 ---> oai =))
bù lại trường mãi chẳng khá được =)) 2005 hay 1908 cũng chẳng khác nhau mấy :| =))

unni_x said:
người mày đẹp bỏ xừ, nhìn mà ghen tị :-S
người như tao, mặc váy có mà .. :-( mà đến tận bi giờ tao cũng không dám đi bơi nữa, cái chân có vấn đề nặng nề =((
CÓ VẤN ĐỀ GÌ VẬY
BỊ BỆNH DA LIỄU À????

unni_x

Active Member
Bố mẹ tao á, nói thế nào nhỉ, 1 người là bác sĩ sản, 1 người là bác sĩ gây mê =)) nói chung đều bận cả :| từ bé tao đã mang tiếng là con bác sĩ mà ốm yếu, chịu thui, bố mẹ không có thời gian nhìu mà :|

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000