Đi du học --> chia tay người yêu???

blacknight

Thật thì chẳng ai cấm yêu đương được, nhưng yêu đương kiểu,... không yêu được thì bỏ như các bác đang nói chuyện thế này... em thấy thà không yêu còn hơn

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Không phải không yêu được thì bỏ mà là tự thấy mình không đợi được thì bỏ mà em... (mà nếu có như em nói, thì cũng xảy ra thường xuyên, chứ có phải là do du học hay gì đâu...)
Mà từ trước mới có 1 nhân vật như thế, còn đâu thì nói chung là ủng hộ đến cùng mà em ;)
Hình như em không đọc từ đầu mà chỉ đọc vài bài cuối... :)

teddybear

Member
Hờ hờ... đọc từ đầu nghịa qué... topic dài như thế... đọc từ dầu có mà teo 60' dùng net hiếm hoi của em. Nhưng mà cũng bon chen góp ý kiến cái... Yêu đương giè... đời còn dài tương lai còn rộng... :>>
Chẳng hiểu sao nhưng mà cứ yêu với đương vào là lúc nào cũng thấy giận với dỗi, buồn với khổ... đứng trông thôi đã hãi... ặc ặc... đấy là còn chưa kể đến yêu đơn phương. Khổ chết đi được... :9

tran hoang long

yêu đi du học với con gái có khi là sướng, voi con trai thì cũng con tùy, như em thì cung chẳng biết thế nào, một tuần gọi về hai lần, cảm thấy như thế là chua đủ nhưng đòng tiền có phải của minh đâu mà thích tiêu kiểu gì thì tiêu. chắc cũng chua dc đến mức như anh chị nên dần dần tình cảm cả hai cũng có chiều phai nhạt.nhưng em cũng chỉ biết quên đi để mà học. mặc dù phải nói là cũng thoang thoảng buồn.

teddybear

Member
Hờ, chắc thời gian đầu thía thôi, TB có đứa bạn đi được 8 tháng, 5 tháng đầu tuần nào cũng gọi ít nhất 3, 4 lần... kêu gào thảm thiết nhớ với nhung... nào là sẽ cố học cho nhanh... nào là sẽ không bao giờ quên được... nghe như thật... cũng thấy mừng cho con bé ở nhà ( cũng là bạn TB) Thế mà sang tháng thứ 6 tự nhiên kêu tình cảm đã thay đổi... biết làm thế nào được... khổ thân đứa bạn ở VN, chắc đau khổ lắm nhưng biết làm thế nào.
Thế nên ai đi du học thì chia tay dứ khoát luôn đi, đừng kéo dài lê thê... cũng đừng thề non hẹn bể... tình cảm con người mà... biết thế nào mà lần... cuối cùng chỉ khổ người ở lại thôi... :9

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ơ, chị tưởng là người ở lại mới hay bị xiêu lòng chứ nhỉ?
Người đi học suốt ngày cặm cụi, chỉ biết học, nào có mấy thời gian rảnh rỗi đâu, lại còn ở môi trường toàn Tây nữa chứ... Làm gì có cơ hội tiếp xúc với nhiều người đâu...

Theo kinh nghiệm chị thấy thì thường là người ở lại là người hay "đầu hàng" trước :).

koki_fcuk86

Member
Nếu không thử thì làm sao biết được... coi như thử thách tình cảm của hai đứa... nếu vượt qua đc sẽ yêu nhau nhiều hơn... còn không thì chính tỏ tình yêu chưa đủ....!
Nếu yêu nhau mà sợ đau khổ... thì đưng nên yêu nữa làm chi ^_^

teddybear

Member
koki_fcuk86 said:
Nếu yêu nhau mà sợ đau khổ... thì đưng nên yêu nữa làm chi ^_^
Câu này chí lý chí lý à nha... vậy cả cuộc đời này... TB chắc không bao giờ yêu ai được quá... hic hic... :9

em đồng ý chị Hà ! Thế chẳng lẽ em sắp qua Mẽo học, thế là em thay đổi được ngay hen! Lo học còn ko xong sang đó làm gì còn thời gian mà nghĩ tới yếu đương tán tỉnh ai đó với chẳng hẹn ho. Mà con người em cũng ko phải vậy ;-) nên việc này hông lo l :cool:
Người ở nhà sẽ là người gặp thử thách lớn nhất ! Vì... nhiều nguyên do
Như em em đi em để người ta quyết định! Ko thể nói cứ đi là nói chia tay được, có thể người ta chờ được thì sao ! Chưa thử chưa làm mà đã sợ thất bại thì hơi hèn. Dẫu biết là mình nghĩ chia tay là tốt cho cả 2, nhưng phải nghĩ đến nếu mình nói như vậy có thể làm đau lòng người kia. Cứ hãy để cho người ta quyết định, như vậy mình sẽ cảm thấy không có lỗi dù có bất cứ chuyện gì xảy rạ Nếu mai này có chuyện gì thì mình cũng cảm thấy ko có lỗi. Và nếu như chuyện không thanh thì cũng coi đó là một kinh nghiệm mà mình đã trải qua. Ở đời cái gì cũng nên thử, ko thử thì ko biết nó ra sao cả ( nhưng đừng thử drug là được)
Không biết mọi người thì sao nhưng em làm vây. Nói hết tất cả những khó khăn mà 2 đứa sẽ gặp phải, và để người đó suy nghĩ thật kĩ rồi trả lời.
Làm con trai thà để con gái bỏ còn hơn là làm tổn thương tới họ.

Thêm một chuyện em kiến nghị với chị Hà ạ, em học lớp A7 chứ ko phải D7 ạ ! Không hiểu sao của em lại thành D7 trong khi hồi trước em đăng kí là A7 ạ ! ^_^

Em thấy topic này tranh cãi mãi cũng ko dứt được ! Mỗi người một quan điểm mà, ai tin vào tình yêu du học thì chấp nhận một thử thách. Ai không tin hoặc thiếu niềm tin thì stop. Thế là hết!

teddybear

Member
Hic... nói chung là cứ iu nhau mà không được ở bên nhau thì dễ xiêu lòng hết. Chẹp chẹp... còn tin hay không tin... chẳng bit được... lòng người khó đoán... và nhất là lại trong tình yêu.... đến bất chợt và đi cũng bất chợt :?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000