Đấu tranh vì công lý

Ý chú mày chả rõ ràng gì cả. Việt Nam trong tiếng TQ có nghĩa là vượt về phía Nam. Không chắc có ngụ ý này không nhưng nghe cũng có lí. Vượt hàm ý không kiểm soát được về phía Nam thì rõ rồi. Phải chăng người ta nói về vùng lãnh thổ mà TQ không thể đô hộ thuần phục. Nói như thế thì 2 chữ Việt Nam cũng đáng tự hào lắm sao 4000 ngàn năm đấu tranh giữ nước cự phương Bắc mấy nước làm được?
Chữ Việt trong Việt Nam là chỉ dân tộc Việt (Lạc Việt). Không hiểu ai nghĩ ra được thành chữ "vượt" nhỉ?

VoxPopuli

Member
Học vẹt, không có gì đáng bàn.
Anh jì ơi, cái jì khiến anh nghĩ thế?? 8-} 8-}
Anh đã đọc những điều trên ở đâu rồi à?? Hay anh nghĩ 1 người ngồi trên ghế nhà trường k nói được những điều đó?? Em k hỉu :(:(
Chả lẽ ở bên đó bao năm mà anh k học được 1 điều sao: như việc trâu bò mặc quần áo vào cũng k thành người, lòng yêu nước k thể học vẹt được (so sánh có fần idiot nhưng khá hợp hoàn cảnh)
Em k hi vọng anh jì jì có cách nhìn khác đâu, vì tóc anh bạc rồi mà fải k?? còn em thì chưa. Em k viết nữa vì lạc đề "đấu tranh vì công lý" mất rồi. Lần sau gặp lại mong anh jì jì tỏ ra hợp tác hơn:-h :-h

BATDAN

Member
Cái mâm này các cụ đã đánh chén tàn cuộc rồi, say ngủ hết rồi. Có ai muốn vào dọn bãi thì cứ việc.

Anh Trọng quả là người đầy chất bất mãn đấy nhỉ...công nhận cũng đáng nể...không bõ công nhà nước cho sang Đức học,rồi sau đó quay lưng lại phản bội.Loại như anh,ở Đức không thiếu đâu,anh có cần giới thiệu làm quen không?Thằng em này có biết vài địa chỉ đấy.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000