Đàn ông thông minh hơn phụ nữ ^_^

Status
Không mở trả lời sau này.

LADY_A7

Member
chả thấy hay gì cả ?________? dài dòng và trích từng câu của ng` ta ra nói nhưng thiệt ra cũng chả đọc kĩ. Đó là những cái mà nhiều người vẫn làm đó thôi.

Nói chung mỗi người 1 ý nghĩ. Mình hoàn toàn ko đồng ý với bạn Thư. Vì đơn giản cái mới bao giờ cũng bị phủ nhận. Bạn có thể nghĩ theo cách của bạn. Còn mình nghĩ theo cách của mình. Mình là con gái nhưng mình cũng có ước mơ lớn. Những cái bao lâu nay đàn ông hay đạt được lại là ước mơ của mình. Và dù ngày mai mình có phấn đấu đạt được những gì mình muốn để rồi có những người phụ nữ như bạn nói mình vẫn có nhiều cái kém hơn 1 người đàn ông bt thì mình chịu.

Bạn có biết trong xã hội có bao nhiêu người đàn ông vô tích sự? Bạn có biết trên đời có bao nhiêu người đàn ông gây đau khổ cho người khác. Rằng có 1 người phụ nữ khi cưới 1 ng` đàn ông thì sống rất khổ. Ko có địa vị xã hội, chỉ nặng 36 cân. Để rồi khi người đàn ông ấy chết đi để lại nợ nần chồng chất. Thì người phụ nữ phải vật lộn 1 mình với cuộc sống và nhanh chóng trả được số nợ khổng lồ. Xây những cái nhà to gấp 3 lần cái nhà cũ. Có địa vị trong xã hội.

Bạn đã biết được bao nhiêu câu chuyện trong xã hội? Đã trải wa bao giờ để hiểu được những cái tôi nói. Đơn giản là bạn ko hiểu tôi và có lẽ hiểu 1 đứa con gái làm gì nhỉ. Vì sau này nó cũng chỉ là 1 người phụ nữ mà thôi đúng ko.

HaThu

Member
:)) , pó tay pó tay, rốt cuộc thì mình cũng không làm cho bạn hiểu thêm đc bao nhiêu. Như thế này vậy nhé : ngay từ đầu mình chưa bao giờ phủ nhận ý kiến của bạn, mình chỉ làm sáng tỏ hơn khi bạn phủ nhận ý kiến của mình. MÌnh chưa bao giờ dám nói là phụ nữ không giỏi, không nghị lực giống như những ví dụ bạn đã nêu. Điều mình muốn nói là mỗi giới sinh ra đã có những bổn phận không thể thay thế cho nhau Bạn không nhận thấy là mình và bàn đang nói về hai đề tài lệch hẳn nhau hay sao mà cứ liên tục bác bỏ ý kiến n khác? :)) Mình có ý kiến nho nhỏ là bạn hãy suy nghĩ kĩ xem n ta đang nói gì rồi hãy nói câu: " mình hoàn toàn không đồng ý"
Ai cấm việc bạn mơ ước? cứ việc mơ ước và thực hiện chúng đc càng nhiều thì càng tốt nhé! :)

haha!!pé Huyền này!!
Thứ 1 là chị Thư hơn tuổi em!!
Bố mẹ có dạy em là ra đường gặp người lớn là phải lễ phép"gọi dạ bảo vâng" ko??ma` sao chị thấy em cứ bạn bạn gi the^"!có phải trẻ ranh với em đâu mà bạn bè!!
đây la` chị Thư hiền nên ko nói đấy nhé!!nên nhớ minh` la pé nên không được vô lễ!nghe không!!
Thứ 2 là:chưa đọc kĩ người khác viết gi` mà đã nói lung tung!thế thầy cô có dạy pé là phải "ĐỌC KĨ ĐỀ BÀI TRƯỚC KHI LÀM BÀI KHÔNG HẢ!!hay là đọc kĩ lắm rồi mà vẫn không hiểu được!!thế thì phải bảo chị Thư giảng lại cho rùi với được phát biểu ý kiến nghe chưa!!
VÀ CUỐI CÙNG:Không ai cấm em TỰ TIN VÀ ƯỚC MƠ!!!!!
đôi khi trong một tập thể(lớp em hay la trương`..v...v!)nhưng em chỉ có thể thực sự khẳng định mình khi em ra ngoài xă hội~~!!Gia đình và nhà trường chỉ là nền tảng cho em ra ngoài xa hội thoi^
nếu em cứ thế thì người khác cho rằng em đang TỰ SƯỚNG đấy!hay một số người còn gọi đó là "THỦ DÂM TINH THẦN"
Hieu^? ko nhoc'!!

U.F.O

Active Member
CHo dù bất kì nói điều gì phản biện

Đàn ông cũng thông mink hơn phụ nữ

Lịch Sử và Khoa học con người là những minh chứng 0 thể chối cãi.

Đây là vấn đề mang tính tự nhiên chư s0 thuộc phạm trù xã hội. Đừng nói cái kiểu " đã thấy ai". Đã có tức là tồn tại - nhưg cũng 0 có nghĩa là nó chiếm số đông. Nói đàn ông thông mink hơn phụ nữ 0 có nghĩa là 0 có 1 người đàn ông kém hơn 1 người phụ nữ. Điều này tưởng đơn giản để hiểu mà nhở.

Chắc là...chỉ đơn giản với con trai thôi =))

Ohlala

Member
tớ công nhận là bài của bạn Hà Thư hay & mang tính thuyết phục cao....:)
còn bài của em Huyền cũng rất tự tin & 1 phần nào đó hơi nghiêng về phái yếu chúng ta....^_^....điều đó hok có j`đáng track....nếu là chị thì chị cũng vậy!
cả 2 người đều có những lý luận & lý lẽ của riêng mình....tuy nhiên nếu cả 2 cũng hướng chung về đề tài thì sẽ hok "khập khiễng" như ở trên.....!
tớ có cảm giác như topix đang theo 1 chiều hướng "nặng nề" hơn so với thảo luận.....mọi người chỉ trick nhau....

về phần bài viết của bạn Linh Phương thì tớ hok đồng ý lắm.... ấy nói về chuyện xưng hô.....
tớ nghĩ là khi cũng bình luận 1 vấn đề thì tất cả mọi người đều bình đẳng....xưng " tôi " là hok hề sai!
còn phần sau của ấy...tớ thật sự hok bik fải nói j`....!

vấn đề thông minh tớ chưa nói vội....nhưng riêng về nội bộ thỳ đúng là kon trai hơn hẳn kon gái...1 trời 1 vực!:(

sao mà ko hiểu :-? nói thế là đủ hiểu rồi :">
cô pé 0609 với lập trường vững chãi của mình đâu rồi :-? sao ko vào đính chính gì đi chứ :-?
xưng hô thế nào cũng đc nhưng nếu là biết nghĩ :)) thì nếu kém hơn hay lớn hơn thì vẫn nên giữ 1 chừng mực xưng hô nào đó trong 4rum này chứ ;) có đáng gì đâu :)) còn riêng zlatanvn ;) nếu mà đã gọi anh hay em thì trong 4rum này cũng chẳng # gì đâu ;) đứa nào mà bên ngòai ko gọi thế thì cũng yên tâm trong 4rum là như vậy ;)

LADY_A7

Member
đính chính cái đếch gì chứ ?___________?
giống như dùng bút chì như các anh chị thì có thể tẩy đi, còn nếu đã dùng bút bi thì việc gì phải sửa nữa.
Các anh các chị nên chú ý là hơn em 1 tuổi đời.Nng điều đó ko có nghĩa là suy nghĩ và kiến thức của các anh các chị hơn em. Vì đơn giản em ko có tài ăn nói.Tuy nhiên những gì em có thì chắc chẳng kém cạnh gì các anh chị nếu ko muốn nói là nhiều cái các anh chị ko thể có được. Nếu dey đã là diễn đàn thì mọi người được phép xưng tôi chứ nhỉ. Đơn giản ban đầu chị Thư đã xưng tôi- bạn và em thấy chả có lý gì khiến em phải xưng chị-em khi đang tranh luận.
Thường thì dân Tự nhiên đương nhiên ko nói giỏi được như dân Xã hội. Hì nhưng ý thì chả có gì sai cả. Nhưng nói chỉ là 1 phần còn quan trọng là kết quả .Ko phải em ko đọc kĩ đề mà là do em hay nói lạc đề thôi. Vì đơn giản em có wa' nhiều thứ để nói và em nói những thứ em thấy là cần thiết nhất. Hơi thể hiện cái tôi wa' nhưng em chán nhất là tranh luận vì đơn giản mình nghĩ gì thì nghĩ. Nếu người tranh luận với mình mà tài giỏi hơn bây giờ& tương lai. Nếu đó là người đáng để khâm phục thì mình mới lắng nghe chứ. Có lẽ em gạp nhiều người như thế rồi và họ ko có lý tưởng giống chị Thư nên em ko thấy có gì khiến mình phải đấu tranh.
Một điều nữa. Em hỏi các anh chị: Nếu như em tạo nick là 1 anh con trai- khóa đã ra trường. Thì các anh chị có chắc là sẽ nói chuyện với em theo như thế này ko? Hì , câu trả lời thì em cũng biết thừa rồi. Đừng để tuổi tác hay giới tính xen vào dey. Nói miệng thì ko ăn vào đâu đâu. Mọi việc đều phải làm phải thử nghiệm và em đã cm được rằng cái định kiến trên có tồn tại và . Khi ra đời thì chênh nhau 1 tuổi thâm chí là 10 tuổi cũng chưa thấm vào đâu. Người đáng tôn trọng thì em sẽ nói khác.
Hic, chị Liên ơi em ko nói chị đâu nhé , đừng giân em :(

Ohlala

Member
hok có j` để mà giận khi tất cả mọi người đều tranh luận công bằng...:)
chị hiểu những j` mà em Huyền nghĩ....và chắc rằng đó cũng là những suy nghĩ của nhiều ng trong chúng ta!
nhưng cũng hok nên áp đặt suy nghĩ của mình cho ng khác ( cái này hok fải là nói riêng em Huyền nha!)....mọi ng đều có quyền tự do ngôn luận & hãy xem trọng ý kiến của nhau...^^

LADY_A7

Member
thế topic này mở ra chả phải để bàn về cái đó sao :|

giỏi thì cũng thế. Nếu mà chị Thư sống trong 1 môi trường mà những người đàn ông xung quanh đều đáng khâm phục thì ko nói làm gì. Nhưng điều đó ko có nghĩa là đàn ông nào cũng thế. Vì đơn giản nhiều người đàn ông/ con trai em đã gặp chỉ làm em they' đàn ông tệ hơn phụ nữ thôi.

Xét cho cùng thì còn tùy người cả. Những người đàn ông tài giỏi thật sự thì em luôn nể phục+ kính trọng họ. Nhưng điều đó ko có nghĩa là em đồng ý " đàn ông thông minh hơn phụ nữ" hay nh~ gì tương tự. Vì thế là bao hàm cả men+boys mà em ko tôn trọng .Ai đời đem cái dey' ra áp đặt cho mình trong khi khó khăn vất vả gì lại bó tay

CrazyA3

Member
Vì đơn giản nhiều người đàn ông/ con trai em đã gặp chỉ làm em they' đàn ông tệ hơn phụ nữ thôi.
==> Em đã gặp bao nhiêu ng` đàn ông/con trai rồi ??? :-? => Chắc chắn chưa đủ nhiều để đưa ra một nhận xét chính xác [-(

Những người đàn ông tài giỏi thật sự thì em luôn nể phục+ kính trọng họ.
==> Thế nào là "giỏi thật sự" ??? Có những ng` tài giỏi đấy , nhưng lại đem sự tài giỏi của mình fục vụ n~ mục đích ko tốt thì sao ?? ... Ví dụ như n~ ng` được gọi là "Hacker Mũ đen" chẳng hạn , Ai bảo rằng học ko giỏi ?

Nhưng điều đó ko có nghĩa là em đồng ý " đàn ông thông minh hơn phụ nữ" hay nh~ gì tương tự. Vì thế là bao hàm cả men+boys mà em ko tôn trọng.
Cái Title của Topic này là ý nói tới mặt bằng chung giữa hai giới chứ ko fải là "vơ đũa cả nắm" ....
Và tất nhiên là anh cũng ko đồng ý với cái Title này :p

LADY_A7

Member
Anh Tú toàn đem những cái mình đọc được rừ chỗ này chỗ nọ ra. Chưa bao giờ anh nói chuyện = chính kiến của anh cả. Thế là ko được, ko sáng tạo gì cả :p

HaThu

Member
Nhầm rồi, mình đồng ý với ý kiến của Trịnh Sơn rằng Huyền có nói những điều tuy là rất đúng, nhưng chưa có cái nhìn bao quát
Giỏi không chỉ là vấn đề IQ như em nói đâu? Khác đấy, giỏi bao hàm nghĩa lớn hơn, không chỉ là tài năng, là năng lực làm việc mà còn là thái độ sống, là cách tiếp nhận những gì khó khăn mà cuộc đời đem lại cho mình. Điều này cũng là tùy người chứ không phải là tùy giới. Tuy nhiên như mình đã nói, đàn ông thường mạnh mẽ về khoản này hơn. Họ vượt qua nhanh chóng và đứng dậy rất nhanh. Phụ nữ cũng không phải là không mạnh mẽ, họ tất nhiên không sớm thì muộn cũng vượt qua nhưng vết thương trong lòng thì khó có thể lành hẳn như đàn ông. Nó âm ỉ và đau mãi

e hem`!!ai nói bình đẳng là dựoc xưng hô như thế nào!Bình đẳng của mỗi cá nhân ko phải là ở cách xưng hô mà nó sẽ theo chiều hướng sâu hơn!
Như mọi người ở trên cũng đã nói!Bình đẳng về ý kiến(cái này ko ai cấm nhưng nên bik mính đang nói ji chứ),bình đẳng giới tính.....từ trước đến giờ trên các phương tiện thông tin hay bất kì ở đâu ai cho cái quyến bình đẳng về xưng hô ko!
VÍ DỤ bố mẹ ỏ thầy cô lên diễn đàn này!tất cả mọi người đều đã bik!!vậy pé Huyền hay bất kì ai có dám xưng tôi ở đây ko(hay là ở nhà xưng wen rồi)
tiếp theo dành cho em Huyền này!!
chị Thư hơn 1 tuổi nhưng hơn em đựoc cái ji à:em nói em ko giỏi về cách ăn nói:và cái đó là cái chị Thư hơn em.(1)
em nói em là dân tự nhiên nên ko giỏi ăn nói như dân xã hội:chị Thư cũng là dân Tự Nhiên vì sao vẫn giỏi ăn nói như dân xã hội==chị T giỏi hơn em!!(2)
em nói ko phải em ko đọc kĩ đề mầ là em nói hay bị lạc đề:hoho!chị Thư cũng đã đọc kĩ đề bài như em và chị ấy ko bị lạc đề như em,aicũng khen nhé (3)
em nói ý kiến của chị Thư ko đáng để em phải tranh luận nhưng chị thấy tát cả mọi người vào topic này đều công nhận ý kiến của chị Thư là đúng(hay là em cũng thấy đúng nên ko con ji để nói)(4)
Từ (1)(2)(3)(4)==suy ra những ý kiến của em quá mâu thuẫn nhau đấy pé và em vẫn chỉ là một học sinh lớp 10 và những suy nghĩ của em cũng ko hơn(khéo khi còn kém) 1 học sinh lớp 10!!HIỂU CHƯA!KO HƠN ĐÂU!!
AH`ma` ne``!ai bảo em lá vít băng bút bi la ko xóa được,để chị mua cho cái bút xóa để sửa lại chính bản thân mình nhé!!..........chut. chut...xx..xx

HaThu

Member
Hix, Phương ơi, mày cứ như là biện luận phương trình ý, 1,2,3,4 đủ cả. Mày làm tao ngượng we' :"> . Đúng là bạn thân yêu của tao. :x
Thực ra cũng không nên bắt bẻ nhau từng câu chữ như vậy. Về chi tiết có thể chưa đc thuyết phục lắm nhưng nếu nhìn về tổng thể, hiểu đc tư tưởng chính của em Huyền là em ấy không muốn phị nữ chúng ta thua kém cánh màu râu một điểm nào la tốt rồi. Dù sao Huyền cũng còn có chính kiến riêng của mình. Còn có người có chính kiến tức là diễn đàn còn có công ăn việc làm đúng không? :D

LADY_A7

Member
Em ghét nhất là dùng bút xóa >.<
Hai chị này thân nhau. Tình bạn đẹp chế :x :x :x
Để em lôi con bạn của em vào dey mới được :">

HaThu

Member
Nếu em thấy lôi con bạn thân của em vào đây mà bài viết của em sâu sắc thêm đc một chút thì không vấn đề gì, hoan nghênh. Làm bạn thân nhau đâu có nghĩa lúc nào cũng ủng hộ nhau :) :)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000