Đàn ông thông minh hơn phụ nữ ^_^

Status
Không mở trả lời sau này.

LADY_A7

Member
thực tế em thấy anh Tú thông minh bằng em
chưa cần xét đến học lực (he he anh Tú cũng bít về vụ học hành thì em chả sợ)
mà xét về các mặt khác thì anh Tú cũng chả có gì để nói là hơn em cả

HaThu

Member
Em cũng là phái yếu tuy nhiên em không phủ nhận là đàn ông thường giỏi hơn phụ nữ. Cái này tuyệt nhiên không phải là vấn đề IQ hay học giỏi, IQ cao phụ nữ thiếu gì ? Và phụ nữ IQ cao thương rất tự kiêu về bản thân mình là đằng khác ( bằng chứng sống : ban Ngô Diễm Huyền, nghe cách nói chuyện của bạn là đủ biết, :) ) GIỏi ở đây là vấn đề giỏi trong cách tiếp nhận cuộc sống, đàn ông thường thăng bằng hơn trong khi phụ nữ rất hay bị ảnh hưởng bởi những yếu tố chủ quan làm rối loạn công việc, gia đình ( cái này chính xác là nghiên cứu khoa học chứ hổng phải là thiên vị phái nào đâu )
Tất nhiên cái gì thì cũng có ngoại lệ của nó, nhưng chỉ rất ít thôi. Vì vậy ngay từ đấu, em đã nói là "THƯỜNG".

oh chính xác đó ;) bạn này bạn nào sao zlatanvn chưa biết ;)) avatar hơi hay đó ;)) ^_^ nhận xét chính xác về cả vấn đề của topic mà còn ;)) nx về cả con người :"> =D> :))

LADY_A7

Member
đúng là dân A5 có khác :p
sắc sảo we' :x

nhưng mà Ko thể kết kuận là đàn ông thông minh hơn. Đàn ông giỏi hơn thì cũng còn tùy người thôi. Như anh Tú thì em ko thấy có gì để chứng mình là thông minh cả. Và người đáng nể phục là những anh trong CVA học hành chăm chỉ và đạt giải Nhất Lý TP cơ.
Dù là phụ nữ hay đàn ông thì đều có khả năng thành công hoạc thất bại. Như Edison nói: Thiên tài 1 phần là thông minh, 9 phần là máu và mồ hôi. Ngồi dey chém gió chưa bít thế nào nhỉ. Còn phải xem kết quả nữa chứ ;))

HaThu

Member
đúng là dân A5 có khác :p
sắc sảo we' :x
Ủa, A5 có phải chuyên gì đâu mà bạn nhận xét thế? Hình như bạn vẫn chưa có hiểu điều mình muốn nói. MÌnh hoàn toàn không có ý là phụ nữ không thông minh đâu, chỉ có điều mình muốn đặt cái này trên bình diện chung của cuộc sống, những điều bạn vừa nêu ra chỉ là những trường hợp nhỏ nhặt thôi. Một người đàn ông bình thường nhất vẫn có thể có những phẩm chất mà một người phụ nữ dù thông minh đến mấy cũng không thể có.
Tranh luận nhau hoài mà nghe TÚ với Huyền nói kháy nhau sởn cả gai ốc:)

LADY_A7

Member
lần này thì quá đát rồi
bạn Thư có vẻ đặt đàn ông lên cao hơn phụ nữ thật
.tôi tự hỏi những người phụ nữ đạt được địa vị cao trong xã hội đâu có dễ bằng đàn ông? Họ phải cố gắng hơn nhiều lần những người đàn ông. Vì đơn giản là người ta dù có nói là Bình đẳng nam nữ thì vẫn trọng nam hơn.
Tôi muốn nói là những cố gắng vượt lên của phụ nữ rất đáng để khâm phục. Vì họ ngoài lo cho gia đình, chăm lo con cái còn phải lo sự nghiệp cho mình. Đàn ông có thể làm được như thế ko?
Còn những người phụ nữ vì sự nghiệp mà từ bỏ xây dựng gia đình. Ta nhìn vào họ và nói họ kì cục, còn đàn ông như thế thì chẳng sao. Và thế là thiếu công bằng.
Thực tế theo tôi A5 ko phải chuyên nhưng cũng là chọn. Có lẽ bạn học văn khá là giỏi nên cách nói cũng dễ thuyết phục. Đó là ý kiến chủ quan của tôi khi đọc bài trước đó của bạn. Còn bài vừa rồi thì chịu. Vì như bạn nói thì phụ nữ theo ý bạn có lẽ chả nên phấn đấu làm gì, vì đằng nào vẫn kém hơn đàn ông mà. Nếu ai cũng có ý kiến như bạn thì đúng là mãi mãi ko có bình đẳng nam nữ.
sở dĩ tôi cãi nhau với Tú là vì đã từng thử nói chuyện và thấy con trai tinh vi thì nó hay thế. Nhưng mà tôi phân biệt giữa boys tài giỏi thực với boys tinh vi ko. Ngay cả mấy anh tôi wen đạt giải TP/ QG, hoặc hát hay đánh guitar cực đỉnh vv.... cũng ko tinh vi như thế.

HaThu

Member
sở dĩ tôi cãi nhau với Tú là vì đã từng thử nói chuyện và thấy con trai tinh vi thì nó hay thế. Nhưng mà tôi phân biệt giữa boys tài giỏi thực với boys tinh vi ko. Ngay cả mấy anh tôi wen đạt giải TP/ QG, hoặc hát hay đánh guitar cực đỉnh vv.... cũng ko tinh vi như thế.
Xin lỗi nhưng bạn nói ai tinh vi cơ? chuyện đó có liên quan gì ở đây? Bạn cho rằng câu nói cuối cùng của mình là tinh vi ư? MÌnh đâu có phải là con trai và đâu dư hơi để "tinh vi" thay cho con trai. Mình hiểu là con gái, bạn cũng có lòng tự hào riêng của phái đẹp, nhưng hình như bạn đang hiểu sai ý của của mình và đang suy diễn nó theo hướng lệch lạc ( cũng có thể cách diễn đạt của mình tối nghĩa quá chăng? :-? )

Xin bạn hiểu cho để đừng chụp mũ cho mình cái án trọng nam khinh nữ : MÌNH BIẾT BÂY GIỜ LÀ THỜI BUỔI TIẾN BỘ, PHỤ NỮ CÓ QUYỀN LÀM NHỮNG ĐIỀU HỌ MUỐN LÀM, HOÀN TOÀN NGANG BẰNG VỚI ĐÀN ÔNG, ĐÔI KHI CÒN MUỐN THỂ HIỆN MÌNH GIỎI HƠN LÀ ĐẰNG KHÁC, PHỤ NỮ BÂY GIỜ RẤT GIỎI VÀ CÀNG GIỎI HƠN KHI HỌ KHAO KHÁT MUỐN ĐƯỢC THỂ HIỆN BẢN THÂN MÌNH. MÌNH KHÔNG PHỦ NHẬN ĐIỀU ĐÓ VÀ TẤT NHIÊN CHẲNG CÓ TƯ CÁCH GÌ ĐỂ CÓ THỂ PHỦ NHẬN. NHƯNG NẾU BẠN ĐÃ ĐỌC NHIỀU VÀ CHIÊM NGHIỆM NHIỀU TRONG CUỘC SỐNG, BẠN SẼ THẤY ĐƯỢC RẰNG, CÓ MỘT SỐ ĐIỀU MÀ KHÔNG CÓ MỘT TIẾN BỘ NÀO HAY BẤT CỨ SỰ THAY ĐỔI NÀO TRONG CƠ CẤU TỔ CHỨC XÃ HỘI CÓ THỂ THAY THẾ ĐC NÓ. ĐÓ LÀ THIÊN CHỨC CỦA MỖI GIỚI. TẠI SAO TRẺ CON LẠI QUẤN QUÍT MẸ ĐẾN VẬY MẶC DÙ GIỮA BỐ VÀ MẸ, LÀM SAO CÓ THỂ NÓI AI YÊU CON NHIỀU HƠN? TẠI SAO PHỤ NỮ LẠI GIỎI NHỮNG CÔNG VIỆC THÊU THÙA MAY VÁ, LO CHO GIA ĐÌNH ẾM ÂM NHƯ VẬY TRONG KHI NHÌN NHỮNG CÔNG VIỆC ĐÓ, AI CŨNG TƯỞNG CHÚNG QUÁ LÀ ĐƠN GIẢN NHỎ NHẶT SO VỚI NHỮNG CÔNG VIỆC ĐC COI LÀ " VĨ MÔ" NGOÀI XÃ HỘI. CÂU TRẢ LỜI DUY NHẤT LÀ NGAY TỪ BUỔI ĐẦU, TỪ THỜI TIỀN SỦ KHI CON NGƯỜI LÀM GÌ BIẾT NHỮNG CHUYỆN THI HỌC SINH GIỎI QUỐC GIA HAY CHƠI ĐÀN GUITAR NHƯ BAN HUYỀN NÊU THÌ NHIỆM VỤ CỦA PHỤ NỮ ĐÃ LÀ DUY TRÌ NÒI GIỐNG, ĐÀN ÔNG SĂN BẮN VÀ LÀM NHỮNG CÔNG VIỆC NẶNG NHOC.. BỔN PHẬN ẤY ĐÃ ĐI VÀO TIỀM THỨC SÂU XA CON NGƯỜI HÀNG NGHÌN NĂM. NẾU KHÔNG DUY TRÌ THÌ KHÔNG THỂ TỒN TẠI ĐC VỚI THIÊN NHIÊN. QUÁ TRÌNH HÌNH THÀNH NHỮNG TƯ DUY, CÁCH SỐNG MỚI VẪN CÒN QUÁ NGẮN SO VỚI BỀ DÀY LỊCH SỬ HÀNG NGHÌN NĂM ẤY CỦA CON NGƯỜI.

Đó là lý do tai sao mình nói có những phẩm chất của đàn ông mà một người phụ nữ dù thông minh mấy cũng không thể có. Tất nhiên hoàn toàn có thể lật ngược lai vấn đề là có những phẩm chất của phụ nữ mà đan ông mãi mãi cũng không thể có bởi đã là thiên chức do tạo hóa sinh ra thì không thể hoán đổi đc. BẠn thấy những người phụ nữ vượt lên trên đàn ông, bạn thấy những người phụ nữ thành đạt? Ai dám chắc cuộc sống hậu trừong sân khấu của họ như thế nào bởi khi phơi bày ra, ai chẳng phơi bày những mặt đẹp. Rất khó cho một người phụ nữ đứng trên đỉnh vinh quang có thể có được cả yếu tố gia đình.

Trích lời bạn Huyền said:
Còn những người phụ nữ vì sự nghiệp mà từ bỏ xây dựng gia đình. Ta nhìn vào họ và nói họ kì cục, còn đàn ông như thế thì chẳng sao. Và thế là thiếu công bằng.
Không ai nói như bạn vì cả hai giới ai từ bỏ gia đình thì đều kì cục như nhau. Cái này thuộc phạm trù đạo đức rồi chứ không còn là ai giỏi hơn ai nữa. Xin miễn bàn !

oh ;) =D> chỉ còn cách khen ngợi và vote 1 phiếu Bài hay thôi =D> viết bài này hay quá thưa quý cô ;) nhưng zlatanvn cũng xin hỏi 1 câu ^_^ phần lịch sử kia chắc là nhiễm của thầy Dũng :)) :"> =D> hay ;) công nhận 1 cách thật lòng rồi ;)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000