Chia tay 1st love

baby love

Moderator
Người ta bảo không ai có thể quên được first love. Đung không...???
Có 1 thới sau khi chia tay mình cuồng tình lắm nhưng bi giờ hêt rùi có phải mình đã quên 1st love ko?

Thực ra quên là tốt đấy, cách đây 2 tháng nhìn thấy nó mình còn buồn, bây h nhìn thấy nó trên đường cũng chẳng thấy gì nữa .

kiwi_vn

Active Member
MissIndependent said:
Kết thúc thía này còn thê thảm hơn film Hàn nhiều :) Ít ra trong film Hàn chết còn nhẹ nhàng hơn =))
Phim Hàn toàn yêu với ấm , chán chết , bây giờ sính phim hành động Mỹ & HK hơn , cứ thứ 7 , chủ nhật là cả hội ngồi không trong Học viện lại đi thuê đĩa về xem , mỗi phòng 1 cái DVD , xem tẹt ga. :)

trangceline_89 said:
Thực ra quên là tốt đấy, cách đây 2 tháng nhìn thấy nó mình còn buồn, bây h nhìn thấy nó trên đường cũng chẳng thấy gì nữa .
Mày nói thật không hả Trang? :) Nếu thật thì tốt :D
Mà cái giề vô vọng wá thì mày cũng đừng nên theo đuổi ..., khuyên chân thành đấy =))

rikku

Active Member
to: 1 số người, ^^ ko nên đùa giỡn với tình cảm của mình ^^ sẽ tới lúc khi ta không nhận ra thế nào là YÊU THỰC SỰ cả ^^
yêu, chia tay, nhưng không nên chia tay quá nhiều đâu ^^ 1 lần là số ít, chấp nhận được, 2 lần đã là số nhiều rùi ^^
tóm lại yêu cần phải chân thành ^^ nếu không sẽ chỉ là những phút ^^ xốc nổi ^^ của bản thân, chẳng đi đến đâu cả ^^

mẹ thường bảo: tuổi trẻ phải lo học hành, lớn rùi ^^ khắc sẽ yêu ^^ bây giờ không học thì là muộn nhưng không yêu thì chưa muộn đâu ^^ mẹ nói đúng, trừ một điểm: chưa chắc iu đã ảnh hưởng không tích cực đến học hành ^^ vì thế bản thân quyết định là sẽ iu ^^ trong khi còn đang đi học ^^ hì ^^ cứ cho và nhận thật vô tư đi ^^ cuộc sống cần nhất là thoải mái ^^ phải thoải mái mới có thể vui vẻ hạnh phúc đươc. đúng không !? nhưng mình ^^ sẽ không vô trách nhiệm với tình iu của mình, đó là điều chắc chắn !

^^ first love ^^ của mình đã qua rùi ^^ bi giờ gặp lại ^^ cũng chẳng còn cảm xúc gì ^^ ngoài việc ^^ hình như bạn ý xinh hơn hồi trước thì phải ^^ kệ, dù sao bạn ý cũng thật là tốt ^^ nhưng không dành cho mình ^^ và mình cũng ko phải dành cho bạn ý ^^ 2 năm cho một tình yêu đầu không phải là quá ngắn đúng không ^^ mình đã định có 2nd love, nhưng tình yêu không dễ dàng đến thế ^^ vu vơ thì nhiều mà thực sự chả mấy, mình cũng không phải là người dễ vồ vập những thứ vu vơ ^^

^^

Sit

Member
em thích cách nghĩ của rikku,nhất là cái cách nghĩ về 1st love khi gặp lại.Cái gì ko dành cho mình,sẽ mãi mãi ko thuộc về mình,fải biết đi tìm cái thuộc về mình và dành lấy.
Con trai mà ko biết tự đứng dậy sau những mất mát,chỉ biết cố chìm vào những cái ko thuộc về mình thì...vứt!

trangceline_89 said:
Nếu ai đã từng yêu, chắc chắn sẽ không quên mối tình đầu của mình. Tôi đã có 1 tình yêu, 1 tình yêu rất đẹp và nó kéo dài hơn 1 năm, và cuối cùng, nó kết thúc trong 1 ngày mà tôi nghĩ sẽ là ngày đẹp nhất trong đời tôi,1 ngày Noel. Đến bây h, tôi vẫn không hiểu vì sao lại chia tay, mà người đó lại chọn đúng vào ngày hôm đó ...Hôm nay, mặc dù không phải Noel nhưng nghe bài Last Xmas, tất cả lại như hiển hiện trước mặt. Tôi nhận ra mình chưa quên mặc dù mình lúc nào cũng nghĩ là tất cả đã qua. Khó thật đấy...có ai cho tôi 1 câu trả lời đây
Có đau bằng tui ko khi bị chia tay vào đúng ngày Valentine 14/2 :(
Buồn thì buồn thiệt nhưng biết làm sao khi tình cảm đã ko còn như trước =((

quay lại vơi first love....
tui cũng chia tay đúng 14/2.... bây giờ sau 5 tháng... cảm thấy khó khăn khi phải nói lại những lời như xưa, nhưng trong thâm tâm đều cảm nhận tình yêu nồng cháy hơn....

unni_x

Active Member
to Uyên : tao không hiểu những dòng mày viết, tao tưởng first love của mày là thằng DA cơ mà :) lại là thằng V là sao :)

DA first theo một cách trẻ con, một sự rung động mà mãi mãi toa ko quên
V lại là một tình cảm tự nhiên, chân thành pha chút hờn dỗi mà tuổi bọn mình ai cũng mún đc biết...
Thực sự đến V mới dám nói đó là yêu chwus mày...

la_rose_poisson said:
quay lại vơi first love....
tui cũng chia tay đúng 14/2.... bây giờ sau 5 tháng... cảm thấy khó khăn khi phải nói lại những lời như xưa, nhưng trong thâm tâm đều cảm nhận tình yêu nồng cháy hơn....
:-O cái gì thế này, anh iu có ny mới à, anh iu Hằng cũng có thằng mèo, bi h anh iu cũng có, 2anh iu bỏ em rùi à, bỏ em lại cô đơn 1 mình , thân gái 1 mình thế này ah, sao 2 anh iu nỡ :-( :(

unni_x

Active Member
la_rose_poisson said:
DA first theo một cách trẻ con, một sự rung động mà mãi mãi toa ko quên
V lại là một tình cảm tự nhiên, chân thành pha chút hờn dỗi mà tuổi bọn mình ai cũng mún đc biết...
Thực sự đến V mới dám nói đó là yêu chwus mày...
Tao hiểu rùi :) nhưng sao lại cảm nhận tình yêu nồng cháy hơn :>> chúng mày quay lại với nhau hùi nào mà ko báo cho anh em thế hả :D
to em iu dưa gang :q: : anh iu nào có ai đâu mà em nỡ nói thế, chẳng nhẽ em bảo anh iu ko chung thủy với em sao :-/ em iu làm anh đau buồn như xát muối vào tim :-(

unni_x said:
Tao hiểu rùi :) nhưng sao lại cảm nhận tình yêu nồng cháy hơn :>> chúng mày quay lại với nhau hùi nào mà ko báo cho anh em thế hả :D
to em iu dưa gang :q: : anh iu nào có ai đâu mà em nỡ nói thế, chẳng nhẽ em bảo anh iu ko chung thủy với em sao :-/ em iu làm anh đau buồn như xát muối vào tim :-(
Đọc đến đoạn anh iu đau buồn, suýt nữa em đọc nhầm là đau như xát muối vào... =))

unni_x

Active Member
tocduoide_q said:
Đọc đến đoạn anh iu đau buồn, suýt nữa em đọc nhầm là đau như xát muối vào... =))
hư chưa kìa, anh iu dạy em iu thế nào hả ;-) :)
to Uyên : mày phải xem xét tình cảm của mày chứ, nếu nó " nồng cháy hơn" như mày viết thì tội gì phải kìm nén chứ :>> :>

thôi được rồi... tao nghĩ kĩ rồi, cái gì đã qua thì cho qua luôn...
nếu lần thứ nhất đã qua thì thể nào cũng sẽ có lần thứ hai roài lần thứ ba... lúc đấy thì tình cảm sẽ như thế nào nhỉ???

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000