Chia tay 1st love

Nếu ai đã từng yêu, chắc chắn sẽ không quên mối tình đầu của mình. Tôi đã có 1 tình yêu, 1 tình yêu rất đẹp và nó kéo dài hơn 1 năm, và cuối cùng, nó kết thúc trong 1 ngày mà tôi nghĩ sẽ là ngày đẹp nhất trong đời tôi,1 ngày Noel. Đến bây h, tôi vẫn không hiểu vì sao lại chia tay, mà người đó lại chọn đúng vào ngày hôm đó ...Hôm nay, mặc dù không phải Noel nhưng nghe bài Last Xmas, tất cả lại như hiển hiện trước mặt. Tôi nhận ra mình chưa quên mặc dù mình lúc nào cũng nghĩ là tất cả đã qua. Khó thật đấy...có ai cho tôi 1 câu trả lời đây

ko ai có thể quên đc 1st love, mà chỉ ko nghĩ đến nó nữa mà thôi. thực ra bây h tôi cũng đã quên đc thằng ku kia đâu, mỗi lần gặp lại lại thấy.... :D mà bà cũng có người yêu mới rồi còn gì. chính nó sẽ là người giúp bà quên đc thằng kia đấy

kiwi_vn

Active Member
Tình yêu đầu thì làm sao mà quên được ,nhưng thất bại đó làm mình trưởng thành vượt bậc ,phải cảm ơn thất bại đó bởi vì mình hiểu rằng mình... không thể bỏ cuộc!

fruit NHO

Active Member
nói chung hình như nhwunxg gì là tình iu thì thường ám ảnh phải ko mọi ng
@linh ly:nhìn ảnh này bé giống 1 con bạn chị tên là Uyên!!!!!

no_smoking

tôi chẳng biêt làm thế nào để quên đc nàng
tự nhiên tôi 0 thấy nhớ nữa thôi
thời gian sẽ giup ban
hy vọng tìm đc 1 người khác tot hơn (hoặc có người nào đó hợp với bạn hơn tìm thấy bạn)

"Trong bài toán t/y ! Một cộng với một là tất cả ! Và hai trừ một thì không còn gì cả !"
" Hãy tin ở t/y, dù nó mang đến sự thống khổ. Chớ khép kín con tim mình"
T/Y trẻ con , nghĩ làm giè cho đau đầu em. hi`hi`hi`..............

Seven-Up

Lại một ngày trời mưa. Thời tiết dạo này thay đổi liên tục làm con người cũng bị ảnh hưởng thì fải? Cứ những ngày thời tiết kiểu như hôm nay thì mới thật là đáng sợ. Mưa rải rác. Trời ko sáng hẳn lên được mà cứ âm u. Mà cứ như thế thì lại rất dễ buồn.Mỗi lúc như thế lại thấy nhớ về những chuyện đã qua kể cả những chuyện ko biết bao lần nhắc lòng " cố quên" nhưng chưa bao h quên được. Con trai là vậy dễ nói, dễ hứa nhưng rất dễ quên. Biết thế nên đôi khi fải học cách chấp nhận sự thật. Sự thật ấy có quá đớn đau khi càng ngày con người đó càng làm mình cảm thấy thất vọng. Niềm tin đôi khi cũng fải đặt nhầm chỗ để còn biết là mình đã nhầm. Cũng như là chưa từng ngã thì ko bao h biết đau. Người ta cứ nói " một lần ngã là một lần bớt dại" nhưng ngã thì có lần nào giống lần nào để mà bớt dại , thành ra cứ dại mãi chẳng bao h tỉnh ra được. Tình yêu chẳng qua cũng chỉ là một cơn say. Mà trong lúc say người ta ko biết mình đã làm gì, đã lảm nhảm những cái gì. Chỉ đến khi tỉnh lại được người khác kể về cái thảm cảnh của mình trong lúc say, người ta mới bật cười, cười vì sự ngốc nghếch, lố bịch.
Người ta cứ nhắc nhau rằng "đừng nên say quá rồi ko bao h tỉnh ra được đâu" nhưng yêu là say mà say thì ko có mức độ khi yêu. Người say thì thik được đi thik được bay nhảy bởi cái cảm giác khi say mà bước đi thì thik lắm. Thế nên càng say người ta càng lao đầu về fía trước ko biết điểm dừng.Có lẽ do vậy mà đến khi tỉnh người lại càng cảm thấy choáng váng, quay cuồng và có khi còn đớn đau.
Trong cuộc sống đôi khi có lúc ta giả vờ say để quên đi quá khứ ngốc nghếch của mình mà ko biết có khi vì thế mà ta làm đau cả người khác. Có biết bao nhiêu cách để người ta bước vào và bước ra khỏi tình yêu.Có những người đã bước vào một lần và rồi ko bao h trở lại nữa bởi lẽ đã tìm được cho mình một tình yêu đích thực song đó chỉ là hiếm hoi. Bởi đâu fải dễ để tìm được sự đồng cảm jữa hai tâm hồn mà có được sự đồng cảm rồi thì làm thế nào để hòa hợp. Vậy nên mới có biết bao người "giả say" để bước vào rồi bước ra cuộc đời một ai khác và để lại biết bao kỉ niệm duy chỉ có một nỗi đau. Nếu cứ nghĩ một cách tiêu cực như thế thì chẳng bao h ta mong mình rơi vào cái " hiếm hoi " đó. Những triết lí chưa fải là chân lí, những điều fi lí lại có thể là những điều chí lí.Nên ta lại mơ .....
Cuộc sống cũng như một chiếc bập bênh. Người này trĩu xuống thấp cho người khác vút lên cao nhưng cuộc sống còn có một điều kì lạ khi gắn kết hai người đó lại với nhau thành một đôi thân thiết. Ai rồi cũng tìm cho mình được một người hợp với mình nhưng cái quan trọng ko fải là thời gian mà là cách suy nghĩ. Làm thế nào để có thể đón nhận một cái mới khi cái cũ vẫn còn để lại trong ta những ngờ vực, lo lắng ? Rồi lại suy nghĩ " nếu mình lại là người bị tổn thương, nếu mình lại là người fải khóc,..... " Biết bao câu hỏi cứ thế mà nối đuôi nhau chỉ nghĩ được là " nếu mình lại ... " chứ ko thể nghĩ được là " Mình sẽ ...." . Bởi những lẽ đó mà khi mối tình đầu đã qua lâu mà tôi chưa thể mở lòng với bất kì ai khác. Một sự bảo thủ có lẽ là đúng hơn khi nói tôi lạnh lùng. Chỉ mong một cơn gió lạ đến và xua đi mọi định kiến để tôi có thể mang về cho lòng mình một chút nắng ấm ....

Kid08

Member
hix, the first love ko ai có thể quên, tui cũng thế có lẽ ko bao giờ và never, cứ nhớ những lúc ở bên nhau là tui lại xúc cảm dâng trào và....... "Lắm lúc tôi chỉ muốn hỏi tại sao, tại sao lại như vậy nhưng tôi ko có câu trả lời, tôi ko hiểu, tôi ko bít tôi đã làm gì sai khiến em phải ra đi và tôi vẫn mong 1 ngày nào đó em sẽ quay trở lại mặc dù ko còn hi vọng..........." hix hix hix...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Mình thấy nhiều người không thể quên 1st love cho đến khi người đó gặp 1 người thật sự hợp với mình (có thể đó không phải là ngay sau 1st love, mà là sau mấy lần yêu nữa rồi ý...).

kiwi_vn

Active Member
Chị biết không ,nhiều người rất sợ là người yêu thứ 2 vì họ sợ mình chỉ là cái bóng của mối tình đầu của người kia !

minhngocd8

Member
...tình yêu đầu bao giờ chẳng đẹp tớ cũng có 1 tình yêu đâu đẹp vô cũng hì nhưng giờ người ấy mất rùi....buồn thật đấy là bạn thân là người yêu...vậy mà

fruit NHO

Active Member
nói chung thì khi chia tay thì thường là nhớ ám ảnh
về sau thì dần dần mình cũng fải sống chứ
dần dần sẽ quên đc thôi

ngothutra

Member
hoangson1984 said:
Yêu rùi bỏ , bỏ rùi yêu như thế sẽ làm cho mình luôn mới. ac. ac. (ko bít như thế có đúng ko??? )
Đúng rồi he he nhưng thế thì giồng con dog chứ không phải là con người nữa :cool:

người yêu mới mà con người không đổi mới thì mới theo cách đấy để làm j.....

Chia tay 1st love, người nghe đau hơn là người nói, người bị nghe khó đứng dậy hơn người nói, người phải nói thì ân hận hằn sâu trong tim.......

Thế em là người phải nói hay người bị nghe???

ngothutra said:
Đúng rồi he he nhưng thế thì giồng con dog chứ không phải là con người nữa :cool:
Trà à, sao lại lôi chó với mèo vào đây làm gì , anh nói thế đâu có gì mà em lại so sánh thế. Em ko biết như nào là đùa là thật à...

la_rose_poisson said:
người yêu mới mà con người không đổi mới thì mới theo cách đấy để làm j.....

Chia tay 1st love, người nghe đau hơn là người nói, người bị nghe khó đứng dậy hơn người nói, người phải nói thì ân hận hằn sâu trong tim.......

Thế em là người phải nói hay người bị nghe???
Em la` người bị nghe, đến bây h vẫn chưa đứng dậy nổi nữa =((

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000