Bạn thích du học ở đâu??

• Mỹ

Votes: 5 27.8%
  • Anh

Votes: 4 22.2%
  • Đức

Votes: 0 0.0%
  • Pháp

Votes: 2 11.1%
  • Úc

Votes: 1 5.6%
  • Canada

Votes: 3 16.7%
  • Nhật

• Singapore

• Áo

Votes: 0 0.0%
  • Nước khác

• Total voters
    18
Hớ hớ, cảm ơn nhìu vì lời chúc của các bác, bao giờ BT đỗ thì Bt sẽ khao mọi ngừi mụt bữa kem nhé!!! Nhưng mè khổ cái BT vừa hỏi lại xong, thi được DELF A5,6 thì phải học sâu một chút về chuyên nhành nào đó cơ, ví dụ như văn hóa, kinh tế, văn học...he he, thui thì cứ thi thui chứ cũng hông bít có đỗ hông nữa!!!!

GiangNguyen

Member
Hehehe mọi người chưa sang Pháp thì chưa biết được đâu. So với Paris thì các tỉnh khác rất buồn và vắng vẻ , mình có mấy đứa bạn lúc trước cũng thích đi tỉnh còn bây giờ đều lăm le chuyển về Paris vì ở kia rất rất buồn. Đi lòng vòng 1 tẹo là gần hết thành phố rồi. Nếu định đi du học thì nên học ở paris vì dù sao bằng cấp vẫn có giá trị hơn so với ở tỉnh.
:rolleyes:

Co be vo tu

Member
Học đâu chả được, cái quan trọng là bạn dã thu được gì. Tất nhiên, Mĩ là 1 trong những đất nước có nền giáo dục tốt. Nhưng tùy thuộc vào khả năng của mình thôi. Mình vote cho Mĩ, he...e vì mình đang ở đấy mà. Xin giớ thiệu các bạn đến Hawaii, một trong những thiên đường của thiên đường

kiwi_vn

Active Member
Pham Vu Ngoc Ha said:
B) tất nhiên mình chọn đi Áo rùi B) :)
Hihi, mọi người ơi, đi Áo học đi :rolleyes:
Giáo dục của Áo đứng thứ 8/32 trên TG (so các nước công nghiệp phát triển với nhau)(theo thống kê của PISA)
Nước Áo yên bình, giàu đẹp, người Áo hiền và ...cũng đẹp nữa :D :p :rolleyes:

Để khi nào có thời gian, mình post những điều kiện học ở Áo vào đây cho :)
Sướng nhỉ! Nếu ko học trong trường vũ trang thì tôi sẽ chọn nước Úc,nhưng bây giờ nếu đi tôi chọn Đức ,vì đơn giản co 1 người rất quan trọng đang học ở đó.

Tienkhom

:cool: Toi cung thay Ao la oke, nhung ma khong biet tieng duc, nen qua Anh vay, con di nhieu nươc thi thay Ha Lan la sương nhat. hehe, that nghiep ma cung dươc tren 1000 euro/thang tieu sai, hehe :d:. Con toi thay di du hoc chon trương cung rat quan trong, khong nen vi nươc thich den ma vi cai trương hoc do co chat lương khong da. Nen xem bang rank cac trương hoc tren the gioi. Lua chon so mot Harvard University. Kho qua co vao noi khong nhi :-S

GiangNguyen

Member
Nhưng mình thấy ở Paris cũng khá ổn đấy chứ nhỉ ? Cuộc sống các vùng ở tỉnh buồn tẻ lắm , dù gì ở Paris cũng rộng rãi nhiều chỗ chơi , ngay khoản các trường đại học cũng nhiều sự chọn lựa hơn nữa .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000