Bạn thích du học ở đâu??

• Mỹ

Votes: 5 27.8%
  • Anh

Votes: 4 22.2%
  • Đức

Votes: 0 0.0%
  • Pháp

Votes: 2 11.1%
  • Úc

Votes: 1 5.6%
  • Canada

Votes: 3 16.7%
  • Nhật

• Singapore

• Áo

Votes: 0 0.0%
  • Nước khác

• Total voters
    18
<!--QuoteBegin-co_ai_biet_toi_ko+Sep 3 2003, 08:16 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (co_ai_biet_toi_ko @ Sep 3 2003, 08:16 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> anh em mình ngoắc tay cam kết cái nhể ....bản giao ước đã được thông qua .... [/b][/quote]
Nhưng mè cứ nhờ cho đến khi nèo em qua được Grenoble đã nhé, chắc còn lâu à! ;)

LeoXX

Member
nghe moi nguoi noi truyen du hoc nghe thich the
cu đi roi se biet
minh da lang thang o cai eu nay hon 2 nam roi ma thay moi cai Hanoi la đep
hay tim hieu that ki moi thong tin truoc khi minh đua ra quyet đinh đung noi la thich đi chi vi canh đep hay con nguoi ma ngoai ra nghanh hoc, chuong trinh hoc, hoc phi cuoc song o nuoc đo ( nha o đi lai ) co fu hop voi minh`khong đa
hehe du sao uong bia o Germany va an banh my`, cafe o paris cung tuyet ( gan bang cafe Hanoi )
Chuc moi nguoi co y đinh du hoc chon đuoc đia điem nhu y

công nhanj là lúc xa quê rùi thì mới cảm giác được ko đâu đẹp bằng Vn ....sang bên đó rùi mới có nhiều cái phát sinh ..đi du học đem lại cho con người ta tri thức sự hiểu biết và còn làm cho mọi người cứng rắn hơn ,tự lập hơn ...nhưng tất cả đều phải trả bằng bao nhiêu mồ hôi công sức , mà nhiều khi còn có cả nước mắt nữa...nhưng đã là hs Chu thì chắc chắn chúng ta sẽ vượt qua được hết cả :rolleyes
: Nhưng mè cứ nhờ cho đến khi nèo em qua được Grenoble đã nhé, chắc còn lâu à!&nbsp;
anh cũng phải để giành tiền thì mới sang được bên đấy chứ ...nên thời gian ko là vấn đề giề cả he he he :p

LeoXX

Member
co_ai_biet_toi_ko Gửi vào Sep 10 2003, 12:26 AM
nhưng đã là hs Chu thì chắc chắn chúng ta sẽ vượt qua được hết cả :rolleyes

câu này làm mình tăng mấy fần công lực
cám ơn nhé CABTK ;)

nmv_2301

Member
:D Đúng đó đi Pháp đê, Việt Nam chán lắm rồi chẳng có cái mô gì cả, chỉ toàn sự bực bội mà thui....nếu sang Pháp bà con sẽ ở đâu??????Lựa chọn khó ghê nhỉ!!!Bạn nào đi Pháp cùng mình hông??? Mình chắc chắn sẽ không đi theo suất Billingue đâu, dễ hại người lắm ha vì toàn bà con nói TV thui tiến bộ sao đây mình chỉ muốn đi với 2,3 người bạn thui cho vui với cả đỡ bị ảnh hưởng, ai đi cùng hông????Nhung or Cung or cả hai, bộ 3 sẽ luôn có nhau đúng không? :D

chưa đi mà đã như vậy thì chẳng được chút nào cả rồi ....đến khi sang bên đó rùi mới thấy nhớ đó và lúc đó sẽ cảm thấy tiếc cho mà coi ....
To Leo : ko có chi cả khách sáo quá ...dân Chu với nhau cả mà :lol:

LeoXX

Member
chả cần nói dài dòng
để dẫn chứng cho việc đi du học là khó khăn, tui còn nhớ cái hồi mới sang đây đang cafe đú đởn ở nhà ........thế là đúng một tuần sau bắt đầu chưa cái gì hay ho chỉ có cơm rang trứng và mỳ tôm ( chưa biết đi siêu thị và nấu ăn mà ) ăn cả ngày :huh: đúng như thế hết một tháng :ph34r: lúc đó nhìn mình mới thanh mảnh làm sao
dù sao bây giờ vẫn còn sống để nhó về hồi đó thankgod

Ghem

Member
Di du hoc o My la thich nhat. Hoc o My muon tim hoc bong cung ko qua kho, chung ta chi can thi TOEF, Iels (tuy tung truong) roi sau do la Sat I,II. English gioi duong nhien, ma trinh do toan cua Viet Nam tat nhien hon bon hoc sinh trung hoc My, nen chuyen thi Sat trong tam tay. Noi den My thi ai cung thay e ngai tinh trang an ninh va phan biet chung toc. Nhung ba kon yen tam, Cac truong dai hoc My da so deu nam o ngoai thanh( giong truong chuyen Tong hop cua nuoc minh), chi co dan tri thuc moi hoc voi nhau. Noi gi thi noi nhung cam duoc tam bang tu My la khoai nhat. Chi can tot nghiep ra tu mot truong My la bao nhieu cong ty san don(hehe). em nghi rang minh di hoc xong lam thue cho no khoang chuc nam roi ve nuoc thanh lap cong ty. :lol:

chúng ta hãy đi du học vì tương lai của chúng ta chứ đừng theo mốt , theo mác của 1 trường nổi tiếng nào cả ...vì tương lai của chúng ta tất cả hãy cố gắng ...

Ghem

Member
Bac hieu nham y em roi.Em dau chay theo mot chu hic. em chi khuyen moi nguoi nhung gi ma em nghi thoi. Ma hoc o My tuong lai cung dam bao day chu

Chipflo

Member
trinh do toan cua Viet Nam tat nhien hon bon hoc sinh trung hoc My, nen chuyen thi Sat trong tam tay
Thi SAT đâu chỉ thi mỗi toán đâu? Verbal thi còn khó hơn Toefl cả ngàn lần. Vì thế thi SAT để được điểm cao nhằm kiếm học bổng đâu phải dễ? :huh:

anh cũng chỉ nói theo ý của anh vậy thôi...bây giờ nói chung du học ở đâu cũng được quan trọng mình cố gắng hết sức thế là được rùi ...những đi những nước tiến tiền thì vẫn là tốt nhất ...

À mà quên mất, em vừa đọc trên tintucvn là miễn thi tiếng Pháp cho nhưng ngừi có ý định đi du học Pháp níu có bằng DALF đấy, he he, nhưng mè lấy được cái bằng DALF thì cũng đủ chít rùi, như BT đây lẹt đẹt mà cũng chưa đi thi DELF A5, A6 nữa, để thang 11 này thi xem có đỗ ko đây!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000