Bạn thích du học ở đâu??

• Mỹ

Votes: 5 27.8%
  • Anh

Votes: 4 22.2%
  • Đức

Votes: 0 0.0%
  • Pháp

Votes: 2 11.1%
  • Úc

Votes: 1 5.6%
  • Canada

Votes: 3 16.7%
  • Nhật

• Singapore

• Áo

Votes: 0 0.0%
  • Nước khác

• Total voters
    18

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
B) tất nhiên mình chọn đi Áo rùi B) :)
Hihi, mọi người ơi, đi Áo học đi :rolleyes:
Giáo dục của Áo đứng thứ 8/32 trên TG (so các nước công nghiệp phát triển với nhau)(theo thống kê của PISA)
Nước Áo yên bình, giàu đẹp, người Áo hiền và ...cũng đẹp nữa :D :p :rolleyes:

Để khi nào có thời gian, mình post những điều kiện học ở Áo vào đây cho :)

ko, em thích đi Pháp hơn. Nuớc P đẹp lắm. nhung thích học ở tỉnh lẻ cơ vì nguời ở Paris lạnh lùng vả lại cuộc sống còn đắt nũa chú, nhung ko sao, rùi em sẽ sang đó cho mà xem. Dù sao thì em vẫn yêu P nhất :D :p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đúng là nước Pháp đẹp thật em ạ. Em chọn tỉnh lẻ là đúng đấy, chứ ở Paris nhộm nhoạm lắm - bẩn thỉu, lại đủ các loại người. Paris chỉ để ngắm thôi :D

Chị cũng thích du học ở Pháp, nhưng trước hết phải học tiếng Pháp đã :) :p

Chim Sẻ

Member
Còn mình thì mình mún đi Mỹ vì ở đó là môi trường tốt để nghiên cứu về HardWare. Mấy chuyện khác không quan trọng

hic, mọi ng` thích Pháp vậy sao mọi ng` ko bầu chọn cho P của em đi!!!! chị Hà ui, chị học tiếng P đi để còn đi P nũa chú!!!! :D chị sẽ thấy P là một đất nc vô cùng tuyệt vời mặc dù là cũng phải thùa nhận rằng Paris cũng bình thuờng thui, ko nguy nga và tráng lệ nhu trên TV đâu... nhung rùi mọi ng` sẽ thấy đi du học P hơi bị hay đó. tiếng P là ngôn ngũ của t/y mà B)

nmv_2301

Member
Pháp là số một, Anh là số hai, Nga là số ba, Mỹ mới là ba....nói chung V yêu P vì không phải riêng lý do là V học tiếng P mà còn vì V rất thích phong cảnh ở P rất hợp với V...và người P chung con hòa hiếu chán...đi mấy nước kia sợ khủng bố lắm ta...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ Vi:
Hì, chị cũng thích học ở Pháp 1 thời gian lắm, vì ngành Dược ở Pháp cũng phát triển B) nhưng chị phải học tiếng Pháp đã, nước Pháp rất đẹp và phong phú, chị cũng thích Pháp lắm :)
Nếu chị có đi thì chị sẽ xuống vùng Provence hoặc Languedoc (Lyon, Montpellier, Avignon,...) học. Ở đấy vừa đẹp, lại ấm, có biển, rượu vang ngon :rolleyes: :rolleyes: hihi
Em đang học ở đâu thế em, chắc là ở Paris à?

@ Nguyệt:
Oh, em đi Đức à, em đi TP nào đấy hả em?? Em biết tiếng Đức chưa?? :)

Slimshady

Tôi thích du học ở các nước Châu Á vì tập quán gần giống với VN hơn.vả lại khoảng cách địa lý ko xa lắm,đi lại rất tiện lợi.Hiện nay tôi rất hài lòng với ĐK học tập ở TQ,rất tốt và tiện lợi.Một năm tôi có thể về VN chơi vài lần.Các bạn ai muốn sang thì cho tôi biết nhé.

Nói chung đi du học ở đâu bây giờ còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau nữa mà ....quan trong nhất vẫn là vân đề xiền ..... he he he ....Những mỗi cái là đi du học rùi thấy nhớ nhà , nhớ bạn bè và nhớ cả mái trường mà mình học cấp 3 nữa . Nhưng mong các bác đang đi du hoc và sẽ đi du học hẫy làm tất cả mọi điều thật tốt đẹp để lưu danh học sinh CVA nhé he he he .......

Khong biet du hoc Bac Au, may nuoc nhu Phan Lan, Dan Mach co dc khong nhi, may truong cung danh tieng day chu
Moi nguoi thu cung google tim xem, nhieu thogn tin thu vi lam

Hờ hờ, em thì đương nhiên là chọn Pháp rùi, em học tiếng P ko đi P thì đi đâu chứ, mà đúng như chị Hà nói ý, ở mấy vùng Languedoc ý đẹp và yên bình lắm, em thích cả Grenoble nữa, một thung lũng cực kì thanh bình, bốn bề là núi, mùa đông tha hồ mà trượt tuyết nhé, níu ai thích mạo hiểm một chút thì thử trèo lên Mont Blanc, đỉnh núi cao nhất dãy Alpes mà xem, ôi giồi ôi, kì nghỉ đầu tiên khi em sang P học thể nào em cũng sẽ đến đó.

nghe em kể mà anh cũng muốn sang đó ....thăm quan qúa cơ ...thui để khi nào mà anh kiếm được tiền quá đó thăm quan ...thì em giúp đưa anh đi thăm quan cái nhể .....nói trước là ko có tiền công đâu đấy nhé he he he ....nể tình đồng môn ha !! :lol: :lol: :lol:

Ok ngay, anh mà thích thì em nhờ bf của em dẫn đi ha, anh ý học ở đấy mà, chứ thực ra thì em cũng chưa đến đó lần nào, chỉ nghe kể thui, em mới đến Montpellier và Paris thui à. Montpellier cũng hay lắm à, nó gần như là thủ đô của vùng Grand Sud miền Nam nước Pháp, cũng đẹp và thơ mộng chẳng kém Grenoble đâu à!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000