Bài thi Đ H lịch Sử 2005- Buồn cho 1 thế hệ.

rosekiller

Member
thik nhỉ
hum đấy iem xem 1 tí nhưng hơi bị hoành tráng
mũi tụi trông như thể dục nhịp điệu í
hum qua đọc HHt thấy có bài viết về vấn đề lịch sử này đấy .

kiwi_vn

Active Member
Thích cái gì ? Mệt chết đi được , cuốc bộ từ Bách Thảo , mấy hôm nay học 1 đống luật rồi hiến pháp sửa đổi , vỡ đầu mất thôi . Đến tận mấy hôm nay các báo vẫn viết về thi Sử , có vẻ lần này vấn đề đã trơt lên nghiêm trọng rồi . Đau đầu .

kiwi_vn

Active Member
Việc làm thì dễ thôi , đào tạo xong về xin làm chân bảo vệ cũng được mà :D .Xa được môn Sử . He he

kiwi_vn

Active Member
He he . Bây giờ đổi tên rồi em ạ . HVCS nhe răng . He he . Vào trường này cũng phải học khá nhiều Sử đấy , học được cái những gì đuợc học từ PT đem ra phịa vẫn còn giá trị đấy chứ.

kiwi_vn said:
He he . Bây giờ đổi tên rồi em ạ . HVCS nhe răng . He he . Vào trường này cũng phải học khá nhiều Sử đấy , học được cái những gì đuợc học từ PT đem ra phịa vẫn còn giá trị đấy chứ.
Anh bảo sẽ bầy cách học Sử cho em cơ mà . Sao chẳng thấy nói gì . Chắc dấu nghề :(

kiwi_vn

Active Member
Học Sử à . Quả thật là anh chẳng hiểu anh học kiểu gì nữa . Anh nhớ vì có lẽ anh đọc đi đọc lại quá nhiều , lớp thi Huyện vong1 , vòng 2 , rồi thi tỉnh , anh đã có khá nhiều kiến thức PT , Cấp 3 học chuyên sâu với sách chuyên ban & các GS đầu ngành từ Hn xuống, nhưng học sử ngoài nắm kiến thức còn phải có óc sáng tạo nữa , nhận định & phân tích sử kiện , đưa kết cấu bài làm theo ý mình , như vậy điểm rất cao.
Nhưng khi làm bài Sử , nên làm theo các luận đề , đặt tên cho các luận điểm , thể hiện rõ cho người chấm là mình giải quyết câu hỏi theo logic như vậy . vì thế kgi đọc bài sẽ thấy thoải mái , ko lạc ý , điểm rất cao . Thi Đ H anh có học gì đâu , vẫn làm vèo vèo cả 3 môn trong 2 tiếng rồi đi về ngủ . He he . phương pháp thôi mà em .

kiwi_vn

Active Member
Khớ khớ . Nói là phương pháp cho oai chứ thực ra mình thấy học có hiệu quả & hay học như vậy nên gọi là phương pháp của riêng mình mà . Ai đề ra được khi đầu đâu ?:D

kiwi_vn

Active Member
Có gì mà kỳ hả em ? Tùy từng người thấy mình có cách học riêng thế nào cho phù hợp thôi mà , đâu phải phương pháp nào cũng có thể áp dụng cho tất cả đâu ?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000