Tuyển sinh lớp 10 năm học 06-07

xyz_91_xyz

Member
Em thi chuyên Toán các huynh ạ , rất thanhk các huynh vì đã đóng góp ý kiến . Chu Văn An đúng thật lắm người tốt . Nhưng nếu không vào được lớp chuyên thì em cũng cố vào lớp thường thui vậy :| :|
Thế thì bấm thanks cho bọn anh đê(Tất cả nhé/Hok lại bảo anh ki bo,ích kỷ :D) PS : Nút thanks là nút bài hay đó em (Nhớ bấm nhá)>:) >:) >:)

Dzung

Member
Theo tui thì chẳng phải học ở đâu cả cho mất TG & tốn $. Tự học là chính thôi.
@ Bảo :Tất nhiên rồi em ạ/Phải có chọn lọc mới được thi chứ /Chứ ai cũng đăng kí CVA thì Hà Nội thành cái gì/ 1 khu tập thể công cộng à/
Tui chưa hiểu ý ông. Ai đăng kí mà chả đc, vấn đề là có vào đc ko thôi !
P/s : "tập thể" bao hàm nghĩa là "công cộng" rồi, nói 2 từ làm gì cho thừa:D.

xyz_91_xyz

Member
Theo tui thì chẳng phải học ở đâu cả cho mất TG & tốn $. Tự học là chính thôi.
@ Bảo :Tất nhiên rồi em ạ/Phải có chọn lọc mới được thi chứ /Chứ ai cũng đăng kí CVA thì Hà Nội thành cái gì/ 1 khu tập thể công cộng à/
Tui chưa hiểu ý ông. Ai đăng kí mà chả đc, vấn đề là có vào đc ko thôi !
P/s : "tập thể" bao hàm nghĩa là "công cộng" rồi, nói 2 từ làm gì cho thừa:D.
Tập thể hok bao hàm ý công cộng đâu(Trừ 1 số trường hợp đặc biệt- Nhưng trong bài viết của tui thì 2 từ đó hok giống nhau đâu)
@Dũng : Người ngoại tỉnh thì phải thi tỉnh mới được lên thành phố HN thi vào CVA
Hay là mình viết cái đơn kiến nghị bỏ quách cái luật đăng kí thi đi nhỉ/Thi đâu mà chả được/8-} 8-} 8-}

winter09

Moderator
Em là ng` Hà Nội mà, lo gì em ^^ Cố lên em, thi chắc chẳng sợ đâu ^^ Đừng lo lắng lúc vào phòng thi, ko là mất tập trung đấy ^^ CHị vừa thi vừa lẩm nhẩm hát cho đỡ hồi hộp :D

dangngochuy

Member
Em là ng` Hà Nội mà, lo gì em ^^ Cố lên em, thi chắc chẳng sợ đâu ^^ Đừng lo lắng lúc vào phòng thi, ko là mất tập trung đấy ^^ CHị vừa thi vừa lẩm nhẩm hát cho đỡ hồi hộp :D
=)) Đùa chứ hôm thi mình ngồi vẽ ra bàn =)). Cứ thoải mái lên, coi như chỉ là để thử sức mình thôi :D. Áp lực nhiều quá cũng chả làm được gì đâu :D.

Tốt nhất là nên làm những đề các năm trước đã thi, làm thử mấy cái đề hsg. Văn anh thấy tốt nhất là chả học giề, đến lúc thi nó tự ra, chủ yếu là hứng thôi :D.

Pirate

Member
:)) thằng này nói hay đấy :p nói chung đi thi Văn quan trọng nhất là ở kĩ năng...bịa ;) kiến thức chỉ học gạch đầu dòng là hết , phần còn lại nằm ở..."3 tấc lưỡi" :p Hồi mình thi lại còn chuối đến mức cái thằng bên cạnh nó bảo nó đếch thèm thi CVA mà ông bà già cứ bắt , thế là nó nhắc tẹt ga cho mình =)) ko thể đỡ được =))

xyz_91_xyz

Member
:)) thằng này nói hay đấy :p nói chung đi thi Văn quan trọng nhất là ở kĩ năng...bịa ;) kiến thức chỉ học gạch đầu dòng là hết , phần còn lại nằm ở..."3 tấc lưỡi" :p Hồi mình thi lại còn chuối đến mức cái thằng bên cạnh nó bảo nó đếch thèm thi CVA mà ông bà già cứ bắt , thế là nó nhắc tẹt ga cho mình =)) ko thể đỡ được =))
Ông anh may thật /Chả bù cho thằng em /Lúc đi thi *éo đứa nào nhắc (Thật ra là limit nhưng toàn nhắc đểu)Nên chả bít đường nào mà lần/May mà nhờ ''3 tấc lưỡi'' của mình mà được vào CVA =)):)):))

kool_girl

Member
=)) Đùa chứ hôm thi mình ngồi vẽ ra bàn =)). Cứ thoải mái lên, coi như chỉ là để thử sức mình thôi :D. Áp lực nhiều quá cũng chả làm được gì đâu :D.

Tốt nhất là nên làm những đề các năm trước đã thi, làm thử mấy cái đề hsg. Văn anh thấy tốt nhất là chả học giề, đến lúc thi nó tự ra, chủ yếu là hứng thôi :D.
đề thi những năm trước lấy ở đâu anh nhỉ?

xyz_91_xyz

Member
đề thi những năm trước lấy ở đâu anh nhỉ?
Đi mua/Ở đâu chả có(Những hiệu sách ấy) còn đề thi CVA thì mua ở những ngừoi bán ở trước cổng trường lúc sắp thi ấy(Em đừng có ý định mua sớm vì những kiến thức để làm được đề đó phải học hết chương trình lớp 9 cơ)/Chúc em thành công/:D:D:D

kool_girl

Member
Đi mua/Ở đâu chả có(Những hiệu sách ấy) còn đề thi CVA thì mua ở những ngừoi bán ở trước cổng trường lúc sắp thi ấy(Em đừng có ý định mua sớm vì những kiến thức để làm được đề đó phải học hết chương trình lớp 9 cơ)/Chúc em thành công/:D:D:D
cảm ơn ông anh nhá hì hì

Pirate

Member
ôn kĩ tam thức bậc hai với bất đẳng thức ế ;) đề thi tuyển hay "vặn vẹo" phần tam thức nhất :D ah còn "hỏi đểu" nhau mấy bài lượng giác nữa :p

winter09

Moderator
chương trình cải cách có lượng giác nh` đâu anh ^^ Em vừa thi ko có bài nào liên quan đến lượng giác thì phải :D

Pirate

Member
:-O thật àh [-( mình update chậm thật...àh àh àh..hồi anh thi cũng có nói gì đến lượng đâu , xong rồi đoành một cái cho 1 bài lượng 1 điểm vào ;) các cô các cậu cứ "đả động" đến cho chắc ;)

Thằng Bảo, mày đầu độc các em thế à? :-w Nói chung là chỉ cần các em chăm chỉ, nắm vững kiến thức cơ bản, làm ít bài khó thôi, ko cần nhiều đâu. Đừng có đâm đầu vào bài khó làm gì! "Bình tĩnh, tự tin và hi vọng" OK liền!

xyz_91_xyz

Member
Thằng Bảo, mày đầu độc các em thế à? :-w Nói chung là chỉ cần các em chăm chỉ, nắm vững kiến thức cơ bản, làm ít bài khó thôi, ko cần nhiều đâu. Đừng có đâm đầu vào bài khó làm gì! "Bình tĩnh, tự tin và hi vọng" OK liền!
** mày tao nói thật /*éo nói chơi đâu /Còn cái nắm vững kiến thức của mày chỉ dành cho KT 15' thôi/Còn đi thi thì phải nắm thật chắc và làm nhiều BT rồi(Để có kĩ năng làm bài tốt)PS:mad:Quang :Đề nghị mày nói chuyện mày định nói với tao trên lớp/:D:D:D:-/:-/:-/ /Cái danh sách lớp tao mượn chứ ai >:)>:)>:)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000