Tuần quân sự đầu tiên trong đời hs

blue eyes

Moderator
Nghiêm!!!!!!!!!!!!!!!!!!...........tèn ten tèn ten ten ............Nghe khẩu lệnh đây
:( Hôm nay , thay mặt hơn....gần 1000 hs khối 10 trường ThPT Bưởi ;-)
tôi xin vô cùng đau xót tuyên bố
Ngày 6/9 (tức sau khai giảng 1 ngày) , các anh các chị sẽ có vinh dự vác dao vác cuốc đi tập quân sự cho đến ngày 11/9 :( :(
Trong suốt thời gian "tập huấn" các anh các chị phải có nghĩa vũ và trách nhiệm hoàn thành tốt các buổi tập, và đặc biệt phải có đầy đủ quân phục bao gồm : áo bộ dội, mũ cối, quần đen, giầy bata
Ai ko chấp hành kỉ luật sẽ bị bêu riếu lên toàn trường vào mỗi buổi tập trung :-( :-(
Thật đau buồn :-( :-(
Nhân tiện cho iem hỏi có bác nào có áo Bộ Đội bíe bíe tí, cho iem mượn với. Mặc cái áo củat bố em, vai áo trễ đến nửa khủy tay :(
...Mọi thông tin chi tiết về sự vụ tập quân sự , xin đề nghị các đồng chí ghi lại tóm tắt lên topic, chúng ta cùng "tám" =)) =))
. Các đồng chí NGHỈ ! :)

longva0412k

Member
Mình nghe cô giáo mình với một số người quen biết thì mọi người nói hình như chỉ cần mặc áo sẫm màu có cổ thôi chứ có nhất thiết phải mặc đồ Bộ đội đâu. Nhưng mà tập liên tục đến 11/9 ah ?? trong thời gian đó có học ko hay là chỉ tập thôi hả bạn ??.Nhưng nói chung là lớp 10 quân sự cũng bình thường thôi ,ko có gì đáng lo lắm đâu :D,lên đại học mới kinh khủng , nghe một số anh học cùng mình kể lại,sợ luôn:D, chẳng muốn học hihi`(khoa Công nghệ thông tin trường đại học quốc gia Tp HCM năm nay đi tập, có đến 50 người ngất :( 1 ngừơi gãy tay , 1 người gẫy chân )

blue eyes

Moderator
Hờ, mặc áo sẫm có cổ mới nguy chứ. tớ toàn quần áo hồng, trắng, đỏ :( chẳng nhẽ.....
Mà tâpkj quân sự trong 5 ngày liền, ko học hành j sất :)
Bọn mình tập đội hình đội ngũ ....dù ko khó nhưng cũng ko thích
Một ngày tập 4 tiết từ 13h đến 16h20

Các anh chị ĐH phải bắn súng :-( :-( mình chết mất

longva0412k

Member
trời ah , thế đi mượn cũng được mà :D.đối với mình còn hơn là phải mặc áo quân sự (trông rất củ chuối :D)
Bọn mình tập sáng 7h15-10h50. Mọi người nói tập quân sự vui lắm , nhưng chẳng biết thế nào :D

haketu

Member
này, tập quân sự xong===>khát nước===>phải tiếp nước......
hãy đến với Hàng nước mía của A4, boys lớp anh tụ nghĩa ở đấy
địa chỉ: Hàng Vải!!!
Ai ra trước=====>anh sẽ khao!!!

chocomog_257

Moderator
Tập quân sự 11 hả
em nghe thấy có món chiếu đơn là biết ngay có trò gì roài
hixxxx, sao nó ko cho mình tập súng ngắn nhẩy
súng đôi càng tốt :cool:

Mà CVA là thế đấy... cái gì dính dáng đến truyền thống với fong trào là phải quy ngay vào hạnh kiểm :|

rosekiller

Member
lại bậy bạ rùi
công nhận
chiếu đơn hơi pé
he he
nhưng vụ tháo lắp súng cũng hay
tiếc mỗi cái thằng lớp mình đi hội thao năm ngoái chả được cái tích gì

chocomog_257

Moderator
[QUOTE="chị" Ngọc]lại bậy bạ rùi
công nhận
chiếu đơn hơi pé
he he[/QUOTE]
Hờ hờ
iem pậy pạ hồi nào mà anh bảo thía
em chỉ bảo là có chiếu đơn thoai >> chắc anh lại nghĩ ngợi nhiều quá chứ jì =))
chỉ có những ngừi bậy bạ mới bảo người khác là bậy bạ :q:
Chiếu đơn hơi bé để anh làm gì thía? :>

chocomog_257

Moderator
rosekiller said:
ơ
thì anh chỉ bảo thế thôi mừ
sao iem nặng lời vậy ?
có nhiều việc người ta cần đến chiếu lắm
............
Trong đó có cái việc như trong avatar của anh hả? :q:

trungvb

Moderator
không biết tìm đâu ra áo để làm cái nghĩa vụ cơ chứ...hic..hic...mà sao không lấy chiếu đôi đi đơn sọ hơi bé lăn ra đấ mất...ah ah các pác có biết tập ở đâu không

unni_x

Active Member
Tập quân sự :D
Lớp 10 : duyệt binh
Lớp 11 : súng
Lớp 12 : súng + lăn lê bò toài :)
2 năm rùi ko dính học quân sự, ô lá la :)

Sirius

Member
Ối giời đất ơi la giời ., em tưởng học quân sự chỉ 1-2 tiếng là cùng thui chứ, sao lại kéo đến 4 tiết thế này.Gần 3 tiếng chỉ quay ngang quay dọc thì buồn đến chết mất thôi .Được rùi , báo cáo đồng chí, đòng chí nào tự nguyện cầm cái ghế gỗ ra phang 1 cái nhè nhẹ vào đầu em [ nhớ la nhẹ thui đấy] ,sau đó, thì hêhehehheheh, chấn thương khỏi phai tập nữa , kế hoach hay đấy chứ nhỉ :q: :q: :q: :q:

haketu

Member
để anh cho! anh tự nguyện dùng chổi phang vào đầu em===>chấn thưưong sọ não===>hết cả học luôn cho sướng, còn j` quan tâm tới tập quân sự nữa=))=))=))

Sirius

Member
Tòa tuyên án : bị cáo Han Ke Tu ( tên không rõ ràng đã là 1 tội nhưng tội này 4r xét xử) tội danh cố ý gây thương tích.
Hung khí tìm thấy trên hiện trường là một cây chổi ( bác lao công xử tiếp trận 2 )
hình phạt tòa đưa ra là phải chăm soc blue e thay Sirius ( hình phạt có hơi nặng nhưng phải thi hành để cảnh cáo về sau).
Tòa xử vậy có ai còn ý kiến gì không ?

haketu

Member
Bị cáo Hà Kế Tú xin kháng cáo:
1/Gọi không đúng tên thật====>không tin tưởng
2/Phản đối hung khí là chổi, vì thằng này từ xưa toàn oánh nhau = tuýp nước(ặc ặc)
3/Hình phạt : chăm soc blue eyes(có đúng không nhỉ): đồng ý, nhưng với điều kiện: phải làm cho bị cáo tâm phục khẩu phục
với 3 lý lẽ trên, tòa tuyên bố: haketu trắng án, và tuyên phạt Nguyễn Mạnh Tuấn với tội danh: Vu cáo!!! Phạt cảnh cáo 12 tháng án treo, bồi thường cho bị hại với số tiền: 500.000 USD, đồng thời 1 chầu kem vào ngày mai, tức tập trung!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000