Thiên Sơn Ký Sự

bebegirl_solo

hí hí , ah` hôm đi thăm quan thì tao sang nhà bố mẹ chồng ăn cơm ;;) tao tg mày bảo hôm khác cơ , cái hôm thấy Tú đèo tao tức nổ mắt ra ý =)) về lại còn nói bậy :"> khổ ghê cơ :((

blue eyes

Moderator

Nhật ký 1 iem bé D8 ....

Hôm nay lớp mình đi Thiên Sơn-Suối Ngà, tình hình là có cực kỳ nhiều thứ để kể Image. Đầu tiên í là, mới 5 giờ kém mình đã tỉnh như sáo, mặc dù ngày thường, giờ học quy định là 7 giờ 30, lúc nào cũng kêu ầm lên là sớm, thế mà đi chơi, chả than thở zìe. Chừng 5h đúng thì Thuý Hà gọi điện, chắc là để... báo thức cho mình. Mẹ đưa đến trường, lò dò bước vào cổng, đứng ngó ngó thì thấy bạn N8 đang... gặm bánh mỳ ở phía trước Image. Hai đứa lon ton tìm chỗ lớp tập trung, theo như loa thông báo lúc í thì là xe "2437- phía trước nhà F". Mình v N8 cứ... ngơ ngác đi dưới sân trường, xe nào cũng ngó ngó cái biển số. Bạn N8 mình còn có hành động cực liều lĩnh, gì mà, 1 tay nó cầm bánh mỳ, 1 tay nó chỉ thẳng vào cái... xe ô tô trước mặt: "Ô, sao cái xe này... xấu thế", trong khi thầy chủ nhiệm cùng toàn thể học sinh cái lớp í đang đứng lù lù ở đấy Image. Thật, bạn N8 mình còn lành lặn cho tới lúc tìm thấy xe cũng là may, hehe...

Lớp mình ra chỗ tập trung, gần đấy cũng là nơi mấy đồng chí hướng dẫn viên đang nói chuyện. Việc đầu tiên là :"Oài mày ơi, anh áo xanh kia đẹp trai thế Image", và thế là, gần như toàn bộ các nữ chiến sĩ D8 bắt đầu... cầu cho cái anh í làm hướng dẫn viên cho lớp mình << À à, nhấn mạnh lại, đấy là tất cả các nữ chiến sĩ D8, ứ phải mình tớ đâu, nhìn zìe nhở Image >>. Nhưng rất tiếc, anh đẹp trai í biến vào lớp ABC nào đấy rồi, còn anh hướng dẫn viên lớp mình tên là Tùng, xét trên mặt bằng chung, thì kém anh kia có 1 tẹo, và hơn... tất cả các anh hướng dẫn viên còn lại Image.Cả lớp lên xe và bắt đầu... ai vào việc nấy. Bạn nào ngủ thì cứ ngủ, bạn nào hát thì cứ hát, bạn nào nói chuyện thì cứ nói chuyện, bạn nào tá lả thì... cứ tá lả, nhưng bác lái xe dặn, tuyệt đối không ai được thò bất kỳ bộ phận nào ra ngoài cửa xe, thò cái gì ra là mất cái đấy, ráng chịu. Bạn Hà kòi cầm cái O2 Xda II của anh hướng dẫn viên đem ra chơi Game. Bạn Chi ngồi cạnh, ngoan, chỉ ngó ngó thôi Image << Thực ra, cái máy này là do bạn Chi... đem về cho bạn Hà có cái mà chơi nhá. Tại anh HDV kia hỏi: "Em thích nghe bài gì?", rồi quăng máy lại cho bạn Chi nghe "Khi giấc mơ về". Bạn Hà đợi bạn Chi nghe xong thì... trấn lột, lôi ra chơi Game Image>>. Bạn Hươngtr mới có biệt danh là "Ruồi", dù nó có vẻ khá là... vần, dưng mà không độc đáo v ấn tượng bằng "Hương tr" đâu, bạn Hương nhỉ Image. Bạn Việt Anh mình hôm nay hiền lành, dịu dàng ngồi 1 góc xe nghe nhạc. Bạn N8, lúc trước ngồi cạnh mình, nhưng vì cả 2 đứa đều tranh nhau ngồi phía trong, nên đành xuống ghế phía dưới, đổi chỗ cho Hà kòi, nó ngồi cạnh Thuý Hà, và chúi đầu vào điện thoại Image. Tình hình ở xung quanh, các bạn Nhung v Trang bí ngồi nói chuyện v nhau << Hình như chủ đề gì đó liên quan đến Vespa cổ - thời tiết - bảng điểm, mình chỉ hóng được mỗi thế Image>>. Phía cuối xe, thỉnh thoảng lại có tiếng rú lên kiểu như: "Mình xin" - "Ăn" - "Móm" - "Suýt thì ù". Phía ngoài cửa xe, mưa lất phất...

8h, xuống xe, lạnh kinh khủng. Thầy Bình xuống kiểm tra mọi thứ, rồi mọi người bắt đầu... "ớ" lên 1 tiếng, vì phát hiện ra là thiếu... 1 thùng bánh mỳ. Bó... nhiều thứ, lớp mình để quên túi đồ ăn trên taxi Image. Hương Bùi v Hươngtr nghe thầy kiểm điểm 1 hồi vì tội... đoảng, hơn 40 bạn còn lại của lớp mặt xị xuống vì nghĩ đến cảnh trưa nay bị bỏ đói. Riêng chú Tú thì... hớn hở, vì "Hehe, tao mang 2 bơ gạo trong người - cơm nắm, nhá Image>>. Sau 1 hồi cuống quýt lên vì đồ ăn, cô CN D6 ra thông báo, D9 đã... cầm hộ D8 túi bánh mỳ theo rồi. Hehe, thế là 48 người mừng húm, thở phào 1 cái ^^ << Hí hí, Chết Vì Ăn !!! >>. Bắt đầu quá trình leo núi, toàn bộ chỗ này, mình v N8 đi cùng nhau, có thêm cả Thuý Hà nữa. Cảnh ở Thiên Sơn đẹp ^^ . Đẹp thế nào nhở ? À, để tớ lấy ví dụ thế này cho mọi người dễ hình dung. Đẹp đến mức Ngọc moon từng thốt lên :"Phim... Thiên Long Bát Bộ cũng có 1 chỗ thế này. Đoạn người ta bay vèo vèo qua í". Còn bạn N8 mình thì: "Mày ơi, clip của Đan Trường có quay ở đây không?" . Thật, các bạn mình vui tính thế. Toàn các cảnh quay hoành tráng, ở những địa điểm đẹp bên... Đài Loan, thế mà các bạn xem xong rồi về kết luận người ta làm nó ở... Hà Tây thế này thì nhà làm phim buồn lắm Image.Ừ, cảnh thì đẹp, nhưng mà... cao quá. Leo mãi, leo mãi, leo mãi vẫn chả thấy đích đâu. Được cái lần này lớp mình chất, mang cả chục cái máy ảnh KTS đi Image. Bây giờ, mình mà nhìn thấy đèn Flash nhá nhá lên cũng thấy sợ, tại hôm nay chụp nhiều hình quá đâm ra... ngộ độc. Lớp mình... nhí nhảnh, mua súng phun nước về... bắn nhau. Ôi trời ơi, mình í là mình hiền lành thế mà bị bắn cho tơi bời Image. Đang đứng yên lành, tự dưng nghe ở đâu... "Chi ơi" cái, ngơ ngác quay ra là y như rằng bị "dính đạn". Mình v N8 vác súng sang A6... trấn Nestea Image.

Chi : Đứng yên không bọn ta, à, chỉ mình ta thôi, bắn Image

Nguyên : Nestea đâu, cho xin 1 ngụm.

<< Sau khi làm 1 ngụm xong >>

Chi (thì thào) : Mày ơi, cầm luôn cả chai đi, súng tao... hết nước rồi, chỉ cầm cho đẹp thôi. Nhanh lên không nó phát hiện ra, nó giật lại giờ Image.

Nguyên : Ừ ừ.

Nhưng rất tiếc, khi mình nói xong câu kia thì bạn Việt A6 cũng vừa kịp nghe thấy, nó... giật chai Nestea lại và đưa cho chai... Lavie, cùng với giọng : "Thôi, thương. Cho cầm chai này" Image. Buồn, đi cướp cũng ứ xong.

Sau 1 hồi bắn nhau loạn xạ, bạn Chi, bạn N8 v bạn đi... ăn mảnh mất 1 lúcImage, thì thầy gọi cả lũ xuống ăn trưa. Ăn xong cái, thầy mình v Tú rủ nhau... vật tay Image. Cả cái nhà sàn đều đổ dồn con mắt về phía bàn í. Mấy bạn trai lớp mình đứng làm... phát thanh viên: "Ai đặt cửa Tú, ai đặt cửa thầy, ghi danh sách nhanh lên trước khi trận đấu bắt đầu", và tiếp "Theo tình hình dự đoán, thằng Tú mà thắng thầy CN thì... hạ 1 bậc hạnh kiểm nhá Image". Và kết quả, Tú thua thầy đau đớn Image. Chú Tuấn Anh ra lắc lư + gật gù : "cũng phải thôi, thầy gấp 3 lần tuổi mình, phải khoẻ hơn chứ". Chú Chu Khánh đựơc thể... bật ngay: "Nói zìe mà khôn thế, mày kiếm thử ông nào gấp 5 lần tuổi mình xem bên nào thắng" << 16x5=80 tuổi Image >> Mình, N8 v Thuý Hà xuống khu đạp thuyền. Hix, đông ơi là đông, thế là đành ngậm ngùi... ngắm các bạn bơi thuyền vậy. Việt Anh v Hươngtr ngồi chơi tá lả... cởi đồ với các em A6 lớp dưới Image. À, cởi đồ, tức là cởi Vòng + nhẫn + đồng hồ + abc cái gì đeo trên người trừ áo quần nhá, nói, không các bạn tưởng tượng xa xôi Image. Bạn Vịêt Anh mình bị tháo túi bụi. Bạn Minh A2 - chủ nhiệm Guitar club ngồi bên cạnh "sòng bạc", ngó thấy chú nào... hở ra cái gì phải tháo, đặt bên cạnh là cầm lên định... chôm chỉa Image, nhất là cái đồng hồ của đồng chí Anh Long. Mình v N8 ra hóng hớt xem người ta đập niêu + kéo co. Mỏi rã cả chân, cảm giác như quá trình leo lên leo xuống của mình, chắc phải dài bằng đoạn đi bộ từ... nhà mình đến Megastar mất Image.

3h chiều, mọi người bị kéo hết lên xe. Hết phim.

em Kim Anh said:
hí hí , ah` hôm đi thăm quan thì tao sang nhà bố mẹ chồng ăn cơm tao tg mày bảo hôm khác cơ , cái hôm thấy Tú đèo tao tức nổ mắt ra ý về lại còn nói bậy khổ ghê cơ
ặc ặc chém jó thế mày :|

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000