Tennis, có ai thích ko nhỉ?

CandT15

Member
Ặc chả biết bao giờ mới lên đc 3.5, pro coach xịn ở HN thì hiếm, mà họ chỉ tập cho cơ bản thôi.
Mà suốt ngày học thêm, nên có mỗi sáng CN. Lần trc đã phải bỏ một giải amateur vì kiểm tra Hoá & toán, ức quá.

CandT15

Member
longva0412k said:
thế mấy thầy mà dạy tennis ở HN thì thường ở cấp độ bao nhiêu vậy ??
ai mà bit đc, trong số tui từng gặp thì chỉ có mỗi một anh vừa đẹp trai vừa đánh siêu (pro`), còn lại thì :|...thà tui tập với bro còn hơn.
sao ko đứa con gái nào chơi nhỉ :-S .

Hôm trc thầy Hoan đùa là sẽ làm một cái sân tennis cạnh nhà thể chất, đc thế thì còn gì = :(

longva0412k

Member
trường mình mà có sân tennis thì tốt biết mấy :D . nhưng chắc phải vài chục năm nữa may ra có :D hihi`,mà xin thử thầy đánh tennis trong nhà thể chất có được ko nhỉ , :D.

CandT15

Member
longva0412k said:
trường mình mà có sân tennis thì tốt biết mấy :D . nhưng chắc phải vài chục năm nữa may ra có :D hihi`,mà xin thử thầy đánh tennis trong nhà thể chất có được ko nhỉ , :D.
uh ý hay đấy nhưng không có khuôn, xin thầy Hoan đê !!! ;-)

x_factor

Member
topic này có vẻ "hy sinh" lâu rồi nhưng cố phát...Ở nhà phong trào tennis có mạnh ko nhỉ? Ở bên này tennis rất popular, bọn nó tập từ bé. Tennis thực ra ko khó như các bạn nghĩ. Ở đây có ai chơi ko? Cho mình làm quen về có bạn "quật" cùng. Mình chơi cho đội trường của mình hồi cấp 3, competitive level, bây giờ lên ĐH rồi. Believe me, tennis is very fun and exciting when you play at competitive level. Nhiều người nghĩ tennis là môn thể thao của power, sức mạnh...ko phải, tennis is a mental game, mình dùng đầu óc nhiều. Nó đòi hỏi tâm lí vững.

Ngó đi ngó lại tính ăn gian lắm mình cũng chỉ ở trình 2-2.5. Chẹp tập có hơn 2 tháng tạm thế đã. Sang bên kia giao lưu với bạn bè là chính.

x_factor

Member
Grass là sân tủ của mauresmo mà, Nadal ko biết có bao giờ thắng được Federer trên sân này ko T_T. Bạn ở U.S. hả?, vùng nào thế?

x_factor

Member
Mình ở Cali, hix, ở đấy lên tụ tập với hội NYC với Washington D.C. cho vui. Tennis thì dân VN mình ở đây có vẻ ít chơi...bạn định sang đâu cơ?

CandT15

Member
Appassionata said:
Mình đang về VN nghỉ hè mà. Tập ở nhà sang bên đó chơi với tụi bạn thôi. Tự luyện tập liệu có lên tay k nhỉ>?
có lần em mang máy ảnh ra sân để quay động tác mình đánh, rồi sửa...

Em chỉ mong đến mùa đông để đc chơi nhiều. Bay h trời nóng nắng vỡ đầu, đánh một lúc là mệt. Các h đẹp thì đều hết cả

CandT15

Member
x_factor said:
cứ tập thì sẽ lên mà, mang máy quay ra quay lúc mình đang tập cũng là cách hay. Tôi làm thử mấy lần rồi, đem về xem lại xem động tác mình sai những gì...

đây là 1 đoạn ngắn mình trong buổi tập, đánh đứt dây, cứ tầm 2 tuần 1 lần, tốn quá T_T

http://www.youtube.com/watch?v=brj49j5Ym18
dây j mà lạ vậy anh? Hay tại căng ko đúng cân. Em thi quá lắm cũng chỉ xô sang 2 bên thôi.
Anh có bắt bóng có vẻ gần người nhỉ :">

x_factor

Member
dây bt, cân bao nhiêu là tùy mình thôi, đâu nhất thiết phải đúng vào một cân nào đó. Dây càng căng --> more control, less power, dây càng trùng --> less control, more power. Anh căng tầm trung bình thôi. Mấy hôm lười chạy, chân ko chịu nhúc nhíc toàn để bónh đến tận người T_T hôm đấy dánh chán lắm, có đoạn đứt dây nên pót lên youtube cho vui.

Btw, ở chỗ bên này anh quen 1 chị cũng tên là Đặng Thu Trang, lol.

CandT15

Member
các anh có xem Rogers cup ko ạ. Trận sáng nay Nadal vs Berdych hay ghê :x . Em thấy phong cách của Berdych rất giống Safin :x.
btw, Safin đâu rồi nhỉ :((

x_factor

Member
Nadal khoa'i hơn chứ...Safin còn đánh đấm gì nữa, trận hôm trước chạy ko chạy nổi :| Safin được mỗi cái đẹp zai, đánh đấm ko ăn thua...

CandT15

Member
x_factor said:
Nadal khoa'i hơn chứ...Safin còn đánh đấm gì nữa, trận hôm trước chạy ko chạy nổi :| Safin được mỗi cái đẹp zai, đánh đấm ko ăn thua...
MAIS QUE NADA, chẳng qua Safin bị chấn thương quá nặng. Nếu năm ngoái Safin ko đau đầu gối thì chưa chắc Federer còn là no1.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000