Team Starcraft CVA

ark

Active Member
BO ko fải cái đấy mà là build order đi liền với từng strategy để tấn công hoặc kết hợp với việc scout để counter lại stragety của địch .
PvT phết đấy, vài ngày chưa ăn thua đâu :|:|

rikku

Active Member
sáng nay mình bỏ Pro thân yêu để cầm Terr vs Pro của rank #3 valetlove ^^ ban đầu thủ tank, về sau họ mass Carrier + Abiter + Hight templar + cor , mình mass Battle + Valky + Wraith + Vessel; đang đánh mẹ gọi về, xin hòa, ông kia ko cho; thế là đánh tiếp; đám lông nhôn Valky + Wraith die hết; còn hơn 14,15 con battle Battle giáp quá trâu (3+3) ; att của ruồi con là 6+3; bắn vào ax 3 dam; họ đông lạnh đám battle xử từng con một mà giáp trâu bắn chả xi nhê gì , đến lúc battle hết đông lạnh thì ^^ GG ^^ ; cứ yamato gun nháy liên tục ^^ khổ chứ đánh battle phải mic đến đau cả tay nếu ko nó ko chịu bắn carrier mà toàn bắn con con ^^ lúc đó mình oánh loạn cả tay lên quên mất mình còn đàn ghost phía dưới, nếu ko thì họ còm thê thảm nữa ^^
^^ cuối trận họ nhiều tiền mà hết gas =)) ăn 5 mỏ thua ăn 3 mỏ ^^
xin hòa ko cho, thua là phải ^^
tuy thế đánh trận này là do họ chủ quan + . . ; mình vẫn còn khá nhiều thiếu sót . .

rep: http://viet-guitar.net/diendan/index.php?act=Attach&type=post&id=51774

ark

Active Member
rikku said:
sáng nay mình bỏ Pro thân yêu để cầm Terr vs Pro của rank #3 valetlove ^^ ban đầu thủ tank, về sau họ mass Carrier + Abiter + Hight templar + cor , mình mass Battle + Valky + Wraith + Vessel; đang đánh mẹ gọi về, xin hòa, ông kia ko cho; thế là đánh tiếp; đám lông nhôn Valky + Wraith die hết; còn hơn 14,15 con battle Battle giáp quá trâu (3+3) ; att của ruồi con là 6+3; bắn vào ax 3 dam; họ đông lạnh đám battle xử từng con một mà giáp trâu bắn chả xi nhê gì , đến lúc battle hết đông lạnh thì ^^ GG ^^ ; cứ yamato gun nháy liên tục ^^ khổ chứ đánh battle phải mic đến đau cả tay nếu ko nó ko chịu bắn carrier mà toàn bắn con con ^^ lúc đó mình oánh loạn cả tay lên quên mất mình còn đàn ghost phía dưới, nếu ko thì họ còm thê thảm nữa ^^
^^ cuối trận họ nhiều tiền mà hết gas =)) ăn 5 mỏ thua ăn 3 mỏ ^^
xin hòa ko cho, thua là phải ^^
tuy thế đánh trận này là do họ chủ quan + . . ; mình vẫn còn khá nhiều thiếu sót . .

rep: http://viet-guitar.net/diendan/index.php?act=Attach&type=post&id=51774
Trận này đúng theo kiểu money map hồi trước :|:| -_-
valetlove rank 3 vì ngồi đánh với Connerc --> thắng nhiều :-?
Rikku down bwchart về để nghiên cứu rep : http://bwchart.com

attach : 1 trận TvP điển hình , nhưng đoạn giữa lỗi hơi nặng nên thua >_< :(

rikku

Active Member
1. cái ws của ông ( http://bwchart.com ) có pass, ko vào được
2. money map hả? khác hẳn ! đánh money map mà ít người thường chơi 800 quân =)) với khoảng 100 cái nhà buôn máy bay =)) còn đông người thì ít tank thế ko thể đỡ nổi, chẳng lấy đâu ra mà buôn battle; nhìn chung đánh money map thì nói làm gì, tiền ko phải lo lắng gì.. ^^ đằng này lúc nào cũng túng, tiền ko quá 2000 bao giờ ^^

rikku

Active Member
tiện thể, tôi hỏi, cái broodwar mini sao màn hình tối om thế; vào game có sao ko? và 1 điều nữa, sao vào bên trong thì mình rank #15 còn vào đây: http://bnet.88andlife.com thì nik mình biến mất khỏi top 20 thế nhỉ?

ark

Active Member
Đừng quan tâm đến cái rank trong 88
Trong top 20 có mấy người này đánh hay : MP (Lbuff), newbie_terr, Hidden_slayerS (duy_love) , thangtv , theBestGL, SolidFox , RushMarine (The.Marine) , YamatoGun , Medic-vn :-? mà cũng thỉnh thoảng vào 88 chơi vui thôi :D

ark

Active Member
Trận nào chẳng có SCV scout :-w nhưng trận trước vừa thua vì mass Goon sớm trước khi đủ tank để chống , trận này cho SCV ở nhà luôn cho nhanh lấy $ xây tank , dùng vulture đi scout cũng được
Em có ngồi nhà đâu, đang dàn trận đấy chứ =)) nhưng để quân nó vòng qua =))

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
ark said:
SC mới 8 năm thôi :-w 12 đâu ra
Còn anh x_factor, kiban với anh Lam ko thấy vào đây =((
Anh chơi kém thế, nhảy vào mọi người lại đánh cho tan xác => mất uy team CVA :D

linhbloom

Lại tội kô scout :D biết nhà gần thì fải nghĩ ngay đến trò drop dark, may cho ec là thằng kia kô tỉnh táo lắm. But good job boy :D thằng đấy cũng kô fải gà ở HAO(nếu bỏ mấy ông tuyển qgia)

ark

Active Member
Hơ, lúc nhà Engineering Bay đến gần cái Templar Archives của bên kia thì nó drop dark rồi =((
Ông này có vẻ ít luyện PvT , có lúc thấy $ lên gần 2k mà ko xây Zeal Goon ra phá trận , lại còn drop dark lần 2 8-}

rikku

Active Member
Chú bên HAO cũng khá đấy, đánh gần như ko mắc 1 lỗi nào.
Anh Lam: ^^ anh kém thì cỡ như em + smooth +.. chắc tầm bố gà ^^

rikku

Active Member
TIỆN THỂ, BI GIỜ MỚI XEM CÁI REP CHÚ ARK BO NHẦM BÊN, THẢM KO CHỊU ĐƯỢC, ĐỂ GOON NÓ XÔNG THẰNG VÀO NHÀ, HÌ, THỪA KO BÍT BAO NHIÊU LÀ TIỀN, CHỖ CỬA ĐÁNG LẼ BAY CÁI BARRACK VỀ BO CHẶT VÀO (CHỈ KHI QUÂN MÌNH DI CHUYỂN MỚI BAY LÊN THÔI) THÌ KO BO, TANK TRONG NHÀ QUÁ ÍT ^^ VỚI QUẢ LÚC TỰ SÁT VULTURE QUÁ PHÍ, NẾU KO CHẮC CŨNG KO ĐẾN NỖI.. ..

Cái nì gọi là Hunter, đáng lẽ trận này diễn biến đã ko như thế; nhưng do map đểu ( 20K tiền ) nên ^^ dù sao trận nì cũng ^^ mình cầm T vs P. Ban đầu thủ = tank (giống hệt đánh với Valet); về sau mass Battle. Chỉ có điều chú P mass Scout + Cor.. chứ ko phải Carrier nên thiệt hại nặng nề cho cả 2 bên.. 1 lát sau mình mass.. nuclear ^^ ; họ chăm mass Scout quá nên goon chết sạch chả còn con nào ^^ Mình đổi vị sang Goliath + Tank; họ bật lại ko kịp ^^ Scout bắn nhau với Goliath, xem vui phết ^^

rep: http://www.upload4free.com/upload/ptu_win.zip

linhbloom

rikku said:
Chú bên HAO cũng khá đấy, đánh gần như ko mắc 1 lỗi nào.
Lỗi nhiều như lá mùa thu. Nguyên tắc chơi dark/reaver rất tốn resource, fải bảo đảm bên mình KO thiệt hại 1 con Goon/Zealot nào, đằng này huỳnh huỵch, mất 3 con Goon(?), chưa kể buil order sai bung bét.

Oh nhưng chọn chiên thuật drop dark là khá hợp lý, nếu tiết kiệm quân + re, drop combo thì nhà éc s!p bay fấp fới. Mà thằng éc đánh cũng hơi coi thường đối thủ thì fải

ark

Active Member
Build order của P thì có nhiều lắm , nhưng em ko biết :|
Coi thường đối thủ thì chưa biết, nhưng phải đặt mình ở trên đối thủ thì mới thắng được , như trận kia, ông Aspanu là người sáng lập clan 3W , đánh lúng túng + run tay ---> thua :|

Lúc nãy đang đánh FFA (map estrella) với Naps + Ptu thì bị disc, ai giữ Rep thì zip rồi attach lên nhé :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000