Singapore

Volodia

Member
Dĩ nhiên là rất vui, bên này họ hoạt động sôi nổi lắm, ko cần phải trong bộ phận đặc biệt nào của trường lớp cũng đều phải tham gia nhiệt tình. Ngoài ra các thầy cô bộ môn cũng rất thân thiện với học sinh. Cái này chắc còn lâu trường của VN mới làm đc. :D Còn bạn bè thì hầu hết là người Sing mà có xuất xứ từ nhiều nước như Trung Quốc, Ấn Độ, Malay, VN, ...

unni_x

Active Member
Nghe bạn nói mừ tớ thấy bùn quá :( tớ chỉ thích sang bên nào vui như thế mà ko được :( P chán lém :((

Ice_Fire

Member
Volodia said:
@ Icefire: Thằng Giang chứ gì, nó cũng học cùng trường cùng khoa với tôi đấy, có điều khác lớp! :|
Thấy 2 bạn đi cùng ngày với nhau mà ^_^ , nói chuyện với thằng đấy thì nên đeo khẩu trang , keke

Volodia

Member
Trước tiên em nên tự đánh giá bản thân, tiềm năng tài chính gia đình và một số điều kiện khác như bảng điểm, kết quả học tập, thành tích ngoại khóa, giải và xem phù hợp với loại học bổng nào, của nước nào, trường nào sao cho đáp ứng đc cả nhu cầu của mình! Sau đó trực tiếp đi ôn luyện thi để dành học bổng đó. Có thía thui.
Học bổng bi h thì đầy rẫy! :|

nghe thì khá đơn giản nhưng khó ra phết
anh Việt cũng học ở RV đúng không
em chờ thi nốt TOEFL tháng 8 này rồi học ở RV

Tương lai có thể anh em mình gặp nhau đó
phải phấn đấu đã...

hinoga

Member
Cho em hỏi:
RV là gì, ở đâu? XD
Bây h thì sách học Toelf & Sat I nào là ổn? (đến lúc em thi thì Toelf là iBT)
Bao h thi Toelf là tốt nhất?
Sat và Toelf, nên thi cái nào trước?
Cho em một cái word list với.
======================================
Em xin cảm ơn.

unni_x

Active Member
Sao bi giờ dân tình đi Sing nhìu thế nhỉ :D sao ko ai đi Pháp chơi với Un :D
to hinoga : chị trả lời em được mỗi 1 câu :"> RV là 1 TT dạy tiếng Anh + luyện thi các môn Toán Lý Hóa bằng tiếng Anh ( có thể sự dụng để thi vào các trường công lập, Poly... của Sing) Địa chỉ : 86 Phạm Ngọc Thạch :D

Volodia

Member
Theo anh đc biết thì RV nó còn nhiều CT khác chứ ko chỉ ôn thi đi Sing đâu (mặc dù đây là công việc chính của nó)
ANh nghĩ là giữa SAT và Toelf em nên chọn toelf thi trc vì cái này phổ biến nhất, hầu như trường nào cũng đòi hỏi còn SAT thì tùy trường. Anh chưa thi bao h nên ko biết sách nào là phù hợp cả! :D

una-rapina

Moderator
SAT và TOEFL là 2 cái khác nhau hoàn toàn:|:|
Chú lớp 10 thì thi vào khoảng tháng 5 năm học lớp 11 là hay nhất!
NẾu quyết tâm đi Mĩ và bây giờ đang có thời gian thì học SAT trước. Vì học Verbal của SAT rất mất thời gian, học SAT rồi qua READING của TOEFL dễ hơn nhiều!
À, Word List thì 3500 của Barron' là ổn rồi!

hinoga

Member
Ai bảo SAT và TOELF liên quan đến nhau thế nhỉ :-/
Giống nhau ở chỗ là 2 cái mình đều cần phải thi thôi. :|

chocomog_257

Moderator
hmmmm... hình như chỉ có bọn SMU mới yêu cầu bằng SAT thôi... còn các trường nổi tiếng như NUS, NTU hay NP có kì thi tuyển riêng của nó <+ thêm yêu cầu toefl/IELTS> :-?
mọi người ơi, em học RV bắt đầu từ cuối tháng 7 này, đầu năm sau đi thi thì có kịp ko ạ :-S

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000