Sáng nay :)

rikku

Active Member
vô tình
được sinh ra trong một đêm trở rét
sống cùng những hạt nắng ban mai

Sương
dày đặc
hơ hững lướt qua trắng xóa những con đường
mang theo những cái lạnh đã hòa trong từng làn gió
mịt mờ
phủ kín mặt đất. luồn lách vào từng ngõ nhỏ,
như tìm kiếm một hơi ấm, để được tan đi vào quên lãng

và chỉ khi nhìn thấy một giọt sương rớt xuống, vỡ tan trên đầu ngọn lá.. một hạt sương trong suốt và long lanh, ta mới hiểu một điều thật giản dị..

Sương cũng thế. nhỏ bé thôi, và rồi sẽ biến đi khi mặt trời lên cao.

nhưng mỗi buổi bình minh sẽ thật học hằn và khô cội nếu thiếu đi mỗi hơi sương;..

Bởi giọt sương là thầm lặng một cuộc sống.

rikku

Active Member
văn của anh Phong hơi khác của em. em thích sự nhẹ nhàng, phẳng lặng; còn hình như văn của anh Phong lại hướng về những xung đột trong bản thân, nói một cách vui vẻ là nặng mùi sát khí :-?

smooth

Member
văn và tán gái là 2 phạm trù khác hẳn nhau. đứng cạnh con gái mà lắp bắp ko nói được câu nào thì văn hay cũng bỏ uổng. con gái nghe tán hươu tán vượn thấy hay mà đổ cũng bỏ ko uổng :D :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em Tú viết hay thật... Đọc bài của em chị thấy nhẹ nhàng... mà thoát rra được cái gì đó...

Mà người văn giỏi đâu phải là tán tỉnh sẽ "dẻo" đâu em Ngọc ;)
Chị thấy người văn giỏi thường thì thật mà... chân chất ý... Có lẽ chỉ "khéo mồm" trong khi viết Văn thôi...

Còn tán tỉnh déo ý thì "thằng" nào chẳng giống như nhau cơ chứ :D Lúc đấy ai 1 Văn hay 10 Văn không biết đâu mà lần đâu ;) .

À, chị sẽ chuyển mấy bài Văn của Tú và cả của Phong nữa vào CLB Văn thơ nhé... Mấy bài của các em viết hay lắm, nhưng khó bày tỏ cảm xúc quá :) .

BlackDragon

Active Member
Thực ra đọc văn của chú Rikku anh vẫn thấy hơi khó hiểu 1 chút .Cách dùng từ rất sáng tạo ,phóng khoáng nhưng hình như ẩn ý hơi nhiều :)

rikku

Active Member
khó biểu đạt cảm xúc, dĩ nhiên là khó, nhiều khi chính bản thân em không thể ghi nổi những gì mình cảm thấy ra..

chị Hà, em không nhầm ghi post bài vào "tâm sự" đâu. vì
hạt sương mà em muốn viết. đó có thể là chính em, và cả cách em đối xử với nó nữa. ấp ủ hoài bão, niềm tin, ước mong .. chẳng lẽ cứ tâm sự là phải viết tôi cảm thấy thế này, tôi nghĩ thế kia hay sao

rùi, chưa chắc đã có một ai nhận ra điều em muốn nói. cũng phải thôi, mọi người không hiểu mình.
Yêu cầu người khác phải hiểu mình là điều khó khăn nhất của một con người trong cuộc đời..
giọt sương vẫn cứ phải lặng lẽ như thế.. giọt sương không nóng hổi, không cuồng cháy, và chỉ là giọt sương thôi..

rikku

Active Member
à, tất cả mọi người này, bạn Tú học kỳ này 5.3 văn. 5 điểm thi học kỳ; và trong bài đó rõ ràng người chấm bài đã nâng điểm rất nhiều :)

Gigi Chew

Member
à, tất cả mọi người này, bạn Tú học kỳ này 5.3 văn. 5 điểm thi học kỳ; và trong bài đó rõ ràng người chấm bài đã nâng điểm rất nhiều
yêu văn và thích văn, thế là đủ, được thỏa mãn mơ ước và khát khao của mình thì chẳng có gì quan trọng hết đâu rikku ạ!
có nhiều khi muốn viết thật nhiều nhưng... chẳng thể viết theo nguyện vọng, đấy mới là đau khổ=> điểm số nhiều khi là vô nghĩa!

unni_x

Active Member
điểm số, phù phiếm ấy mà :D nhưng nhìu người vẫn nhìn vào đó để xét học lực của 1 con người :-S

smilemore

Member
đúng thế! điểm số của mình là do thầy cô quyết định mà, nhiều người điểm thì cao thật nhưng là điểm của bạn thì còn tồi hơn cả những người điểm kém ấy chứ!

rikku

Active Member
hôm nay đọc lại; sang năm quyết tâm sẽ kéo văn lên trên 8.0; thưa thầy quang trung; em không dễ mất niềm tin thế đâu.

banzac

Member
Ha`, câu lạc bộ những người dưới 5.0 văn à! Có ai đã từng thích những câu thế này chưa:
Ao nhà vẫn nở hoa sen
Bờ tre vẫn chú dế mèn vuốt râu

Hôm nay trời nắng chang chang
Mèo con đi học chẳng mang thứ gì
Chỉ mang một cái bút chì
Và mang một mẩu bánh mì con con

Nghe dễ thương thật!:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000