Pearl Harbor

xem đi, rùi bình luận cho vui ! Tú nhỉ??
Bộ phim, được đầu tư khá kỹ lưỡng , với phần hòa nhạc và phụ âm, của nhạc gia nổi tiếng Krapoelc , người đã thành công với rất nhiều bộ phim nổi tiếng khác. Mọi người có biết ông ấy ko???
Em đố cả Chị Hà luôn đấy !

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Vì em Tú hỏi chị nghiêm túc nên chị cũng muốn trả lời nghiêm túc câu hỏi của em Tú, chị không hề muốn moi móc hay gì nhé, đây là vì em hỏi chị mới nói nhé:
leanhtu said:
Please jump up to other topics to say the things insensible.
This topic is belong to the persons who have a love with movies.
On behalf of admin ,thanks for your approval.
LAT.
Chỗ sai của em ở phần in đậm và có tô màu... Màu giống nhau là lỗi liên quan đến nhau.
--> "is belong": sai cách chia động từ: 1 là "is belonging", 2 là "belongs", trong trường hợp này cần dùng "belongs".
--> trong trường hợp này không cần "the", nhưng thường thì người ta dùng "people...have".
--> trong trường hợp này không cần "a".
Nhưng nhìn chung, mấy câu này không thuần TA mà là tiếng Việt được dịch nguyên sang TA.

@ em Linh:
Bộ phim, được đầu tư khá kỹ lưỡng , với phần hòa nhạc và phụ âm, của nhạc gia nổi tiếng Krapoelc , người đã thành công với rất nhiều bộ phim nổi tiếng khác. Mọi người có biết ông ấy ko???
Em đố cả Chị Hà luôn đấy !
Hình như em viết tên ông kia sai?
Chị thú thật là chị không biết teenNhacj sĩ sáng tác ra soundtrack của phim này, nhưng khi gõ vào goolge thì không có kết quả :D
Nhưng khi tìm trên Google, chị lại thấy: "Soundtrack: Pearl Harbor Soundtrack composed by Hans Zimmer and released by Warner Brothers in 2001 with catalog number of (9 48113-2)" là sao hả em?
Source: http://www.soundtrack.net/soundtracks/database/?id=2884

Vì hôm qua mất điện nên hôm nay em mới xem xong bộ film này. Film hay quá, hoành tráng mà cũng rất cảm động, lúc nhân vật Danny chết, em đã khóc :>> , công nhận là Danny rất đẹp trai, nhất là lúc anh ý cười :>> , kết cục đó cũng đc nhưng em ko thích cho lắm, tại vì cứ đẩy đi đẩy lại 2 nhân vật nam, đã cho cô y tá yêu anh bạn rùi thì fải để họ sống hạnh fúc chứ, ai ngờ Danny lại chết, cô y tá lại trở về với Rafe, em thấy trong này tình cảm nó cứ lẫn lộn, ko dứt khoát gì cả.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chỉ định off topic chút thôi mà em...
Chị định chỉ nói vài cái sai ra thôi, em Giang lại sửa kỹ quá.. :p

Quay lại với topic nhé:

Trong phim này mình thích Josh nên lúc Josh chết đi thì tiếc lắm...
Nghĩ tại sao ông đạo diễn lại làm oái oăm thế...
Vài ảnh của Josh này:
(tìm mãi không thấy cái ảnh topless của Josh đâu.. :p :>> )

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hì, mấy cái screen shots này của em chưa lãng mạn lắm...
Chị nhớ cái cảnh mà cô này ngoắc tay vào cái dây đeo cổ (chị không biết tiếng Việt gọi cái kiểu dây ghi hết thông tin cá nhân đấy là dây gì??) kéo Josh xuống rồi kiss cơ... cảnh đấy trông mới hay ;) :x

Khi phỏng vấn ngoài lề, Josh bảo là cảnh đấy thì có chồng cô Kate đứng ngay bên cạnh ý... Vừa làm vừa run, sợ ông chồng rất chi là có nhiều máu ghen của cô Kate đấm cho 1 phát thì chết... Nên tất cả những động tác đều toàn do đạo diễn bắt làm mới dám làm :D :p

rosekiller

Member
Em thấy Josh trông buồn lắm, nhất là mắt anh ấy í , nhưng là vẻ buồn rất lãng mạn và trông quý phái , buồn mà lạnh lùng.
Coi phim em thích nhất cảnh Ben với Kate first date , thật mà cũng ngộ. :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000