Nhào vô đây thử tài đi anh em ơi

shita

hèm hèm
shita thấy rằng câu lạc bộ văn thơ của chúng ta có vẻ rất ư là.............giỏi thơ
nhưng cũng có một số là đọc được thơ hay và post lên diễn đàn
vậy tại sao chúng ta không thử tài của chính mình nhỉ
Shita tạo box này mong các bạn vào đây và cùng nhau thi tài văn thơ cho nó vui
Chủ đề thì về 3 chủ đề chính :
- Tình yêu
- Tình bạn
- FORUM CỦA CHÚNG TA

Cuộc thi tiến hành trong thời gian từ ngày hôm nay cho đến hết ngày 14 tháng 1 năm 2004. Chọn ra 4 giải : Nhất : 1 DVD hoạt hình cực hay của hunter
Nhì : 1VCD ca nhạc gồm các bài hát ở các film hoạt hình nổi tiếng như hunter, final fantasy, kyo vv....
Ba: 1 Poster khổ A2 hình Tidus và Yuna lúc trước khi ăn kẹo đồng ở X-2 và một đề can khổ A4 các hình của kenshin; final hoặc một truyện nào đó mà shita có thể khiếm đươc.
Khuyến khích có 3 giải , mỗi giải một Poster khổ A3 giấy bóng hình một nhân vật hoạt hình của Final Fnatasy X hoặc X-2

Ban giám khảo thì hy vọng các mod và admin của forum sẽ nhận lời làm trọng tài chứ, để shita cũng tham gia cho nó vui và công bằng vì giám khảo ko được phép dự thi và đương nhiên giám khảo sẽ có cát sê thay cho việc phải thi ào ào để đoạt phần thưởng.
Mọi vấn đề về giải thưởng ( tiền mua mấy cái đó thì shita xin thầu vụ này) hay cách tính điểm shita sẽ post sau khi có ý kiến mọi người)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị rất ủng hộ ý kiến của em Shita. Về chuyện giải thưởng, có lẽ chị phải bàn thêm với những điều hành viên khác...

Còn chuyện viết bài, ai có hứng viết thì xin cứ sáng tác và gửi cho Admin (gửi PM vào nick admin, để có TV sẵn, khi nào gửi lên Forrm sẽ tiện hơn) (gửi cho Admin trước để tránh bị ảnh hưởng ý tưởng hoặc lấy ý tưởng của người khác để phát triển thành của mình).

Ban giám khảo có lẽ là nên chấm 2 lần: 1 lând là các Admins với Mods (những người trong ban điều hành tham gia cuộc thi thì bị loại khỏi BGK) chấm, sau đó cho các thành viên cùng đọc và bầu. Nếu có kết quả giống nhau thì khỏi phải bàn cãi, còn nếu có 2 kết quả thì sẽ làm kiểu bỏ phiếu cho 2 kết quả đó.
(Ai có ý kiến gì xin góp ý nhé!!)

Và chúng ta phải định ra thời hạn chứ nhỉ? Sắp phải thi học kỳ rồi, chắc mọi người bận rộn, có lẽ nên làm hạn đến qua kỳ nghỉ Tết ("Đầu xuân khai bút" B) ).
Mọi người có đồng ý với thời hạn đến 30/1 không nhỉ??

LeoXX

Member
đã mua sẵn đồng phục, còi , cắt tóc lịch sự. Cho leo một chân quan sát viên nhé bảo đảm công bằng :p
ah mà ban giám khảo có lương lậu gì không nhỉ

Thế muốn dự thi thì gửi bài dự thi vào đâu bây giờ, chẳng nhẽ post ngay vào đây? Thôi BT chẳng mấy khi có thời gian mà post được cả bài thơ của Bt lên đây được! Thui thì chưa cần bít là post ở đâu, cứ post tạm vào đây đã rùi mọi ngừi move hộ vào đúng chỗ nhé!!!
MÙA ĐÔNG VÀ NỖI NHỚ
_ Tặng một người đang ở Grenoble_

Anh có thấy ko?
Những chiếc lá mùa thu còn sót lại
Nhưng quán cóc già nghiêng vào chiều vắng tênh
ANh có thấy ko?
Cây bàng ngoài kia đã bắt đầu đỏ lá
Từng cơn gió cuốn lá vàng cuối chiều heo may
ANh có thấy ko?
Hà Nội đã sang đông rồi đấy!

Em đi qua những góc phố đẫm sương
Sương nhẹ rơi ,từng giọt, trên vai áo em, rất khẽ
Chợt nhớ ánh mắt anh nhìn em lạ lắm
Một cái nhìn sâu thẳm mà chơi vơi

Có những điều anh ko cần nói ra
Em cảm nhận được từ ánh nhìn anh ấm áp
Lại có những điều chẳng thể gọi tên
Khi nỗi nhớ cứ cồn lên da diết

Chiều se lạnh con dế buồn thôi hát
Chỉ còn gió giao mùa lao xao
Em ko còn sợ mùa đông giữa phố xá ồn ào
Bởi cái nắm tay anh...rất khẽ
Có một niềm tin cứ dâng lên trong em rất lạ
Mùa đông nào em cũng sẽ có anh...

Vắng tênh!

Nhung vit

Member
:lol: :lol: CÓ CÓ EM NỮA nhưng đặt thơ em bên cạnh thơ Bt thì buồn cười quá. mọi ng cười mình chết mất :( :ph34r: mang tiếng học CV mà Hichic :(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Trời ơi, sao mọi người cứ phải chặn trước chặn sau thế nhỉ, hì, gửi thì cứ gửi đi, đấy là "luồng suy nghĩ" cảu từng người mà, hay hay không hay cũng chỉ là nhận xét chủ quan thôi, nó tương đối lắm Nhung à... Gửi đi em nhé!!! :rolleyes: :rolleyes:

Đỗ Thanh Nga

;) =P~ Tuấn Anh à.Chú mày chỉ cần post nguyên bản vụ tình yêu củ chuối hồi đầu năm lớp 10 lên là cũng co thể có giải rồi đó.Nhưng phải cẩn thận kẻo cái tình yêu không giới hạn tuổi tác của chú đọc được thì nó đem chú căng ra làm diều thả chơi đấy. =))

yu_tai_love_you

Xin chao tat ca moi nguoi
Em la thanh vien moi cua forum.Hom nay em xin man phep gop vui bang may cau tho nho

Em dep nhu mua thu quyen ru
Diu dang,man mac tua heo may
Trong sang het troi thu xanh tham
Lam cho toi nhung nho dem ngay

Em soi noi tua nhu mua ha
Rat lac quan vui ve yeu doi
Chang khac gi nang vang ruc ro
Lam cho toi muon noi bao loi

Nhung em oi tai sao co luc
Em lanh lung giong het mua dong
Va bang gia con hon tuyet trang
Lam cho toi cu thay roi long