NHẠC KO LỜI:THƯỞNG THỨC VÀ CẢM NHẬN

tuankazzan

Member
Có ai thích nhạc ô lời ko??Nhiều người bảo nghe nhạc ko lời và nhạc cổ điển thì già người nhưng tôi vẫn thích nghe ~_~.Nghe xong có cảm giác như tâm hồn được rửa sạch vậy!!@_@

Nhất là thể loại piano bán cổ điển của Richard Clayderman hay guitar âm hưởng ĐTH của Fracis Goya người Ý ~_~

cheryl

T.T h đã hiểu vì sao mà mình được nhận 1 cái đĩa của Richard ... ko thốt nên lời được nữa T.T
Mấy cái loại đấy nghe từ lâu lắm rồi mà Tuấn :( cả mấy bài của RC cũng thía, đánh đi đánh lại, nghe mãi ko chán à :) Ờ, hồi trc' cũng thik nghe nhạc cổ điển vì đấy là loại nhạc thanh cao mờ ... những ng` nghe được nhạc đấy cũng ít nắm. Nhưng bi h ... ko khoái nghe như hồi tr'c nữa :) .. đành võ tay cổ vũ Tuấn vậy :D

medusa

Lâu lắm rùi cũng không nghe , nhưng mà hay phết , nhà có bộ đĩa RC hay lém
bao giờ seven love lôi ra nghe , he he

Sirius

Member
cheryl said:
T.T h đã hiểu vì sao mà mình được nhận 1 cái đĩa của Richard ... ko thốt nên lời được nữa T.T
Mấy cái loại đấy nghe từ lâu lắm rồi mà Tuấn :( cả mấy bài của RC cũng thía, đánh đi đánh lại, nghe mãi ko chán à :) Ờ, hồi trc' cũng thik nghe nhạc cổ điển vì đấy là loại nhạc thanh cao mờ ... những ng` nghe được nhạc đấy cũng ít nắm. Nhưng bi h ... ko khoái nghe như hồi tr'c nữa :) .. đành võ tay cổ vũ Tuấn vậy :D
Nhầm, bạn nghe nhạc cổ điển mà cứ áp đạt 1 tâm trạng thì không bao giờ cảm nhận được cái hay của nó.Chả hỉu bạn thế nào, chứ mỗi lần tớ nghe nhạc giao hưởng,đều cố gắng thả lỏng tâm hồn mình, nhắm mắt lại cảm thụ từng nốt nhạc.Mỗi lần nghe, đều cảm thấy 1 nét mới mà lần trước mình chưa thấy.TIn tớ đi, nghe nhiều , bạn sẽ nghiện nó ngay^^

the leave

Member
tớ thấy nhạc ko lời hay mu`:) nhớ lại lần đầu tiên mình đc nghe nhạc ko lời là vào một h học Tiếng Anh, thầy giáo cho cả lớp nghe rồi nói cả lớp nhắm mắt vào, thầy kể một câu chuyện cũng bằng TA nốt, rồi mọi người tưởng tượng, hay lém ạ :D mọi người thử cách này xem, sẽ thấy nhậ ko lời hay lạ thường :x :)
@Van: hôm nào mày mang bộ đĩa đấy cho tao mượn đi :D :p

U.F.O

Active Member
Thử cảm giác này nhá : 1:Ngồi đọc báo hoặc lướt web vào buổi sáng . Trên bàn là một táck cafe .Bật nhạc lên . Không cần nghe chú ý --> Tự dưng thấy thoải mái cực kì. Ngày hôm đó ẽ làm việc rất hiệu quả . 2. Tối, nằm trên giường .Có đệm thì càng tốt . Đèn bật màu vàng .( phòng tui tòan bật màu vàng). Nhắm ghiền mắt . Bật nhạc lên .Một điều rất qua trọng là quên hết những suy nghĩ căng thẳng ban ngày qua những mối quan hẹ xã hội hoặc công việc và Thả theo từng nôt nhạc --> Thấy tâm hồn nhẹ bâng bâng thư giãn cực kì.Đêm đó bạn sẽ ngủ rất ngon Thử 1 lần coi . Bạn sẽ bít ngay mà !

cheryl

Sirius said:
Nhầm, bạn nghe nhạc cổ điển mà cứ áp đạt 1 tâm trạng thì không bao giờ cảm nhận được cái hay của nó.Chả hỉu bạn thế nào, chứ mỗi lần tớ nghe nhạc giao hưởng,đều cố gắng thả lỏng tâm hồn mình, nhắm mắt lại cảm thụ từng nốt nhạc.Mỗi lần nghe, đều cảm thấy 1 nét mới mà lần trước mình chưa thấy.TIn tớ đi, nghe nhiều , bạn sẽ nghiện nó ngay^^
:| Có mà ấy ko hiểu ý tớ ý :| Ý tớ là trc' đây tớ cũng thik nghe nhjac ko lời, và với cả đấy là loại nhạc trí thức, chứ tớ ko nói là tớ nghe nó vì tớ muốn trí thức :( Ấy làm mất cả hứng của tớ :| Có khi đĩa nhạc cổ điển nhà tớ còn nhìu hơn nhà ấy, :( lần sau đọc kĩ trc' khi trả lời nhá ^.^
* Khi 7 luv mà nghe ... thì phê quá àh :D Nhưng mà tùy loại thui, chứ nghe những bài hoành tráng thì đảm bảo lúc đây ko thể tiếp nhận được ^.^

hồi trước tôi cũng vậy rất yêu RC và Francis Goya nhưng càng ngày các thể loại khác càng lấn sân hơn cho nên sở thik ấy dần mất đi
nhưng công nhận là nghe rất hay, thường rất hợp với những người có lối sống nội tâm và tình cảm. Nghe xong sứong lắm, cảm giác j` đó lâng lâng hạnh phúc, thả hồn theo từng nốt nhạc. Chứ không ồn ào như rok hoặc nói nhiều như hiphop. Đôi khi cũng cần đổi món cho dễ chịu. Nhà tôi nhiều dik cổ điển lắm, ai thik nghe tôi nhượng lại cho. Free hoặc sale off nhé :)

tuankazzan

Member
cheryl said:
Ơ ơ Ly này đểu thật thế mà lần trước mình hỏi có hay hay ko thì lại gật đầu lia lịa bảo đĩa đâý hay chắc khách sáo quá ke ke

cheryl

tuankazzan said:
Ơ ơ Ly này đểu thật thế mà lần trước mình hỏi có hay hay ko thì lại gật đầu lia lịa bảo đĩa đâý hay chắc khách sáo quá ke ke
Ồ ko đâu, hay thì hay thật mà .. ko phải khách sáo. Nhưng mà nghe nhạc này phải có thời gian để ngồi, và cảm nhận. Mà bi h ko có tg mấy, thế nên mới ko hay nghe nữa. Nhà tớ vẫn còn 1 đĩa RC chơi lại những bài của ABBA ^.^
Dẫu sao cũng cảm ơn Tuấn nhìu nhìu, :p

tuankazzan

Member
HE he Vân nói đúng nhẩy ^_^
Tặng đĩa có nhìu cái lợi chứ 1 là đỡ phải mua quà nhà có một chồng đĩa mới rùi cơ mà he he,2 là đĩa nhạc vừa an toàn vừa hay ho ko sợ bị chửi là mua quà vớ vỉn ~_~
Thế sn Vân thích tặng Tuấn tặng nhạc gì lào?~_~

tuankazzan

Member
Ờ ờ để tơ bàn bạc với thằng Minh cùng mua tặng cậu cái tẩy nhé o kay?
E:CÓ ai đã nghe bản Regret trong album Love will follow us của Rich Clayderman chưa?

haketu

Member
nếu ai thik nhạc cổ điên thì tham ja vào clb guitar nhé, vì đây là sát nhập của clb nhạc cổ điển mà
vào giao lưu lưu nhé

meobeo

Member
thế tức là vào CLB Guitar là tham gia câu lạc bộ nhạc cổ điển ah??? Mà mấy bài trong TTMT là nhạc cổ điển ah??? Thế nếu như em thik cổ điển mà ko thik guitar thì tham gia ở clb nào vậy??? :D

una-rapina

Moderator
Post mấy bài guitar cổ điển lên không mấy em lại kêu topic cổ điển mà kô có nhạc:D Tự thu nên thông cảm:D
ĐÂY LÀ BẢN ROMANCE BẤT HỦ:))
[MUSIC]http://websamba.com/bruceleevn1989/Romance.wav[/MUSIC]

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000